What's new

[Cung TM] TÂY YÊN TỬ - THỬ THÁCH ĐẦU XUÂN ( Đi và về trong ngày CN 8 tết tức ngày 17.2.2012)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
TÂY YÊN TỬ - THỬ THÁCH ĐẦU XUÂN ( Đi và về trong ngày CN 8 tết tức ngày 17.2.2012)

TÂY YÊN TỬ - THỬ THÁCH ĐẦU XUÂN
( Đi và về trong ngày chủ nhật 8 tết tức ngày 17.2.2103)

Đoàn nhà PHƯỢT THEO CÁCH CỦA BẠN nhà mềnh đang tổ chức treck Tây Yên Tử vào ngày mùng tám tết (Chủ nhật). Lịch trình như sau: Đúng 4h sáng ngày chủ nhật 8 tết, tập trung tại cổng bến xe nước ngầm. (Không cao su, chậm là rớt đoàn vì không có thời gian chờ)
- Lộ trình: Cầu Thanh Trì - Quốc lộ 1A - Bắc Ninh - Bắc Giang - Lục Nam - Tỉnh lộ 289 - Tỉnh lộ 293 - Thanh Sơn - Tuấn Mậu - Đồng Thông - Chùa Đồng Yên Tử.
Chiều dài cung đường khoảng gần 150km.
3h 45 tập trung tại cổng bến xe nước ngầm, điểm danh. Đúng 4h sáng ngày chủ nhật 8 tết (17.2.2013) xuất phát. Chạy 1 mạch tới thị trấn Lục Nam, dừng nghỉ ăn sáng. Cử 2 đồng chí vào chợ thị trấn mùa đồ ăn trưa cho cả đoàn. Xong chạy luôn đến Đồng Thông, tìm chỗ gửi xe và bắt đầu treck. Thời gian treck dự kiến khoảng 3 tiếng rưỡi đến 4 tiếng. Ăn trưa trên đỉnh chùa Đồng, nghỉ ngơi và xuống núi, lấy xe trở về Hà Nội. Thời gian về đến Hà Nội dự kiến khoảng 20h cùng ngày.
- Chi phí cho chuyến đi khoảng 100k/người. Xăng xe xế ôm tự chia.
Các phượt tơ cần mang ủng đi mưa hoặc giày leo núi, đồ ăn lead sẽ mua cho cả đoàn. Hiện đã có 6 xe full, nếu không có gì thay đổi sẽ chốt đoàn vào trưa ngày mai 16.2. Có thể thêm 1 - 2 xe full nữa.
Vậy bạn nào có thể join được thì đăng ký tại đây hoặc call theo số: 09.66.05.52.53
Đăng ký luôn trong ngày hôm nay, để ngày mai xếp xe và dự tính mua đồ
Tham khảo thêm tại: http://www.facebook.com/#!/groups/120141111500771/

Last edited:
Re: TÂY YÊN TỬ - THỬ THÁCH ĐẦU XUÂN ( Đi và về trong ngày CN 8 tết tức ngày 17.2.201

Hic, thật là thiếu sót khi bỏ qua đoạn chót cần hoàn thành của plan này.
Bác chủ thớt cho em xin ít thông tin về thu chi nhé. Đây là 1 trong những yêu cầu của Nội quy. Thời gian trước các mod cũng không quán xuyến được hết, cũng mong các bác đi về an toàn vui vẻ là oki, và 1 phần nữa là nhiều nhóm về Mở hồi ức thì share phần quyết toán chi phí ở Hồi ức. Tuy nhiên các cung của bác mình thường thấy đi về là im lặng, chém gió thành bão share hình ảnh ở đâu đâu chứ Phuot.vn thì không.

Đã qua gần 4 tháng mới hỏi tới quyết toán thì hơi quá lâu nhỉ, việc này cần làm ngay trong tuần đầu tiên sau khi về. Nhưng muộn còn hơn không, bác chia sẻ thông tin về chi phí cũng là 1 cách góp phần cho các nhóm sau có thêm kinh nghiệm tổ chức.

Chờ tin bác.

Cung này đầu xuân, đi đến đâu sare đến đó, mình không cầm 1 đồng nào tiền cung cả, tức là không có buổi off trước khi đi. Sau khi ăn tối tại thị trấn Đồi Ngô, tổng kết luôn, mọi người cùng thông nhất nên về không nhắc nữa. Các cung khác mình công khai trên fb.
Sao bác không có ý kiến gì về những vấn đề đặt điều vu không của thành viên motminhmotxe? lưu ý là thành viên này khong join đoàn nhé?

Re: TÂY YÊN TỬ - THỬ THÁCH ĐẦU XUÂN ( Đi và về trong ngày CN 8 tết tức ngày 17.2.201

Việc gì không cần thiết thì mình không nhắc đến. Bác share trên Fb của nhóm thì Bđh chịu, không thế biết được và những thông tin về chi phí cũng là một phần quan trọng và hữu ích để mọi người tham khảo. Mong bác ở nhũng cung sau lưu ý thực hiện.

Việc gì không cần thiết thì mình không nhắc đến. Bác share trên Fb của nhóm thì Bđh chịu, không thế biết được và những thông tin về chi phí cũng là một phần quan trọng và hữu ích để mọi người tham khảo. Mong bác ở nhũng cung sau lưu ý thực hiện.

Ý của bác là mặc cho các thành viên thích vu khống, xuyên tạc nói xấu nhau trên 4r một cách thoải mái vì với bác là việc không cần thiết?

Và như bác đã biết mình leader rất nhiều cung, xa có, gần có. Nếu mình là loại leader ăn chặn tiền của anh em thì thử hỏi họ còn tin tưởng và join theo nữa không?. Tất cả những cung mình leader đều theo tiêu chí mà mình ấp ủ đó là tiết kiệm và sử dụng hiệu quả nhất đồng tiền của anh em. Vì thế, hễ có cung mình lập là mọi người join theo rất đông, nhiều cung phải chia đợt (Ví dụ cung Fan 2).
Không bao giờ lãng phí và cung phù hợp với đối tượng sinh viên, lớp bình dân như mình là ý tưởng mình sẽ thực hiện trong mỗi cung bạn ạ.

Ý của bác là mặc cho các thành viên thích vu khống, xuyên tạc nói xấu nhau trên 4r một cách thoải mái vì với bác là việc không cần thiết?

Và như bác đã biết mình leader rất nhiều cung, xa có, gần có. Nếu mình là loại leader ăn chặn tiền của anh em thì thử hỏi họ còn tin tưởng và join theo nữa không?. Tất cả những cung mình leader đều theo tiêu chí mà mình ấp ủ đó là tiết kiệm và sử dụng hiệu quả nhất đồng tiền của anh em. Vì thế, hễ có cung mình lập là mọi người join theo rất đông, nhiều cung phải chia đợt (Ví dụ cung Fan 2).
Không bao giờ lãng phí và cung phù hợp với đối tượng sinh viên, lớp bình dân như mình là ý tưởng mình sẽ thực hiện trong mỗi cung bạn ạ.

Vâng, bạn leader rất nhiều cung, nhưng phần chia sẻ, đóng góp những kinh nghiệm từ các chuyến đi của bạn từ các chuyến đi trên diễn đàn thì tôi không thấy. Tôi nhận thấy bạn đang sử dụng diễn đàn để tuyển quân, tuyển xong là rút, chờ plan sau bạn không tuyển đủ trong nhóm của mình thì lại lên diễn đàn tuyển quân. Và việc này xảy ra thường xuyên.

Về những vấn đề bạn motminhmotxe nói đoàn của bạn có vấn đề - bạn nói không, motminhmotxe tố cáo sai sự thật, vu khống, tôi cũng không thể biết nên tin vào ai, vì cả hai đều là thành viên diễn đàn độc lập ngang nhau, tự chịu trách nhiệm trước lời nói và việc làm của mình. Nhóm của bạn đi, bạn nói tốt tôi cũng không có bằng chứng, người khác nói không tốt, tôi cũng không có bằng chứng vì sau chuyến đi của bạn là nhóm của bạn tan biến mất trên diễn đàn.

Motminhmotxe hãy trả lời những gì đang thắc mắc ở đây nhé?
Nói thật 1 câu là bác Ngọc nên chém vừa thôi, người ta góp ý thì nhận đi, đừng có như ai khác góp ý mà nói Đi theo cách của riêng mình rồi cuối cùng vẫn đi theo cung mọi người góp ý! Anh Một mình, không cần góp ý, những ai đi cùng Ngọc đều biết. Còn bác nào muốn chứng minh gì thì lên tiếng không thì ngồi hóng đi cho lành.

hihi, nay mới chui vào diễn đàn, cung này đi đầu năm mà giữa năm vẫn còn bàn tán. Thấy có 1 vài bác nói không đúng sự thật lắm. Xuất phát hơi muộn và về hơi trễ tí vì lý do ngoài kiểm soát. Nhưng tất cả vẫn chờ nhau đề về. Nói chung là tới giờ vẫn còn sống để ngồi reply comment là ngon rồi. Chỉ có ý kiến nhỏ.

1. Xuất phát thì theo lịch, có 1 vài bạn đến trễ qua, trong khi chờ gần 1 tiếng ko thấy tới, vì chi có đi về trong ngày, sáng sớm 4h đã đi rồi, nên cả đội quyết định lên đường.

2. Trong lúc di chuyển bằng xe máy, lead chạy ko đều (đã có điều chỉnh khi anh em góp ý).

3. Khi trek từ Rừng Đông Triều lên Chùa Đồng, vì là ngày đầu năm, Chùa Đồng rất đông, đông như quân nguyên, chen lấn, nhích từng bước mới lên tới tháp chùa Đồng. Trong nhóm chỉ có tui với 3 bạn nữa là lên đc tới đỉnh. Còn lại vì đông qua Quay lại Chùa Hoa Yên đứng chờ. Có 1 đôi cũng vì đông quá nên xuống muộn, vì xuống nhầm đường.(vậy là phân công 1 nhóm về điểm tập kết trước, và 1 nhóm đứng chờ). Sau đó cả nhóm cùng về, hơi muộn và đói tí nhưng vẫn vui. Đầu năm được trận đói gần chết, ăn như trâu, vào quán liếm sạch hết.

4. Trên đường về đi đc hơn nửa đường thì mạnh ai người ấy chạy. Nên ko biết ai về trc ai về sau.

5. Kết thúc trek, thấy cũng OK, không vấn đề gì to tát xảy ra. Thấy vui vẻ. Vẫn còn sống để ghi lại vài dòng note.

6. Đúng là: Phượt theo cách của bạn! Chứ không phải là Phượt theo cách của nhóm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,699
190,158
Latest member
Daiak
Back