What's new

Thác Bản Giốc (6/8 - 7/8/2011) Tuyển xế - ôm

Thác Bản Giốc (6/8 - 7/8) Tuyển xế - ôm
Ngày 0 (Thứ 6 ngày 5/8):

- 19h30: Tập trung tại bến xe Mỹ Đình gửi xe và người lên ô tô
- 20h30: Xuất phát đi Cao Bằng
- Nghỉ đêm trên xe

Ngày 1 (Thứ 7 ngày 6/8): 

- 5h: Đến nơi lấy xe, ăn sáng, chuẩn bị. 
- 6h: Xuất phát Cao Bằng - Pắc Bó (60km) 8h đến nơi. Trên đường từ Cao Bằng đi Pắc Bó ghé thăm mộ anh Kim Đồng. Đến Pắc Bó thăm Suối Lê Nin, Núi Các Mác, Hang Pắc Bó

- 10h: rời Pắc Bó - Tổng Cọt - Trà Lĩnh (60km đường xấu). Ăn trưa ở Trà Lĩnh - Trùng Khánh (30km đường xấu) - Bản Giốc (25km), 4h chiều đến nơi. Thăm thác BG và động Ngườm Ngao
- Ăn tối, nghỉ đêm ở Bản Giốc 

Ngày 2 (CN ngày 7/8):

- Dậy sớm ăn sáng, lượn lờ chút
- 9h: rời Bản Giốc - Trùng Khánh (25km) - Quảng Uyên (25km) - Tà Lùng (30km) - Đông Khê (30km) - Thất Khê (23km) - Na Sầm - Đồng Đăng (56km) - Lạng Sơn (13km) - Hà Nội (154km), 9h có mặt tại HN

Dự trù kinh phí: 700k/1ng (xăng xe xế ôm tự chia)
Lịch trình sơ bộ như vậy, còn ngày ọp chúng ta quyết
Nhận mọi gạch ngói
Chốt đoàn 6xe, nếu nhiều xế - ôm đổ bê tông thì tối đa là 8 xe :)

Last edited:
Re: Thác Bản Giốc (6/8 - 7/8) Tuyển xế - ôm

Thác Bản Giốc (6/8 - 7/8) Tuyển xế - ôm

Ngày 1 (Thứ 7 ngày 6/8): 

- 6h: Xuất phát Cao Bằng - Pắc Bó (60km) 8h đến nơi. Trên đường từ Cao Bằng đi Pắc Bó ghé thăm hồ Thăng Hen, mộ anh Kim Đồng. Đến Pắc Bó thăm Suối Lê Nin, Núi Các Mác, khu di tích Pắc Bó

- 10h: rời Pắc Bó - Tổng Cọt - Trà Lĩnh (60km đường xấu). Ăn trưa ở Trà Lĩnh - Trùng Khánh (30km đường xấu) - Bản Giốc (25km), 4h chiều đến nơi. Thăm thác BG và động Ngườm Ngao
Bác này Hồ Thang Hen là thuộc huyện Trà Lĩnh nhé, nên trên đường từ TX.Cao Bằng đi Pác Bó ghé thăm được mộ anh Kim Đồng, suối Lê Nin, núi Các Mác và hang Pác Bó (hồ Thang Hen không thuộc huyện Hà Quảng nên các bác có muốn thăm ngay trong ngày này cũng không được đâu).
Mà từ 10h các bác chạy Tổng Cọt - Trà Lĩnh thì trong đoàn tốt nhất là nên có 2 thành viên đi chốt và có tay nghề móc lốp, thay săm đấy nhé, tháng 8 tại Cao Bằng ít nhiều cũng có mưa ngâu sớm rùi đấy nên con đường đang từ đường xấu trở thành đường quá xấu ngay...:D
Chúc các bác có chuyến đi thành công.

Bác này Hồ Thang Hen là thuộc huyện Trà Lĩnh nhé, nên trên đường từ TX.Cao Bằng đi Pác Bó ghé thăm được mộ anh Kim Đồng, suối Lê Nin, núi Các Mác và hang Pác Bó (hồ Thang Hen không thuộc huyện Hà Quảng nên các bác có muốn thăm ngay trong ngày này cũng không được đâu).
Mà từ 10h các bác chạy Tổng Cọt - Trà Lĩnh thì trong đoàn tốt nhất là nên có 2 thành viên đi chốt và có tay nghề móc lốp, thay săm đấy nhé, tháng 8 tại Cao Bằng ít nhiều cũng có mưa ngâu sớm rùi đấy nên con đường đang từ đường xấu trở thành đường quá xấu ngay...:D
Chúc các bác có chuyến đi thành công.
Tks bác, e sẽ tìm hiểu thêm :), hi vọng ngày đi trời xanh nắng đẹp :)

Nghe bác Sonvc nói cung này cần phải có 2 thợ móc lốp, thay săm em thấy run quá. Giờ có nhiều nhòm đi phượt chẳng có thành viên nào biết khoản này cả, mà đã ko biết thì chỉ khổ người biết thui. 1,2 xe bị dính đinh thì không sao, đằng này 4,5 xe bị thì có mà chán hẳn. Mà cái giống đã ko biết móc lốp, vá xe thì hay móc rách săm, vá ko chặt và vào săm hay bị nghiến rách săm nữa chứ.
A, còn 1 khoàn nữa là ko biết lắp van từ săm vào lốp cũng là 1 vấn đề quan trọng đấy, ai ko có tay nghề thì có ngồi nửa tiếng cũng ko lắp được cái van từ săm vào vành xe.
Em cũng dập dòm xem chuyến này thế nào, kể ra hứng thú đấy. Cơ mà em thích chạy cả cung bằng xe máy cơ

Lùi lại 1 tuần thì tốt quá. Thứ 7 đầu tháng mình phải đi làm.
Vẫn còn hơn 1 tháng. Tớ xin 1 chân dập dòm nhé.

Em đi với nhé chị iu. e cũng định đi Bản giốc tháng 7, lui lại đi cùng bà già cho sướng, hehe:L

Last edited by a moderator:

Ngày 1 (Thứ 7 ngày 6/8): 

- 6h: Xuất phát Cao Bằng - Pắc Bó (60km) 8h đến nơi. Trên đường từ Cao Bằng đi Pắc Bó ghé thăm mộ anh Kim Đồng. Đến Pắc Bó thăm Suối Lê Nin, Núi Các Mác, Hang Pắc Bó

Mình thấy cùng 1 ngày không thể thăm bao nhiêu đây được đâu ^^,

Mình thấy cùng 1 ngày không thể thăm bao nhiêu đây được đâu ^^,
tks bạn :D, mình cũng đang ngâm cứu và xin góp ý của mọi ng, đã đến CB cũng k muốn bỏ Pắc Bó, có đoàn trc đi rùi thời tiết tloi k gặp sự cố cũng chạy dc theo đúng ltrinh như vậy, có thể mình sẽ chạy ngc lại về CB - Quảng Uyên - Trùng khánh - Bản Giốc thì thoải mái tjan, tùy vào tình hình bọn mình sẽ qdinh :) đành hẹn có tjan dài hơn trở lại Tổng Cọt - Trà Lĩnh ngắm Tam Giác Mạch :)

Nghe bác Sonvc nói cung này cần phải có 2 thợ móc lốp, thay săm em thấy run quá. Giờ có nhiều nhòm đi phượt chẳng có thành viên nào biết khoản này cả, mà đã ko biết thì chỉ khổ người biết thui. 1,2 xe bị dính đinh thì không sao, đằng này 4,5 xe bị thì có mà chán hẳn. Mà cái giống đã ko biết móc lốp, vá xe thì hay móc rách săm, vá ko chặt và vào săm hay bị nghiến rách săm nữa chứ.
A, còn 1 khoàn nữa là ko biết lắp van từ săm vào lốp cũng là 1 vấn đề quan trọng đấy, ai ko có tay nghề thì có ngồi nửa tiếng cũng ko lắp được cái van từ săm vào vành xe.
Em cũng dập dòm xem chuyến này thế nào, kể ra hứng thú đấy. Cơ mà em thích chạy cả cung bằng xe máy cơ
Nghe bạn nói mà tớ thấy "chạnh lòng" cho những ai k biết móc lốp mà cứ thích đi phượt, bạn ah! k ai jioi ngay dc, pải học hỏi dần dần, chạy nhiều xế nào cũng thah cao thủ vc nì hết, đã đồng hành cũng nhau là cần sự gắn bó dket, hỗ trợ nhau trên cùng 1 cung đường. Bọn tớ k có nhiều tjan nên chỉ đi xe máy 1chieu dc thôi, hẹn bạn cung kac :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back