What's new

[Chia sẻ] Tây Nguyên những con đường đất đỏ .

Chào các bạn ! Vùng đất và con người Tây Nguyên bao la rộng lớn nói hoài không hết , hôm nay mình chia sẻ với các bạn 2 cung đường đất đỏ nhé .

Cung thứ nhất từ TT Plei Kần xuyên VQG Chư Mom Ray vào Mo Ray ra Sa Thầy .

Cung thứ 2 từ IaGrai xuyên rừng cao su sang Đức Cơ rồi tiếp Easoup.

Track cung 1 , cung 2 không có track vì bị bắt một lần rồi nên lần này giấu biệt gps.(vẽ trên ridewithgps thì lại xóa rồi).

Định vào bản này vì thấy cái tên ngộ quá nhưng thấy bụi với lại hôm nay sẽ đi xuôi QL 24 đi Ba Tơ nên sợ trễ .

Cái bản này ngày xưa mình vào nhưng đi mãi chả thấy đâu, đi lòng vòng trong rừng một hồi thấy quay ra đúng chỗ có cái biển :))

Tấm hình chụp cái xe trong sân UB xã là lúc chưa bị khám xét , khi bị khám xét mới ghê , toàn bộ UB đổ dồn lại xem và đồ đi phượt thì các bạn lạ gì , mình lại được mệnh danh là bà hàng xén , thôi thì đủ loại , nhất là bản đồ đủ các kiểu giăng ra một sân ai cũng choáng , người ngợm lục soát hết . Sau bận đó đi biên giới mà gặp công an hoặc BP là mình mất vía , sợ nhất vẫn là bị tịch thu đồ , tiếc lắm.

Do sợ yếu tố chính trị, phản động nên công việc cuả mấy chú đó phải thế thôi. Vừa rồi mình có đi phú yên , tính chinh phục núi đá Bia, ai ngờ mới bik,núi đó giờ cấm ko cho dân thường lên,chỉ có Bộ Đội , Công an Hình Sự và Cơ động ở trên đó thôi,thế là phải chuyển sang Vũng Rô và Mũi Điện

Mình đọc bài của chủ topic thấy rất hay nhưng vẫn có điều thắc mắc. Chủ topic nói đi phượt 1 mình sao mình thấy lúc chụp hình thì 1 chiếc sirius màu đỏ, lúc màu trắng là sao? Mình đang rất thắc mắc ?

Mình đọc bài của chủ topic thấy rất hay nhưng vẫn có điều thắc mắc. Chủ topic nói đi phượt 1 mình sao mình thấy lúc chụp hình thì 1 chiếc sirius màu đỏ, lúc màu trắng là sao? Mình đang rất thắc mắc ?
Hình chiếc màu đỏ là của năm 2010. Nếu em nói không lầm bác bỏ qua cho.

@ iam : Hỏi cung chán thì gọi điện về địa phương xác minh lý lịch rồi mới thả bạn ạ . @ Hieu binh : Mình đã nói ở đầu topic là hai chuyến đi khác nhau mà bạn , xe màu đỏ là 2010 còn trắng là 2011 . Rất cảm ơn các bạn đã quan tâm tới bài viết của mình ! Chúc vui !

Có nhời góp ý với bác chủ thớt là lần sau bác có thể up ảnh cách nhau ra đc ko ạ??? vì up sát nhau xem rất rối mắt, và bác có thể comment mỗi bức ảnh để người xem có thể biết là gì.
Chuyến đi rất thú vị. Mảnh đất tây nguyên chỉ có nắng và gió cùng bụi đường!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back