What's new

[ĐÃ GIẢI QUYẾT/TRẢ LỜI] [Thắc mác - Khiếu nại] V/v cách xử lý của Mod HDN box Mua bán.

Status
Not open for further replies.

dlnguyen

Phượt thủ
- Các vấn đề này mình đã PM & gọi điện trao đổi với không chỉ một mod của box mua bán.
- Các vấn đề này cho đến giờ vẫn không có một mod, Smod nào của box Mua bán lên tiếng/ trả lời/ giải quyết.
- Vấn đề này không chỉ xảy ra với riêng bản thân mình. ( Sau khi mình trao đổi với một số thành viên cũng gặp những vấn đề tương tự. Có thể sẽ cập nhật thắc mắc vào phía sau/ sau khi mình lập topic này. Nếu chưa nhận được câu trả lời tương tự mình.)

Vì vậy, mình lập topic này với mục đích Thắc mắc/ khiếu nại cách xử lý của mod. Rất mong nhận được câu trả lời thỏa đáng nhất, có tình, có lý từ các Mod, Smod chứ không phải là sự im lặng kéo dài như thời gian qua.

Đây là nội dung tin mình gửi riêng tới Smod Long_vinasun với hy vọng giải quyết được vấn đề cách đây 3 tuần, tuy nhiên hiện tới giờ Không nhận được dù 1 phản hồi.

dlnguyen said:
Gửi Smod Long_vinasun,

Chào anh Long,
Mình là Đức Lộc - chủ shop Xóm Phượt trong khu vực Mua bán của Phuot.vn

Bên mình gửi anh PM này về về vấn đề xử lý của mod với nick & topic của Xóm Phượt trong khu vực mua bán trực thuộc khu vực quản lý của anh. Rất mong anh xem xét & có phương án giải quyết giúp.

Cụ thể:

Thứ nhất:
Ngày 17/6, từ bài viết có nội dung như sau, tại đây:

Hiện tại trang Photobucket đang xảy ra lỗi nên tất cả hình ảnh sản phẩm hiện không hiển thị. Mình sẽ sớm fix lại lỗi này = 1 host khác. Rất mong anh chị em thông cảm & xem sản phẩm tạm tại facebook riêng của Xóm Phượt: https://www.facebook.com/xomphuot

Sau đó mình nhận được PM của mod HDN về việc xử lý cụ thể như sau:

HDN said:
Chào bạn dlnguyen,

Bạn vừa nhận một thẻ phạt tại diễn đàn Phuot.vn - The Real Phuot.

Lý do: Dùng link ngoài giới thiệu toàn bộ chi tiết hàng
-------

-------

Với lỗi trên, bạn bị thêm 4 điểm phạt. Nếu bị nhiều điểm phạt bạn sẽ bị hạn chế viết bài có thời hạn. Trường hợp phạm lỗi nặng sẽ bị ban nick có thời hạn hoặc vĩnh viễn.

Bài viết có lỗi của bạn:
https://www.phuot.vn/congdong/index.php?posts/910015/
Hiện tại trang Photobucket đang xảy ra lỗi nên tất cả hình ảnh sản phẩm hiện không hiển thị. Mình sẽ sớm fix lại lỗi này = 1 host khác. Rất mong anh chị em thông cảm & xem sản phẩm tạm tại facebook riêng của Xóm Phượt: https://www.facebook.com/xomphuot

Hy vọng bạn sẽ không tái phạm!

Chúc vui vẻ khi tham gia Phượt,
Phuot.vn - The Real Phuot

Sau đó Nick DLnguyen ngay lập tức bị khóa tính năng trả lời tại Phượt & cả tính năng PM Messages nên mình không thể phản hồi lại các mod cũng như trả lời topic. Và quan trọng là không biết Cụ thể thời gian bị khóa của nick mình tới bao giờ.

Như vậy, với thông báo trên có 2 vấn đề mình rất chưa rõ ràng, đó là:

1. Với bao nhiêu lỗi phạt sẽ bị khóa như vậy, & mod sẽ khóa tới bao giờ. Đây là lần đầu vi phạm lỗi trên, vậy nếu Mod HDN đã khóa, vậy tại sao không thông báo rõ là "khóa + thời gian khóa cụ thể" để mình có thể sắp xếp công việc.

2. Với thông báo phạt có lý do như trên: "Lý do: Dùng link ngoài giới thiệu toàn bộ chi tiết hàng"
Có lẽ Smod đọc nội dung bài trên mình post cũng có thể hiểu được: hôm trước trang upload ảnh Photobucket của mình xảy ra lỗi nên error toàn bộ ảnh. Vậy nên mình post bài đó lên để ae xem tạm trong thời gian chờ khắc phục. Và link đó được mình xử dụng từ ngay Trang 1.

Thiết nghĩ cũng tương tư như tất cả các ae khác, bán hàng đều thường xuyên dẫn link đến Website hoặc facebook cá nhân riêng ( mình hoàn toàn có thể dẫn chứng tới các mod ít nhất hơn 10 shop đã & đang & thường xuyên hoạt động lâu trên Phuot.vn thường xuyên dẫn link website cũng như facebook của Shop có khả năng "giới thiệu toàn bộ chi tiết hàng")

Nếu vậy lỗi này có lẽ nên xử lý ở tất cả các topic các shop tương tự không?
Tại sao đến giờ mình chưa thấy có sự nhắc nhở hoặc xử lý tương tự trên các topic đó.

Như vậy, việc xử lý với này có quá cảm tính & cần phải xem xét một các rõ ràng không?

Mình rất mong được hiểu rõ & làm rõ vấn đề thứ nhất này.

Thứ hai:

Một ngày sau khi Nick Dlnguyen bị khóa, bên mình có sử dụng tới nick x0mphu0t, là nick được lập trước đó, là nick chính thức đại diện cho Shop Xóm Phượt thay thế cho nick cá nhân Dlnguyen của mình, & được nhân viên bên mình sử dụng.

Cụ thể là lúc: 18-06-2013, 11:42 AM
các bạn bên mình có post bài giới thiệu sản phẩm của Xóm Phượt với nội dung như sau:

SP33 : SẠC DỰ PHÒNG NHỎ GỌN KIÊM ĐÈN PIN – UPAI 8400mAh – giá siêu tốt.

Sau nhiều thời gian cân nhắc lựa chọn giữa: chất lượng, hiệu suất & giá thành. Cuối cùng Xóm Phượt xin được gửi đến ace & các bạn một giải pháp lưu trữ nguồn điện năng di động nhỏ gọn, tiện lợi, chất lượng & siêu tiết kiệm: Pin Sạc Dự Phòng UPAI 8400mAh chính hãng - một giải pháp tuyệt vời cho bạn.

....

Ngay lập tức, nick x0mphu0t bị Banned một tuần với nội dung: QC chen vào topic của người khác, sai NQ.

Như vậy, toàn bộ 2 nick trên của Xóm Phượt đã bị Banned hoặc chặn tính năng PM messege, tính năng trả lời & không có khả năng phản hồi khách hàng cũng như thắc mắc trong việc xử lý vi phạm của Mod.

Do KHÔNG LÀM RÕ được các thắc mắc trên cũng như không biết cụ thể nịck Dlnguyen của mình bị Khóa tính năng đến bao giờ, đồng thời hết sức ảnh hưởng tới cá nhân cũng như công việc của shop Xóm Phượt ( khách PM không thể trả lời + ace PM trên topic không thể trả lời) nên mình lập một account mới để PM cũng như hỏi về các vấn đề trên trên topic của XÓM PHƯỢT vào ngày 21.6 & nhận được trả lời của của mod HDN như sau:

Chào bạn dlnguyen,

Tôi xin có vài lời giải đáp thắc mắc của bạn như sau:

Với lý do: "Dùng link ngoài giới thiệu toàn bộ chi tiết hàng" ở bài post tại topic này - Vi phạm Nội quy diễn đàn (NQ)
Ngày 18-06-2013 12:04 PM bạn đã được nhận vé phạt có thời hạn đến 28-06-2013 12:04 PM.
Như vậy, sau khi hết hạn trên bạn sẽ được tiếp tục đăng bài, đồng thời có dịp hiểu rõ hơn NQ để mà tuân theo.

Lý do trên đã được giới thiệu rất rõ kèm vé phạt gửi bạn, nên PM thắc mắc của bạn không nằm đầu tiên trong thứ tự ưu tiên trả lời PM của tôi. Chưa có trả lời vì chưa đến lượt.

Về vấn đề nick riêng, nick chung... gì đó khi quảng cáo (QC) chen mà bị ban nick như bạn nêu trên, cũng được tôi thực hiện theo NQ đó ạ. Tôi có tìm hiểu nhưng đáng tiếc là NQ vẫn chưa có ghi chú "ưu đãi riêng" cho trường hợp ngoại lệ tạo nhiều nick chung để spam up bài liên tục, né quy định của diễn đàn như bạn đã làm.

Để thuận lợi cho bạn trong việc chờ hết hạn phạt, tôi tạm đóng topic này lại cùng chờ. Sau này chúng ta mở lại nha.

Chúc bạn vui vẻ khi tham gia Phuot.vn!

HDN

Sau đó Topic của Shop Xóm Phượt lập tức bị khóa tới hiện tại.

Với nội dung Mod HDN trả lời như trên, có mấy vấn đề này mình rất mong được làm rõ:

1. Trong vé phạt gửi đến mình, mod có nói:
"Lý do trên đã được giới thiệu rất rõ kèm vé phạt gửi bạn, nên PM thắc mắc của bạn không nằm đầu tiên trong thứ tự ưu tiên trả lời PM của tôi. Chưa có trả lời vì chưa đến lượt.
& Ngày 18-06-2013 12:04 PM bạn đã được nhận vé phạt có thời hạn đến 28-06-2013 12:04 PM."

Tuy nhiên, như mình thấy đã post nội dung vé phạt ở trên, đó là sự thông báo - nhắc nhở & mình hoàn toàn không thấy có nhắc đến: "Bị khóa đến thời hạn đến 28-06-2013 12:04 PM."
Điều đó làm mình hết sức bối rối & không biết sẽ xử lý việc cá nhân cũng như công việc ntn. Đồng thời nick bị banned & khóa PM nên ko thể PM hỏi mod HDN nên không thể có việc "nên PM thắc mắc của bạn không nằm đầu tiên trong thứ tự ưu tiên trả lời PM của tôi. Chưa có trả lời vì chưa đến lượt. "

2. Về việc mod HDN nói:
Về vấn đề nick riêng, nick chung... gì đó khi quảng cáo (QC) chen mà bị ban nick như bạn nêu trên, cũng được tôi thực hiện theo NQ đó ạ. Tôi có tìm hiểu nhưng đáng tiếc là NQ vẫn chưa có ghi chú "ưu đãi riêng" cho trường hợp ngoại lệ tạo nhiều nick chung để spam up bài liên tục, né quy định của diễn đàn như bạn đã làm.

Thứ nhất: mình yêu cầu Mod HDN chứng minh cho việc Nick x0mphu0t SPAM Up bài liên tục vào topic người khác.
Và với bài duy nhất nick đó từng viết như mình trích lại ở phía trên, vậy nội dung đó vi phạm Quy định nào của Nội quy & bị xóa với lý do Mod đưa ra?

Thứ 2: Về việc Mod HDN trả lời: NQ vẫn chưa có ghi chú "ưu đãi riêng" cho trường hợp ngoại lệ tạo nhiều nick chung để spam up bài liên tục, né quy định của diễn đàn như bạn đã làm." nên quyết định Khóa nick & topic của Shop Xóm Phượt.

Từ năm 2008 đến giờ, nick Dlnguyen do duy nhất mình sử dụng. Và nick x0mphu0t do nhân viên của Xóm Phượt lần đầu tiên sử dụng chính thức & cũng là lần bị khóa - nhiều ngày sau khi nick Dlnguyen bị vô hiệu ko rõ thời hạn như trên.
Nick x0mphu0t này nhân viên bên mình sử dụng chính thức cho Shop để thay thế cho nick cá nhân Dlnguyen - và post trong chính Topic của shop mình.

Vậy mình xin smod yêu cầu Mod HDN chứng minh rõ phần "spam up bài liên tục, né quy định của diễn đàn như bạn đã làm." như mod HDN đã ghi rõ.

Với các nguyên nhân & diễn biễn như trên, cho nên mình xin được anh Long_vinasun dành thời gian xem xét & và định hướng giải quyết, đồng thời cũng mong mod HDN cho mình câu trả lời cụ thể cho các vấn đề còn khúc mắc phía trên, vì hiện tại cách xứ lý liên tục của mod HDN khiến mình cảm thấy rất không công bằng & thiếu hợp lý.

Với các sai phạm, bên mình rất mong được sự nhắc nhở của các mod, smod & cũng rất vui lòng chấp hành xử phạt nếu có lỗi sai quy định. Tuy nhiên mình rất hy vọng đó phải là một sự xử lý công bằng, khách quan & đủ tình, đủ lý.

Chân thành cảm ơn sự nhiệt tình, quan tâm và xây dựng của anh Long_vinasun vì một cộng đồng Phươt vững mạnh.

Rất mong câu trả lời của anh.

Trân trọng,
Đức Lộc.

Cho tới hiện tại:

- Nick x0mphu0t bị khóa luôn. Vì sao??
- Topic của Xóm Phượt vẫn đang bị khóa. LInk

=> Nếu theo quy định chung, việc khóa luôn Topic phải có nguyên nhân chính thức. Còn không, với lý do mod HDN đưa ra như trên, sẽ chỉ được phép khóa theo thời gian nick dlnguyen vi phạm quy định. Vậy xin mod HDN trả lời: topic đó sau rất nhiều thời gian chờ đợi vẫn ko được mở lại vì NGUYÊN NHÂN GÌ.

- Sau nhiều thời gian chờ đợi câu trả lời & ko có câu trả lời nào hết. Bên mình mới quyết định lập Topic mới. Nên xin mod đừng trả lời rằng: Vì bên mình đã lập Topic mới nên topic cũ sẽ bị khóa nhé. Vì vấn đề này do KO nhận được giải quyết nên để duy trì công việc, bên mình mới bắt buộc phải mở lại sau 2-3 tuần chờ đợi vậy.

Tiếp tục:

Hôm nay, 10:33 AM mình nhận được thông báo như sau:

HDN said:
Chào bạn dlnguyen,

Lý do: Vi phạm NQ, có link ẩn
-------

-------

Với lỗi trên, bạn bị thêm 2 điểm phạt. Nếu bị nhiều điểm phạt bạn sẽ bị hạn chế viết bài có thời hạn. Trường hợp phạm lỗi nặng sẽ bị ban nick có thời hạn hoặc vĩnh viễn.

Bài viết có lỗi của bạn:
https://www.phuot.vn/congdong/index.php?posts/931758/
Hiện tại Xóm Phượt đã về nhiều các sản phẩm hàng chuẩn Made In VIETNAM xuất khẩu, xịn đét, bao gồm:

- Quần chống nước co dãn 4 chiều Jack Wolfskin ACTIVATE PANTS.
- Quần Lafuma Makalu Mosquito Marron Bruyere tháo ống và liền ống - chống muỗi
- Quần short Colombia
- Quần trekking xuất Hàn của nhiều hãng khác nhau: Karrimor, Black Yak, Trang@World.
- Áo gió Helly Hansen xuất Hàn.
- Giày lưới cho nữ - xuất Hà Lan.

Hàng xịn nguyên tag, ko chơi hàng với bạn made in Tầu hay hàng dựng lên nhé nhé.

Up vài cái ảnh với báo link cho anh em cho nóng trước đã.
Mình sẽ edit cập nhật lại trong ngày sau khi xé tag xong. :D
Số lượng có hạn thôi. Ae nào nhanh chân có size ngon nhé. ^^

Mình không hiểu: tính năng dẫn Link ẩn trên diễn đàn sinh ra để làm gì?

& mod có vào link ẩn đó kiểm tra xem nó dẫn đi đâu ko? Hay chỉ phát hiện nó có link ẩn, thông báo phạt & xóa bài luôn.
- Nếu link đó là link virus, độc hại..v..v... => mình xin chấp nhận xử phạt thật nặng ( Xóa nick, đóng shop & chấp nhận bị banner khỏi diễn đàn luôn...) sao cũng nhận.

- Nếu link đó là link web cá nhân bên mình => mod tiếp tục xử lý nick như tiền án trước!!!

- Nhưng Link đó lại là link website chính chính hãng của sản phẩm, mình ẩn luôn dưới tên sp để anh em tiện nghiên cứu & theo dõi cho gọn gàng. Không phải phơi ra khơi khơi phía sau mỗi khi post một đống sản phẩm. Chẳng lẽ với nội dung trên, bên mình có 5 sản phẩm cần dẫn tới 10 link của chính hãng & link test sp => mình post lộ thiên hết 10 cái link / bỏ qua tính năng ẩn link của diễn đàn. => mod vẫn tiếp tục xử lý như tiền án trước: hạn chế viết bài có thời hạn

Một tính năng rất hay của diễn đàn, mình không nghĩ sẽ trở thành phương tiện để xử phạt như vậy.

Vì nhiều nguyên nhân, trong đó xuất phát từ khúc mắc của chính Cá nhân mình cùng một vài trường hợp khác. Nay mình lập topic này với hy vọng sẽ góp phần nào đó để phuot.vn nói chung và box Mua bán nói riêng có một sự xử lý công bằng, khách quan & đủ tình, đủ lý hơn.

Phuot.vn là một sân chơi lớn & đang ngày càng phát triển, bên trong nó Box mua bán càng ngày càng phức tạp. Tránh nhiệm của các mod Mua bán càng ngày càng nặng nề. Mỗi người bên ngoài diễn đàn này còn nhiều điều phải lo lắng nên mình rất hiểu với tránh nhiệm & sự nhiệt tình khi đảm nhận vai trò của các mod cũng như công việc gánh trên vai.
Tuy nhiên xin đừng vì vậy mà để mất đi sự công bằng, khách quan. Xin hãy trân trọng vai trò & trách nhiệm một cách đúng mực nhất.

Mình là người hay nóng nảy. Lời nói có gì không phải hoặc chưa được, mong được bỏ qua.

Trân trọng.
Đức Lộc.

Chào bạn dlnguyen,

Mời bạn xem lại nội dung vé phạt vừa rồi dành cho bạn:

Bài: [Cần bán] [XÓM PHƯỢT] Tổng hợp Tất tần tật đồ phượt - Mua bán & cho thuê: sửa xe,võng,lều,y tế.
Thành viên: dlnguyen
Mô tả lỗi: Vi phạm NQ, có link ẩn
Điểm phạt: 2

Ghi chú của Điều hành viên:

Lời nhắn cho thành viên:

Nội dung bài vi phạm:
Hiện tại Xóm Phượt đã về nhiều các sản phẩm hàng chuẩn Made In VIETNAM xuất khẩu, xịn đét, bao gồm:

- Quần short Colombia
- Quần trekking xuất Hàn của nhiều hãng khác nhau: Karrimor, Black Yak, Trang@World.
- Áo gió Helly Hansen xuất Hàn.
- Giày lưới cho nữ - xuất Hà Lan.

Hàng xịn nguyên tag, ko chơi hàng với bạn made in Tầu hay hàng dựng lên nhé nhé.

Up vài cái ảnh với báo link cho anh em cho nóng trước đã.
Mình sẽ edit cập nhật lại trong ngày sau khi xé tag xong. :D
Số lượng có hạn thôi. Ae nào nhanh chân có size ngon nhé. ^^

http://www.trekkinn.com/outdoor-mountain/lafuma-makalu-mosquito-marron-bruyere-man/51801/p

http://shop.jack-wolfskin.de/activate-pants-men

http://www.blackyakmall.com/goods/submain.asp?cate=145

http://store.karrimor.com/Outdoor-Clothing/

http://www.outdoorproshop.com/Colum...-Ridge-Cargo-Short-p/cs-silverridge-short.htm

Ở bài post của bạn như trên đã dẫn, có hai link ẩn (Vi phạm NQ) tại nội dung sau:
...

...

Ở đây, tôi chỉ nhắc nhở bạn - mặc dù có thể phạt ở mức nặng hơn mà vẫn đảm bảo đúng NQ diễn đàn, bạn nên đọc kỹ lại nội quy diễn đàn nha. Hy vọng bạn không tái phạm.

Chúc bạn vui cùng phuot.vn
HDN

Chào bạn dlnguyen,

Mời bạn xem lại nội dung vé phạt vừa rồi dành cho bạn:

Ở bài post của bạn như trên đã dẫn, có hai link ẩn (Vi phạm NQ) tại nội dung sau:
...

...

Ở đây, tôi chỉ nhắc nhở bạn - mặc dù có thể phạt ở mức nặng hơn mà vẫn đảm bảo đúng NQ diễn đàn, bạn nên đọc kỹ lại nội quy diễn đàn nha. Hy vọng bạn không tái phạm.

Chúc bạn vui cùng phuot.vn
HDN

Tôi đã tham khảo & nghiên cứu khá kĩ các quy định của Diễn đàn từ trước & sau khi nhận được xử lý của bạn lần trước.
Nếu bạn đã trả lời vấn đề phía sau, vậy xin vui lòng trả lời luôn các vấn đề còn đang thắc mắc do hoàn toàn chưa cảm thấy hợp lý phía trên nhé.

Việc bạn phạt nặng hay nhẹ tới đâu thiết nghĩ với tôi không quan trọng bằng việc đó Đúng tới đâu & công bằng tới đâu.

Trân trọng.

Hi bạn Đức Lộc,

Giờ này nghỉ làm việc nên tôi xin hầu chuyện bạn, trả lời hết các ý bạn thắc mắc, như sau:

1/ - Nick x0mphu0t bị khóa luôn. Vì sao??
Vì nick này vi phạm Nội quy, đăng quảng cáo vào topic do nick khác mở.

2/ - Topic của Xóm Phượt bị khóa : Vì chủ topic vi phạm NQ, đang bị hạn chế post bài, đã lách luật bằng cách dùng nick khác up bài tiếp. Hành động này đã được BQT tiên liệu, đưa vào Nội quy và có quy định chế tài (trở lại cây trả lời số 1).

Hiện tại, nếu bạn muốn mở lại topic này thì tôi có thể đáp ứng, đồng nghĩa topic đang mở bán của bạn sẽ được đóng lại theo quy định, để tránh trùng lặp. Bạn có muốn mở lại không ạ?

[I]P/S: Ngoài lề tý, các sản phẩm bạn đăng bán - nếu bạn có dịch vụ giao hàng tận nơi tại SGN rồi thu tiền thì có lẽ sẽ có nhiều người dễ mua hơn.[/I]

Chúc bạn vui vẻ, đắt hàng với phuot.vn!

HDN

Trở lại nguyên nhân đầu tiên

Với lỗi: Dùng link ngoài giới thiệu toàn bộ chi tiết hàng. Tôi có một số thắc mắc:

1. Sẽ bị xử phạt cụ thể theo quy định như thế nào? Bao lâu? Hay theo cảm tính với mức độ vi phạm.
2. Bao nhiêu lỗi điểm phạt sẽ bị khóa như vậy?
3. Xử phạt có cần thông báo lỗi vi phạm & thời gian sẽ khóa cụ thể cho người nhận phạt hay ko? Lần đó tôi không hề nhận được thông báo thời gian cụ thể & với lỗi trên, nick của mình bị xử phạt hơn 2 tuần.

4. Tại sao link để từ Trang 1 lại ko bị xử phạt? Từ trang 2 =>T9 của topic tôi ko hề post lại link. Nhưng khi xảy ra sự cố với nội dung bất đắc dĩ đó, & post lại link tại trang 9 lại trở thành vi phạm?

5. Tôi có thể dẫn chứng ít nhất hơn 10 shop đã & đang & thường xuyên hoạt động trên Phuot.vn thường xuyên dẫn link website cũng như facebook của shop có khả năng "giới thiệu toàn bộ chi tiết hàng" tại Trang 1 & các trang sau => các shop đó có cùng chịu chế tài như vậy không? Các mod xử lý vấn đề này như thế nào?

HDN said:
Chào bạn dlnguyen,

Lý do: Dùng link ngoài giới thiệu toàn bộ chi tiết hàng
-------

-------

Với lỗi trên, bạn bị thêm 4 điểm phạt. Nếu bị nhiều điểm phạt bạn sẽ bị hạn chế viết bài có thời hạn. Trường hợp phạm lỗi nặng sẽ bị ban nick có thời hạn hoặc vĩnh viễn.

Bài viết có lỗi của bạn:
https://www.phuot.vn/congdong/index.php?posts/910015/

6. Nick x0mphu0t được lập từ trước khi xảy ra sự việc này khá lâu. Do nhân viên shop quản lý để thay thế dần nick Dlnguyen.
Nick Dlnguyen là nick cá nhân của cá nhân tôi, có sự giao lưu riêng & KHÔNG thể pulic sử dụng cho người khác.

7. Như đã nói ở phần 3 - tôi không hề nhận được thông báo thời gian cụ thể. Nick DLnguyen ngay lập tức bị khóa tính năng trả lời tại Phượt & cả tính năng PM Messages nên tôi chắc chắn không thể phản hồi lại các mod cũng như trả lời khách hàng. Và quan trọng là không biết Cụ thể thời gian bị khóa của nick mình tới bao giờ. Nếu bạn vui vui khóa 1 năm mà ko thông báo, vậy xin hỏi bên tôi sẽ phải làm sao?

Bạn đừng nói rằng Nick x0mphu0t được tạo ra để spam và khóa vì Spam Quảng cáo vào topic người khác. Lý do đó rất nực cười.

Việc nick x0mphu0t có thể bị khóa một thời gian vì vi phạm tôi có thể đồng ý. Nhưng bị khóa vĩnh viễn luôn như từ đó tới nay thì không thể chấp nhận được.

8. Việc mod khóa một topic phải có thời gian quy định. Topic đó chắc chắn KO VI PHẠM QUY ĐỊNH.
Nếu có chỉ có thể do nick vi phạm & bị khóa nick. Anh ko thể khóa TOPIC đó luôn & im lặng từ đó tới nay một cách vô thời hạn như vậy. Tối thiểu phải có quy định hoặc thông báo về mặt thời gian sẽ đc mở lại.

Việc TOPIC mới mở ra như đã nói ở trên, là BẤT ĐẮC DĨ do sự im lặng ko giải quyết của MOD. Mất rất nhiều công sức & thời gian chứ ko phải 1,2 tiếng đồng hồ.
Cho tới bây giờ, anh ko thể nói tôi lưa chọn mở Topic cũ & xóa đi rất nhiều công sức khi lập một topic mới một cách nhẹ nhàng như vậy.

9. Với nội dung bài viết của nick x0mphu0t đã khóa:

"Cụ thể là lúc: 18-06-2013, 11:42 AM
Bài giới thiệu sản phẩm của Xóm Phượt với nội dung như sau:

SP33 : SẠC DỰ PHÒNG NHỎ GỌN KIÊM ĐÈN PIN – UPAI 8400mAh – giá siêu tốt.

Sau nhiều thời gian cân nhắc lựa chọn giữa: chất lượng, hiệu suất & giá thành. Cuối cùng Xóm Phượt xin được gửi đến ace & các bạn một giải pháp lưu trữ nguồn điện năng di động nhỏ gọn, tiện lợi, chất lượng & siêu tiết kiệm: Pin Sạc Dự Phòng UPAI 8400mAh chính hãng - một giải pháp tuyệt vời cho bạn.

....

Đặt hàng & ship toàn quốc vui lòng liên hệ: XÓM PHƯỢT - 31/279 Giảng Võ - Hà Nội. Hotline: 0984.089.894

.... [/ IMG][/I][/INDENT]

Anh trả lời rằng đó là: "spam up bài liên tục, né quy định của diễn đàn." & Banned nick x0mphu0t một tuần (luôn cho đến bây giờ) với nội dung: QC chen vào topic của người khác, sai NQ.

Theo tôi nhận thấy: [B]Nội dung trên hoàn toàn là giới thiệu một sản phẩm hoàn toàn mới của chính Shop. [/B]

[B]Vậy anh vui lòng dẫn chứng cho tôi quy định nào của diễn đàn hoặc của các mod cho rằng Nội dung bài viết đó là Bài SPAM? [/B]

[I]& tại sao thông báo của anh là banned nick 1 tuần nhưng cho tới giờ, khi lập topic này tôi vẫn ko thấy nick đó được hoạt động lại. Và đến bây giờ khi lập topic này mới được anh cho biết là nick đó bị KHÓA VĨNH VIỄN sau khi banned 1 tuần - với 1 bài viết duy nhất như trên. [/I]

Nếu nói vắn tắt đơn giản thì xuất phát từ việc tôi dẫn link facebook vào bài viết khi topic xảy ra lỗi, cho đến cuối cùng, anh đã Khóa cả nick & topic của Shop. Đồng thời Khóa vĩnh viễn 1 nick khác do post bài giới thiệu sản phẩm.

[quote]Hiện tại trang Photobucket đang xảy ra lỗi nên tất cả hình ảnh sản phẩm hiện không hiển thị. Mình sẽ sớm fix lại lỗi này = 1 host khác. Rất mong anh chị em thông cảm & xem sản phẩm tạm tại facebook riêng của Xóm Phượt: [url]https://www.facebook.com/xomphuot[/url][/quote]​

Đã trả lời PM của bạn. Đó là trả lời cuối cùng của BĐH về vấn đề của bạn. Xin được đóng topic!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back