What's new

Tư vấn mua laptop giùm em!

trinity

Phượt thủ
Em đang cần mua 1 con laptop. Loại nhỏ nhẹ càng tốt. Màn hình chuẩn vì em thường phải show hàng ( cái này là ảnh công việc à nghen ) :D Cấu hình càng cao càng tốt & tốt nhất so với số tiền dao động từ 1000 - 2000$

Em tham quan vớ vẩn thì thấy thiên hạ ca ngợi em Dell SPXm1330 kinh khủng lắm. Nhiều loại quá nên cũng thấy loạn cào cào mất ạ. :D

Cái này chỉ là 1 thứ nho nhỏ trong hành trình phượt & em mua để dùng là chính nên rất mong các bác tư vấn cho em như anh em trong nhà ạ. Kính mời các bác (beer)

Bọn bạn nó bảo phải dùng dòng T mới tốt ? Cái câu này là hóng hớt nên cũng chẳng biết nguyên do cho lắm! Có bác nào biết k, dạy em với?
Đời cũ là seri nào hả bác? Cho em cái tên để em check cấu hình xem sao.
Cảm ơn bác nhiều... (beer) (beer) (beer)

ThinkPad T series à, lamchieu ôm nó bao nhiêu năm rồi, ôm cả VAIO nữa, cũng bao nhiêu đó năm!
Thế nên, lamchieu nghĩ thích hợp cho việc của trinity thì VAIO S tốt hơn!
Model cũ có nghĩa là tìm cái VAIO S nào không phải "hot" cho đạt mốc dưới $2,000, vì "hot" thì toàn $2,500! Chẳng hạn nó mới ra S480 (hàng Mỹ) hoặc S48 (Châu Á) thì mình mua S350 hoặc S450 hoặc S38 được rồi!

À, không ngại lạ thì sắm MacBook đi, sành điệu và giá chấp nhận được, màn hình cực ngon, cấu hình thua VAIO S chút thôi.
VAIO S đưa cấu hình khủng nhưng vác cái Vista ì ạch lắm nhé.

MacBook, lựa chọn ổn đấy.

Cảm ơn các đại ca đã có lời chỉ giáo. (beer) (beer) (beer)
Em đang tìm cái Macbook í đây. Cho em cái seri em tìm cho nhanh bác ơi! :D

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back