What's new

Tây nguyên mùa hoa dã quỳ - 21/11 đến 23/11/2014

Chào mọi người,

Hoa dã quỳ đang nở trên khắp Tây Nguyên, nắng đang rất đẹp và không khí thì mát mẻ tuyệt vời. Chính vì vậy, thật là đáng tiếc nếu bạn không thể lên Tây Nguyên để ngắm nhìn cảnh đẹp lúc này. Nếu bạn không bị vướng bận điều gì, thì tại sao không xách balo lên và đi nhỉ? ;)

Phương tiện di chuyển: Xe máy

Số lượng thành viên: Tầm 4-6 người.

I) LỊCH TRÌNH MỚI - Hành trình LẮC - KON - KU

- Đêm 20/11: SG - Buôn Mê Thuột
20g30: Tập trung tại Bến xe miền Đông (Ai có thể ra sớm thì tập trung ở BXMD lúc 19g để lai rai vài lon giao lưu)
21g: Lên xe đi Buôn Mê Thuột (hãng xe sẽ được Hoàng và c. Nguyệt thông báo sau)

- Ngày 21/11: BUÔN MÊ - QL 14C - BỜ Y - PLEI CẦN
6g-7g30: Đến Buôn Mê ổn định đội hình, ăn sáng và thuê xe máy. (Thuê xe máy của a. Cường (Địa chỉ : Ngõ 587 Lê Duẩn, phường Ea Tam, Tp Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk - Điện thoại : 0984 222441 - Giá thuê 110k/ngày)
7g30 -18g: Lên đường đi BỜ Y, tham quan ngã ba Đông Dương, sau đó quay lại Plei Cần.
18g-22g: Nghỉ đêm và tham quan tại Plei Cần.

- Ngày 22/11: PLEI CẦN - KON TUM - PLEIKU - ĐẮC LẮC
7g-10g: Đi xe từ PLEI CẦN về Pleiku. Dọc đường ghé Nhà Thờ Gỗ, Chủng Viện.
10g-18g: Đi xe từ Pleiku về Daklak. Dọc đường ghé Biển Hồ, Đỉnh Núi Hàm Rồng, Thác 9 tầng.
18g: Nhận phòng tại Buôn Mê. Tự do tham quan Buôn Mê về đêm.

- Ngày 23/11: BUÔN MÊ - Bản Đôn - Dray Sap - SÀI GÒN
7g: Trả phòng.
7g-9g: Tham quan nhà đày Buôn Ma Thuột, Biệt thự vua Bảo Đại; Toà Giám mục tại Đắk Lắk; đến thăm làng văn hóa buôn Ako Đhông (buôn Cô Thôn) và chụp hình lưu niệm với cây Kơ nia cổ thụ...
9g-10g: Di chuyển lên bản Đôn
10g-12g: Tham quan và cưỡi voi bản Đôn.
12g-13g: Ăn trưa. Thưởng thức cơm lam và gà sa lửa.
13g-16g: Tham quan các thác Dray Sap, Dray Nư.
16g - 17g: Quay về Buôn Ma Thuột trả xe.
21g: Lên xe về lại SG, dự kiến 6g sáng hôm sau đến SG.

II) CHI PHÍ DỰ KIẾN:
Vé xe bus: 500k/2 chiều.
Ăn: 100k/ngày (3 ngày)
Thuê xe máy: 55k/người/ngày. (3 ngày)
Nhà nghỉ: 100k/người/ngày (2 ngày)
=> Tổng: 1150k/người.

III) DANH SÁCH THÀNH VIÊN:
1. Quang - xế - HCM
2. Bảo Hưng - xế - HCM
3. Ngô Trọng Nghĩa - xế - HCM
4. Hoàng - xế - HCM
5. Trang Thảo Ngô - ôm - HCM
6. Anxinh Tran- ôm - HCM
7. Ngavu Tofu - ôm - HCM
8. Bé Trăng Lém Lỉnh - ôm - HCM
9. Tuấn - xế - Bình Dương
10. Nguyenlk Gấu Đen - xế - Đồng Nai.

IV) NHỮNG THỨ CẦN CHUẨN BỊ:
1. Tất cả xế và ôm cần mang theo đầy đủ giấy CMND và bằng lái xe.
2. Áo ấm và giầy kín mũi chân.
3. Nếu bạn có bệnh gì đặc biệt, nên mang theo loại thuốc chuyên dùng để phòng hờ.
4. Khẩu trang để chống bụi.
5. Nếu được, tất cả mọi người nên có áo cờ đỏ sao vàng để chụp lúc ở Ngã Ba Đông Dương cho đẹp đội hình
6. Xăng và dụng cụ vá xe.
7. Nước uống và đồ ăn nguội.

CHUYẾN ĐI ĐÃ THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP, VÀ SẼ SỚM CÓ BÀI HỒI ỨC ĐỂ CÁC BẠN THAM KHẢO!!! :)

Last edited:
Mình ở Đăk lăk muốn được tham gia cùng khi đoàn lên dak lak được không vậy. Mùa này Daklak dã quỳ nở nhiều khúc đường từ bmt xuống nha trang đó

Mình ở Đăk lăk muốn được tham gia cùng khi đoàn lên dak lak được không vậy. Mùa này Daklak dã quỳ nở nhiều khúc đường từ bmt xuống nha trang đó

Hoàn toàn được bạn nhé, nhóm rất vui nếu được gặp bạn trên đó. Nhưng bạn muốn tham gia từ đoạn nào vậy bạn? Tại ở Daklak tụi mình chỉ đi loanh quanh và ghé bản Đôn cùng thác Dray Sap. Nếu được bạn cho nhóm xin số điện thoại của bạn luôn nhé :)

Mình sẽ tham gia cùng nhóm ở bmt và đi draysap đó. Nhưng tối ở bmt thì mình k ở chung. Nhưng mình có góp ý thế này nè. Thay vì đi cô thôn thì đi buôn kotam đó. Đi xuống 1xiu thì dã quỳ nhiều nữa. Đi Buôn Đôn 1ngay thì hơi nhiều. Thay vì đó thì buổi chiều 21 lên thì đi một số điểm trong bmt, ăn uống rồi cho mọi người nghỉ ngơi, tại ở trên xe cả ngày cũng mệt rồi. Rồi sáng hôm sau dậy sớm cỡ 5h đi xuống Kotam rồi ngắm dã quỳ buổi sáng xong chạy về Buôn Đôn ăn trưa là vừa. số đt của mình: 01674578967

Hi. Còn bạn xế nào free ko cho mình đu theo với. Mình làm ôm. Mình tên Nguyệt - 01269695007

Cho mình dk 1 gạch mềm nhé. Tên: Thục Vi, sdt: 0903883617. Mình ở SG nhé. Mình làm ôm, nên cần tuyển 1 bạn xế lun hen :D. Cảm ơn.

Mình sẽ tham gia cùng nhóm ở bmt và đi draysap đó. Nhưng tối ở bmt thì mình k ở chung. Nhưng mình có góp ý thế này nè. Thay vì đi cô thôn thì đi buôn kotam đó. Đi xuống 1xiu thì dã quỳ nhiều nữa. Đi Buôn Đôn 1ngay thì hơi nhiều. Thay vì đó thì buổi chiều 21 lên thì đi một số điểm trong bmt, ăn uống rồi cho mọi người nghỉ ngơi, tại ở trên xe cả ngày cũng mệt rồi. Rồi sáng hôm sau dậy sớm cỡ 5h đi xuống Kotam rồi ngắm dã quỳ buổi sáng xong chạy về Buôn Đôn ăn trưa là vừa. số đt của mình: 01674578967

Hay quá, cảm ơn lời khuyên của bạn nha, nhóm sẽ xem xét và điều chỉnh lại lịch trình như gợi ý của bạn. Lên đấy tụi mình sẽ gọi bạn. Hẹn gặp lại bạn! :)

Nhưng cô thôn thì ngay bmt, còn kotam thì đi xuống về hướng nha trang 10km. Nên đi buôn đôn thì pải tính là quay ngược lại 10km. Bạn cứ xem rồi xếp lịch cho hợp lý

Già rồi không biết có đi được với các bạn trẻ không. Nếu được cho mình một gạch mềm, độc hành nhé bạn! Thanks

Dạ được anh, anh cứ tham gia đi cùng nhóm, được chặng nào thì đi chặng đó anh ạ :)

Nhưng cô thôn thì ngay bmt, còn kotam thì đi xuống về hướng nha trang 10km. Nên đi buôn đôn thì pải tính là quay ngược lại 10km. Bạn cứ xem rồi xếp lịch cho hợp lý

Ừ, 10km là chuyện nhỏ với tụi mình mà, để mình sắp xếp cùng nhóm rồi có gì báo bạn nhé :)

Minh sn 83 hơi già. Nếu được cho mình đăng kí gạch cứng nha . Mình tên Minh . Xế. Số đt 0937996515

Tất nhiên là được rồi Minh à. Vậy là nhóm mình có được 5 xế 5 ôm rồi, mừng quá!!! ^^

Lịch trình của bạn vậy chạy xe dữ ah.
Ngày 1: với thời gian như vậy mình nghĩ ko đủ đâu, chạy xe đường dài mệt mỏi, tới BMT chắc hơn 15h chiều đó, rồi đi thăm quan mấy địa danh trên có kịp ko bạn? và mọi người trong nhóm đã mệt mõi hết rồi.
Ngày 2: bạn giành nguyên ngày cho Buôn Đôn mình thấy hơi phí thời gian. có thể dời mấy địa danh của ngày 1 cho qua ngày 2 luôn là ok.
Ngày 3: Đi thăm mấy cụm thác rồi bắn về SG luôn là hơi bị phê đó :) xế nào yếu yếu chạy ko nổi đâu.
Có đôi lời góp ý cho chuyến đi tốt đẹp hơn chứ ko có ý j ;)
Thấy cung BMT mình giền lắm mà ko bit đu theo được ko, kẹt thời gian. chứ BMT là tình yêu đặc biệt với mình, đi nhiều lần rồi mà ko chán.

Lịch trình của bạn vậy chạy xe dữ ah.
Ngày 1: với thời gian như vậy mình nghĩ ko đủ đâu, chạy xe đường dài mệt mỏi, tới BMT chắc hơn 15h chiều đó, rồi đi thăm quan mấy địa danh trên có kịp ko bạn? và mọi người trong nhóm đã mệt mõi hết rồi.
Ngày 2: bạn giành nguyên ngày cho Buôn Đôn mình thấy hơi phí thời gian. có thể dời mấy địa danh của ngày 1 cho qua ngày 2 luôn là ok.
Ngày 3: Đi thăm mấy cụm thác rồi bắn về SG luôn là hơi bị phê đó :) xế nào yếu yếu chạy ko nổi đâu.
Có đôi lời góp ý cho chuyến đi tốt đẹp hơn chứ ko có ý j ;)
Thấy cung BMT mình giền lắm mà ko bit đu theo được ko, kẹt thời gian. chứ BMT là tình yêu đặc biệt với mình, đi nhiều lần rồi mà ko chán.

Ừa, cảm ơn bạn đã góp ý nha. Mình tính toán quãng đường chạy là 350km cho một chiều, nếu chạy tà tà vừa đi vừa ngắm cảnh thì cũng không đến nỗi nào. Ngày 2 thì mình tính đi thêm Kotam nữa, chắc là đủ và ổn rồi. Nói chung chuyến đi này hơi mệt ngày 1 và ngày 3 thôi. Mình thì mình chạy cung Đà Lạt nhiều rồi nên thấy cũng không có mệt lắm nếu chạy tốc độ vừa phải và nghỉ đều đặn dọc đường.

Nếu bạn sắp xếp được thì tham gia cùng nhóm cho vui nhé. Nhưng giờ mình đang xem xét chốt đoàn lại nên tạm thời không nhận thêm thành viên, có gì mình sẽ báo lại trên topic này nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back