What's new

Tán chuyện làm thế nào được đi Cuba

Toet à, đi nhanh nhanh lên về nhà phổ biến kiến thức đi từ Đức thế nào cho bạn cái, nghe thấy hay hay đang định gạ ông xã đi Ai cập, nhà này đầu tháng 7 nếu không tìm được tuor nào khác hay hơn thì chiến tạm tour này cũng được.
Ah, nhân tiện hỏi thăm có bác nào trên này đã đi Cuba từ châu Âu chưa nhỉ, cho it thông tin phổ biến kiến thức với ạ, xin cám ơn và xin hậu tạ bằng Vote

nhà em chỉ có thời gian từ khoảng cuối tháng 6 đầu tháng 7 nhiều nhất là 2 tuần thôi, mấy tuần nay em lướt net kiếm tuor đi Cuba mà thấy đắt quá, bác nào có thông tin cho em tí đi ạ, không được thì đành chiến Aicap thang 7 cho rẻ vậy

@bạn Nato: bọn bạn mình đi Cuba toàn tự đi, mua vé máy bay là có kèm visa luôn, ko phải làm thủ tục gì, tât nhiên vẫn phải trả tiền visa 15$ thì phải.
Ngày trc suýt nữa tớ cũng đi vì mua vẻ của Aeroflot có 600$, transit ở Mat. Nhưng lại quyết đi Ai cập nên ko còn tgian.

Bạn tớ đi năm trc, kể nếu có định giao lưu với người dân địa phương, thì món quà đc đánh giá cao nhất là xà phòng. So với VN XHCN, Cuba ko thiếu ăn và ca nhạc vẫn rộn ràng khắp nơi, nhưng 1 số hàng tiêu dùng thiết iếu như xà phòng vẫn đc nâng niu lắm.

Mọi ng đi cuba hay ở family hotel, nghe nói rất nhiều, vừa rẻ lại ấm cúng thân thiện. Giống hồi bọn tớ đi Nga, hotel vừa xấu vừa xuống cấp (đã từng đón nhiều đoàn cao cấp các nc XHCN anh em), 350$/đêm, dịch vụ thì kém, có cả gián, cả bọ, nên bọn tớ ở family hostel, rẻ, 5$/phòng (25m2) mà vẫn đầy đủ gián, ruồi như khách sạn xịn!:))

Last edited by a moderator:
Em là em cũng máu Cuba nhưng đối tác nhà em thuộc dạng "vắt cái chày ra nước" nên cứ đòi đến gần thời điểm đi thì Last Minute xem cái nào rẻ nhất thì đi thế có đau sơ cau không, kiêu này mình phải tự kiếm tiền bao luôn thằng cha này cho bõ tức

Em là em cũng máu Cuba nhưng đối tác nhà em thuộc dạng "vắt cái chày ra nước" nên cứ đòi đến gần thời điểm đi thì Last Minute xem cái nào rẻ nhất thì đi thế có đau sơ cau không, kiêu này mình phải tự kiếm tiền bao luôn thằng cha này cho bõ tức

Cái chày vắt vẫn ra the last minute là nghe chừng tình hình vẫn còn sáng tươi lắm!

Mơ thấy vắt chày mãi ko ra gì, imim cao tay khét tiếng tư vấn con đề nào đây?

Last edited:
Ở Cuba có lần bỏ quên cái máy quay phim ở phi trường. Một lúc sau thấy anh bán cà-phê chạy từ trên lầu xuống dưới lầu kiếm tớ trả lại. Cho tiền thưởng anh còn xua tay, phải nhét vào túi quần mới chịu!

Last edited by a moderator:
Bác NDT dám đi thăm anh Phi Đen mà ko sợ chính phủ Mỹ ''trừng phạt '' sao? :LL

Mình đi cứu trợ bão lụt, chính phủ cho phép nhà báo và các tổ chức từ thiện được vào Cuba. Lần đó đi cứu trợ nạn lụt cùng với Hội Hồng Thập Tự tại 2 quốc gia Dominican Republic và Cuba. Một anh bạn làm trong chánh quyền Mỹ đi chung đến Dominican Republic rồi về, không vào Cuba vì sợ ảnh hưởng đến công việc làm.

Chính sách của Mỹ là công dân Mỹ có quyền vào Cuba, nhưng không được xài tiền!! Nghĩa là ghé qua ngắm nghía chút thì được, nhưng không được mua bán gì. Hoặc là có bạn bè ở Cuba chiêu đãi cũng OK, nhưng không được trả tiền cho họ! Thật ra người ta đi cũng khá nhiều, miễn là không buôn lậu thì chính quyền cũng không làm khó dễ gì.

-

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back