What's new

Tây Nghệ An dịp Giỗ Tổ - Tuyển 1 ôm có xe - Xin tư vấn

Status
Not open for further replies.
Dear các bác.
Ấp ử từ lâu nay em lên tạm được cái lịch trình Tây Nghệ An như sau.
Cũng định tạt qua Lào vào cánh đồng Chum nhưng thấy tình hình đi vậy hơi vất nên thôi.
Mục đích là đi chơi thư thái giữ sức để về còn cống hiến cho công ty

Nhờ các bác tư vấn và cho ý kiến.

Ngày 0: Thứ 6 (08/04/2011)
18h xuất phát: Hà Nội - Hòa Lạc - đường HCM đến Cẩm Thủy (Hoặc ngọc Lặc nếu đến Cẩm Thủy trước 9h30)

Ngày 1: Thứ 7
Sáng: Cẩm Thuỷ (Ngọc Lặc) - Nghĩa Đàn - Quỳ Hợp (150km)
Chiều: Quỳ hợp - Bản Vẽ - Mường Xén. (100km)

Ngày 2: CN
Sáng: Mường Xén- Nậm Cắn- Mường Lống- Mường Xén (có thể bỏ Nậm Cắn)
Chiều: Mường Xén Na Ngoi và ra ở Khe Kền QL7A, rừng săng lẻ sau đó về Con Cuông. Thăm thú một vòng nghỉ đêm ở Con Cuông.
Ngày 3: Thứ 2
Sáng Chơi bản Khe Bũng trong vùng lõi VQG Pù Mát (du thuyền sông Giăng, thăm bản Đan Lai, khe nước mọc). Có thời gian đi Bản nóng
Chiều quay ra ngủ Con Cuông (hoặc ngủ trong rừng nếu có thể)
Ngày 4 : Thứ 3 (12.04)
Sáng đi thác Khe Kèm, vào khe nóng, ra khe choăng… chiều về đi Nam Đàn – ăn tối ở Vinh 7hPM ra Ga.

@ôm: Tuyển thêm 1 ôm
PM: 098-401.44-44

Last edited:
Em đăng ký nửa cục gạch nha. Phải xin phép đã.Hiện tại em ở Nghệ an rồi. Xe cộ cũng ok. Nhưng mà đi xe ga thì được không nhỉ?

Xe ga chắc là ko đc. Vừa hại xe vừa ko an toàn đâu bạn ạ

theo như cafe37 nói đấy, nếu đc thì bỏ cung Nghĩa Đàn - Quỳ Hợp đi, vì cung này ít địa điểm đẹp mà lại đi xa, tốn thời gian. Quỳ hợp thì có mỗi cái hang Poòng thì bị quân đội cấm vì có liên quan đế di tích bộ đội kháng chiến ngày trước, còn mấy cái chỗ như làng dệt thổ cẩm đấy thì thực ra hok có j` đâu, trên đường đi NĐ-QH cảnh cũng hok đẹp. Có 2 bác nguyenhoangha và cafe37 tư vấn đấy thì bác yên tâm nhất rồi đấy.

theo như cafe37 nói đấy, nếu đc thì bỏ cung Nghĩa Đàn - Quỳ Hợp đi, vì cung này ít địa điểm đẹp mà lại đi xa, tốn thời gian. Quỳ hợp thì có mỗi cái hang Poòng thì bị quân đội cấm vì có liên quan đế di tích bộ đội kháng chiến ngày trước, còn mấy cái chỗ như làng dệt thổ cẩm đấy thì thực ra hok có j` đâu, trên đường đi NĐ-QH cảnh cũng hok đẹp. Có 2 bác nguyenhoangha và cafe37 tư vấn đấy thì bác yên tâm nhất rồi đấy.

Bọn mình muốn đi cho tròn cung (nghĩa là ko đi lại đường cũ)
Nếu đi xuống con Cuông rồi lên mường xén xong lại quay lại Con Cuông thì sợ đi về cùng đường mất thú vị.
Đoạn Quỳ Hợp - Mường Xén nghe nói chỉ 100km nên xác định là đi tới đích ở Mường xén thôi chứ ko chơi bời gì ở đoạn này nhiều.
Các ngày còn lại sẽ nghiên cứu theo phương án bác cafe37
Các bác xem như thế có hợp lý ko.

Em mới sửa lại lịch trình ở trang 1.
Nhờ các bác xem và cho tư vấn nhé.

Quỳ Hợp - MX rất nhiều cảnh đẹp ven đường chứ sao lại bỏ qua bạn, như TĐ Bản Vẽ, QL7A ven sông rất đẹp, mình suy tính lại thấy với quỹ thời gian như vậy bạn vẫn cứ nên đi theo cung mình đã chỉ.Bởi như Cafe37 nói thì bỏ qua Tây Bắc NA mất rồi, muốn tham quan bản Thái thì trên đường TL 531 có bản Vi. Tất nhiuên còn nữa ở Quế Phong nhưng bạn đâu có thời gian.Nhà Sàn TL531 cũng rất đẹp, tha hồ chụp hình nghe.

Đi thế cũng đi gần hết Nghệ An rồi.
Thời tiết ở đây đang chuyển biến tốt, trời sáng nay hửng nắng và có thể nắng trong vài ngày tiếp theo. Nếu có mưa cũng chỉ mưa nhỏ thôi. Bạn yên tâm đi hết cung này vì đường chỉ trơn nếu có mưa lớn và kéo dài thôi.

Các bác ơi tình hình thời tiết trong Nghệ An thế nào?
HN trời âm u quá :(

Đây đang có mưa nhỏ, mưa thế này không ảnh hưởng đến hành trình đâu.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back