What's new

Taipei - Taiwan Tết (2-7 Feb 2010)

Status
Not open for further replies.
Hi cả nhà, mình mới qua bên này, cũng muốn đi đây đó cho biết mà đi một mình thì oải. Có bạn nào ở Taipei hoặc qua du lịch hú mình đi choi chung nhé. thanks :)

Re: Lượt phượt ở Đài Loan

Hi, Bà con. Tết này mình cũng tính làm 1 vòng Đài Loan. Ở bên này cũng 2 năm rùi đó chứ, nhưng thú thực mình biết về nó cũng ít lắm. Hihi. Xem nếu ai có nhã ý muốn đón giao thừa ở Taipei rùi lượt phượt về miền Nam tránh rét thì cùng join cho vui nhá.

Tết này mình được nghỉ 1 tuần (2-7 Feb) tính qua HK chơi nhưng nghe nói dịp tết mọi thứ đắt đỏ nên ở lại Taipei, và lên kế hoạch đi một vòng Taiwan cho biết.

Bạn nào cũng ở Taiwan hoặc qua taiwan chơi dịp này đi chung nhé. Nếu ai có kinh nghiệm hoặc recommend thì chia sẻ nhé :)

Cheer
Hải Nam

@rocketium: Mình biên tập lại bài của bạn ở bên box Diệu kỳ Châu Á, sau đó chuyển phần nội dung phù hợp sang đây, đặc biệt là bài post đầu tiên để đưa bạn trở lại là chủ topic này. Hôm qua, mình thao tác nhầm nên đã đưa bài của bạn Joy sang và vì bài viết của bạn ấy sớm hơn bài viết mở topic này của bạn nên hệ thống đã mặc nhiên coi Joy là chủ topic. Sau đó, mình nhờ Mod của box Tìm bạn đồng hành xóa giúp bài của Joy thì topic cũng mặc nhiên bị khóa luôn (do lúc đó bài của Joy là bài đầu tiên và Joy vô tình trở thành chủ topic).

Mình xin lỗi bạn rocketium vì sự bất tiện này. Bạn có thể sửa bài viết đầu tiên ở topic này để thêm lịch trình và chi phí cho đúng nội quy của box Tìm bạn đồng hành nhé.

Nhân đây cũng xin gửi lời cảm ơn tới bác Ối_zời_ơi vì đã trợ giúp PeterPan trong việc giải quyết những sai sót trong thao tác.

Thanks anh PerterPan, chưa thấy Mod nào lại tâm lý thế. Hì hì. :X muah...

Mình thấy càng lúc càng rối rắm và phức tạp. Cái này rất đậm phong cách hành chính VN. Anyway thì cảm ơn bạn Peter Pan, chu đáo và tận tình.

Mình cũng chỉ có ý tưởng giống Joy và Duongtan thôi, lịch trình chi tiết and chi phí chắc nhờ hai bạn plan giùm.

cheer,
Hải Nam

Last edited:
Không có gì rối rắm và phức tạp cả. Mình đã giải thích rõ ràng và rành mạch, nếu bạn chưa hiểu thì phiền bạn đọc kỹ lại và tìm hiểu thêm. Cách giải quyết của mình là hết sức mềm mỏng và tôn trọng các bạn (dù các bạn đã post bài sai quy định từ đầu), cái gì là thiếu sót của mình thì mình cũng đã nhận.

Mong bạn rocketium hiểu và thông cảm.

Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ.

P/s: Mình là PeterPan nhé.

Nhóm đã chốt đoàn và chốt plan nha! Thanks mod PeterPan đã quan tâm! Không biết có cần phải post plan cụ thể lên đây không nhỉ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back