What's new

[Cung TM] Tắm mưa đường mới : Mỏ đá - đỉnh Bà Đen - MTL (1-2-3/9/2013)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Nhanh gọn vì mình tuần này rất bận, sẽ cập nhật liên tục thông tin vào buổi tối hằng ngày lên đầu topic cho các bạn quan tâm.

Leo núi Bà Đen đi đường mới : Mỏ đá - đỉnh - về MTL 3 ngày 2 đêm.
Tối thứ bẩy (30/8) tập trung quán cô 5 sơ ri, gom đủ đoàn sẽ di chuyển qua MTL ngủ đêm.
Sáng CN gửi lại ít xe, vòng ra đường Mỏ Đá gửi xe và check.
Đêm đầu ngủ rừng, nhậu đêm.
Đêm thứ 2 ngủ trên đỉnh,nhậu đêm.
Hôm sau (3/9) về đường MTL, tầm chiều sớm về tới nơi lấy xe, gom đoàn, tổng kết chi phí, phi về nhà mình tắm rửa + nhậu 1 bữa cuối.
Thành viên dự kiến : 8 - 10 bác, yêu cầu sk tốt, nữ đợt này chắc chỉ cần 8 - 10kg là okie, nam trên 10 cân balo.
Tiền quỹ : dự kiến 500k ( tất tần tật ) Chắc còn dư chút ít, chưa tính chi tiết các khoản nhưng cũng tốn kha khá cho vụ mang đồ ăn tối ngày 2 và sáng ngày 3 lên đỉnh trước và chi phí cho thuê 2 porter.
Off tối thứ 7 tuần này tại quán cafe của a đà điểu trong nhà hát Hòa Bình trên đường 3/2 lúc 8h.
Chỉ nhận gạch cứng, chốt ngay sau khi đủ người hoặc sau buổi off.
Hiện đã có 3 gạch cứng.

Ăn uống :
sáng ngày 1 : ăn sáng dưới chân núi
Trưa ngày 1 : đồ ăn mang theo
Tối ngày 1 : đồ ăn mang theo
sáng ngày 2 : đồ ăn mang theo
Trưa ngày 2 : đồ ăn mang theo
Tối ngày 2 : đồ ăn có sãn trên đỉnh
Sáng ngày 3 + trưa ngày 3 : đồ ăn thức uống có sẵn trên đỉnh.

Hoa quả vs đồ ăn nhậu thì nhẹ nhàng thôi.

Chuẩn bị chung cho đoàn vs chuẩn bị cá nhân phổ biến tại buổi off.

Tất tần tật thông tin cần thiết sẽ cập nhật trên topic, chuyến này có vài chuyện nhạy cảm chỉ thông báo tại buổi off, ai có thắc mắc gì vui lòng tới off nghe phổ biến.

warning: ngày nắng ráo đêm mưa to, đường khó chơi gấp 3 lần MTL , chịu được thì nhào zô.

Sâu !

Last edited:
Đường đó hôm nọ 1 em mới mất mạng đó nha bồ, ai sợ ma nên ở nhà. Và có điều này muốn nhắn nhủ thớt chủ, nghe hay không tùy: Cung này là cực khó (theo anh Bé và một số người đã đi đánh giá), không nên cho người chưa có kinh nghiệm leo núi đi, thường thì người ta không ý thức được độ khó khăn, nguy hiểm của nó; chủ thớt yêu cầu các mem chuẩn bị kỹ, gì chứ quẹt ga soi đường là đi không tới đâu.
Ngưỡng mộ.

Haha. Sâu làm được thì mọi người làm được.
Chiều thứ hai leo cột điện đón đoàn nhậu chung ban đêm trên đỉnh rồi xuống núi về sài gòn lót dép chờ hình ảnh chuyến đi luôn.
Chúc nay mắn.

Mới đi núi Chứa Chan về, leo đêm, mà cũng thấy vất vả
Không biết là đủ sức để đi cung này không?

Last edited:
Vậy thì cần phải liệt kê các khó khăn sẽ gặp để mọi người cân nhắc chủ thớt ơi !

Cẩn tắc vô áy náy

Cảng báo mọi người nhé : Cung này cực kì khó khăn, mới vừa nhậu với a Bé tuần rồi, ảnh nói vừa có người mất mạng. Chủ thớt cảnh bào mọi người nhé. chuẩn đồ đạc đầy đủ nhé.
Chúc đoàn đi may mắn.
Các thành viên tự lương sức mình mà tham gia nhé, nếu thấy sức khỏe hông đảm bảo thì đừng tham gia.
Mình chĩ góp ý vạy thôi , quyết định là của các bạn.

Cảng báo mọi người nhé : Cung này cực kì khó khăn, mới vừa nhậu với a Bé tuần rồi, ảnh nói vừa có người mất mạng. Chủ thớt cảnh bào mọi người nhé. chuẩn đồ đạc đầy đủ nhé.
Chúc đoàn đi may mắn.
Các thành viên tự lương sức mình mà tham gia nhé, nếu thấy sức khỏe hông đảm bảo thì đừng tham gia.

Sao mà mất mạng vậy bác?

Chúc đoàn đi may mắn.

Vụ án mất mạng là ở đâu vậy các bác? Em nghĩ chắc MTL, chứ đường mỏ đá em đi rồi, thấy cũng bình thường, chỉ mất công vòng hơi xa tí thôi.

Hy vọng có thêm thông tin về cung này, máu me mình không sợ, chỉ sợ không có sự chuẩn bị kỹ càng thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back