What's new

[Cung TM] Tắm mưa đường mới : Mỏ đá - đỉnh Bà Đen - MTL (1-2-3/9/2013)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Nhanh gọn vì mình tuần này rất bận, sẽ cập nhật liên tục thông tin vào buổi tối hằng ngày lên đầu topic cho các bạn quan tâm.

Leo núi Bà Đen đi đường mới : Mỏ đá - đỉnh - về MTL 3 ngày 2 đêm.
Tối thứ bẩy (30/8) tập trung quán cô 5 sơ ri, gom đủ đoàn sẽ di chuyển qua MTL ngủ đêm.
Sáng CN gửi lại ít xe, vòng ra đường Mỏ Đá gửi xe và check.
Đêm đầu ngủ rừng, nhậu đêm.
Đêm thứ 2 ngủ trên đỉnh,nhậu đêm.
Hôm sau (3/9) về đường MTL, tầm chiều sớm về tới nơi lấy xe, gom đoàn, tổng kết chi phí, phi về nhà mình tắm rửa + nhậu 1 bữa cuối.
Thành viên dự kiến : 8 - 10 bác, yêu cầu sk tốt, nữ đợt này chắc chỉ cần 8 - 10kg là okie, nam trên 10 cân balo.
Tiền quỹ : dự kiến 500k ( tất tần tật ) Chắc còn dư chút ít, chưa tính chi tiết các khoản nhưng cũng tốn kha khá cho vụ mang đồ ăn tối ngày 2 và sáng ngày 3 lên đỉnh trước và chi phí cho thuê 2 porter.
Off tối thứ 7 tuần này tại quán cafe của a đà điểu trong nhà hát Hòa Bình trên đường 3/2 lúc 8h.
Chỉ nhận gạch cứng, chốt ngay sau khi đủ người hoặc sau buổi off.
Hiện đã có 3 gạch cứng.

Ăn uống :
sáng ngày 1 : ăn sáng dưới chân núi
Trưa ngày 1 : đồ ăn mang theo
Tối ngày 1 : đồ ăn mang theo
sáng ngày 2 : đồ ăn mang theo
Trưa ngày 2 : đồ ăn mang theo
Tối ngày 2 : đồ ăn có sãn trên đỉnh
Sáng ngày 3 + trưa ngày 3 : đồ ăn thức uống có sẵn trên đỉnh.

Hoa quả vs đồ ăn nhậu thì nhẹ nhàng thôi.

Chuẩn bị chung cho đoàn vs chuẩn bị cá nhân phổ biến tại buổi off.

Tất tần tật thông tin cần thiết sẽ cập nhật trên topic, chuyến này có vài chuyện nhạy cảm chỉ thông báo tại buổi off, ai có thắc mắc gì vui lòng tới off nghe phổ biến.

warning: ngày nắng ráo đêm mưa to, đường khó chơi gấp 3 lần MTL , chịu được thì nhào zô.

Sâu !

Last edited:
Té Ngã , đập đầu vào Đá chết, a bé phải đua về. Mọi người suy nghĩ kĩ, chuyện có thật , không phải Minh hù dọa mòi người đâu.

Té Ngã , đập đầu vào Đá chết, a bé phải đua về. Mọi người suy nghĩ kĩ, chuyện có thật , không phải Minh hù dọa mòi người đâu.

Cho thêm thông tin cụ thể đi bác, tường thuật vụ việc để mọi người nắm rõ mà chuẩn bị.

Thx mọi người góp ý, thông tin thì có đầy đủ, chuẩn bị check núi thế nào thì ai đã đi vs mình rồi đều biết. Công việc bận quá ko có nhiều thời gian rảnh viết dài dòng như mọi lần.
Ma mình chả sợ, chỉ sợ người sợ ma thôi !
Đời người được một lần gặp ma cũng hấp dẫn đấy chứ :D
Tối về có thời gian cập nhật thêm thông tin, leo chuyến này ko phải mang vác nhiều lắm vì có sự chuẩn bị từ 2 phía đường Mỏ Đá và trên đỉnh, mình sẽ nói việc này tại buổi off.
@no_pain : chuyến này chắc mang diêm đi soi đường thôi chứ bật lửa nóng tay lắm ..
Note: cực khó vs bạn thôi chứ mình thấy bình thường.

Chú Sâu có xích mích gì với mấy bạn khác mà thấy bị chửi loạn xạ trên FB. Nói chung là "HỖN LÁO" - trích nguyên văn, kaka.

@anh Sơn : a nói thế e chịu :D e đâu có quan tâm face đâu. Đồng hành vs nhau các chuyến đi rồi về cuộc sông đời thường ai có cuộc sống riêng của người ấy mà, e ko quen đào bới, e hơi đâu để ý chuyện mình ko quan tâm.
@all : các bác chuyến trước rảnh thì tới buổi off e trả nốt 35k còn thừa nhé, ngâm giấm lâu quá nó mốc ráng chịu nhé zzz
Trời nắng ráo nên leo núi ko khó, mỗi tội dài hơi thôi. Lương thực thì chỉ mang cho trưa - tối ngày mùng 1, sáng trưa ngày mùng 2, tối và sáng hôm mùng 3 có sẵn trên đỉnh rồi, nên cũng đỡ cực vụ ăn uống.

Chuyển thời gian off vào tối t2 nhé mọi người, thứ bẩy cty mình tổ chức team building ko đi off được.
Thành viên h có 6 người, có thể chốt sớm vào thứ 7 để tiện liên lạc + sắp xếp chuẩn bị trước cho chuyến đi thuận tiện hơn.

@ Đức :đã gửi lại các thông tin chi tiết cho bác, chúc mọi người chuyến đi thuận lợi, mình dính vụ chạy chương trình dưới bình dương ko đi được nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back