What's new

[Chia sẻ] Thái Lan Vẫn Gọi của đoàn Phượt Dương Cần

rngthv

- Sau thời gian rủ rê, đoàn PDC tổ chức chuyến đi Thái Lan từ ngày 23 đến 28 / 04 / 2013 tại https://www.phuot.vn/threads/76280

- Chuyến đi gồm:
  1. Big_man.
  2. Hienca.
  3. Hoasen.
  4. Hht59.
  5. KenShin_Design.
  6. Langdu 54.
  7. Nguoi_Binh_Duong.
  8. Saoquay2006.
  9. Thái Saoquay2006.
  10. ThichĐiRong.
  11. Vippro.
  12. Ụt Ịt.

Ngoài ra còn có anh Thắng tham gia với đoàn ngày đầu rồi chia tay với đoàn để đi Myanmar.

Trong đoàn chỉ có Ụt Ịt là từng đến Thái, còn lại chưa đến lần nào, thông tin về Thái Lan phải mò mẫm và cuối cùng Ụt Ịt, HoaSen đã dẫn đoàn đi đến nơi về đến chốn.

Bài viết tổng hợp thông tin từ Ụt Ịt, HoaSen và các thành viên trong đoàn.
Với khoảng thời gian 6 ngày ở Thái thì khó có thể hiểu và biết tường tận mọi vấn đề.

Bài viết này thông qua chia sẻ hành trình chuyến đi để cung cấp thêm thông tin cho các bạn chuẩn bị lần đầu đi đi Thái Lan, đối với các bạn đi nhiều thì thông tin có thể thừa. Nếu có gì thiếu xót ACE bổ sung thêm.

Last edited:
Dear Bác Người Bình Dương,

Em cảm ơn Bác nhiều lịch trình chi tiết của Bác. Do em đi 5 ngày đồng thời bay của Vietnam Airlines nên em có gần như full 5 ngày đi chơi ở Bangkok và pattaya. Em chủ yếu là đi theo lịch trình của bác kể cả việc book khách sạn Nasa Vegas và Tune Hotel ở Pattaya. 2 khách sạn này đều rẻ nhưng chất lượng khá tốt, đáng đồng tiền. Khách sạn Nasa vegas Hotel em thấy nhiều người Việt Nam nhưng so với người Nhật và dân Tây ở đây thì vẫn chỉ chiếm thiểu số. Điều đó chứng tỏ là khách sạn này tuy rẻ nhưng dịch vụ không đến nỗi nào bởi vì người Nhật họ nổi tiếng là kỹ tính. Khách sạn Tune Hotel thì rất gần Alcazar Show và chỉ mất khoảng 40 bath đi xe ôm hoặc 10 bath/người nếu đi bằng xe ô tô tuk tuk kiểu pattaya là đên Walking Street. Khách sạn rất sạch và gọn chỉ có điều là không có cốc để đánh răng và không có khăn mặt nhỏ. Any way, em cảm ơn bác một lần cho các thông tin của Bác. Thật sự là lần đầu tiên đi một mình nên cũng hơi hồi hộp và lo lắng. Tuy nhiên, mọi thứ đã diễn ra rất suôn sẻ và vui. Em quen được rất nhiều dân phượt khác. I Love Bangkok and I love phuot.Vn

cái chỗ buffet bạn nói nó nằm gần Victory Monument phải hok vậy?

Không biết bạn smart_business nói hàng buffet hải sản nào nhỉ. Đợt tháng 9/2013 mình cũng đi BKK, ở Victory Monument thấy có 2 hàng buffet.
1. Ra khỏi BTS trạm Victory Monument nhìn xuống có 1 nhà hàng buffet ngoài trời Bar & Seafood, đi đến quán này thì cần ra khỏi trạm BTS đi ngược lại phía đài tưởng niệm, có 1 ngõ nhỏ đi lên, nhưng mình đi trưa nên nó không mở cửa..
2. Đến tối, mình lại qua Victory Monument, ở khu vực xung quanh đó, có hàng buffet khác, buffet thịt nướng (kiểu lẩu nướng và lẩu nước) toàn thấy người thái, buffet ngon và rẻ, 139THB/ng
Mình không up được ảnh để share cụ thể vị trí được, tên nhà hàng thì tiếng Thái, hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,133
Latest member
ga179blue
Back