Thailand – Tam Giác Vàng – Myanmar – Laos bằng đường bộ ( Tết âm lịch 2013 – 9 ngày )

Mèo Mướp1

Phượt thủ
Re: Thailand – Tam Giác Vàng – Myanmar – Laos bằng đường bộ ( Tết âm lịch 2013 – 9 ng

Mình đi TGV 2 lần rồi. Để đi ngần này điểm bạn cần 12 ngày.
Và lưu ý vụ đi speed boat. Đi bên bờ Chiang Khong chắc ổn hơn, chứ sang Huay xay (Lào) mà đi thì vừa đắt vừa hay gặp trục trặc giữa dòng, nhất là đoạn từ Pak Peng trở đi. Chủ thuyền thường giở quẻ bảo hỏng máy, quay về bến, loay hoay cho đến lúc tắt mặt trời, mình ko còn đường nào khác là phải lên bờ thuê ô tô về Luang, vừa tốn kém vừa mất thời gian
Em cảm ơn thông tin của chị nhiều, lịch trình em cũng thấy chạy nhiều quá, nhưng thời gian có hạn nên nếu ko kịp chắc em phải cắt bớt một số điểm để đi cho đủ 9 ngày thui, huhu.

À mà nếu mình đi tàu từ bờ Chiang Khong vậy thì mình không làm thủ tục xuất - nhập cảnh gì luôn hả chị? Hay là khi đến Luang có cửa khẩu cho mình làm thủ tục, vụ này em chưa hiểu lắm!!!!

Nheva

Phượt gia
Re: Thailand – Tam Giác Vàng – Myanmar – Laos bằng đường bộ ( Tết âm lịch 2013 – 9 ng

Em cảm ơn thông tin của chị nhiều, lịch trình em cũng thấy chạy nhiều quá, nhưng thời gian có hạn nên nếu ko kịp chắc em phải cắt bớt một số điểm để đi cho đủ 9 ngày thui, huhu.

À mà nếu mình đi tàu từ bờ Chiang Khong vậy thì mình không làm thủ tục xuất - nhập cảnh gì luôn hả chị? Hay là khi đến Luang có cửa khẩu cho mình làm thủ tục, vụ này em chưa hiểu lắm!!!!
Em cứ hỏi từ bên bờ Chiang Khong (Thái xem sao), lần trc chị sang Lào vì còn thăm người họ hàng ở đó.
Mà chị thấy em đi đường bộ nhiều quá , sao ko bay thẳng sang BKK rồi bay lên Chiang Rai, Chiang Mai cho nhanh.
Đến Chiang Mai nhớ căn vào ngày thứ 7, CN có chợ đêm rất vui

Mèo Mướp1

Phượt thủ

Em cứ hỏi từ bên bờ Chiang Khong (Thái xem sao), lần trc chị sang Lào vì còn thăm người họ hàng ở đó.
Mà chị thấy em đi đường bộ nhiều quá , sao ko bay thẳng sang BKK rồi bay lên Chiang Rai, Chiang Mai cho nhanh.
Đến Chiang Mai nhớ căn vào ngày thứ 7, CN có chợ đêm rất vui
Em không ghé Chiang Mai chị ơi, hic hic, hông có đủ thời gian. Em check vé máy bay thấy giá cao quá nên thôi, e đi đường bộ để tiết kiệm chi phí với lại để biết thêm mấy cung đường mới luôn, ngồi trên xe nhìn ngắm đường xá cũng zui zui, chỉ tội mấy bạn đi cùng bị hành xác theo, hihi :D

hananta

Phượt thủ

Mình đã đặt được vé máy bay rồi. Chiều về BKK-HN 6h45 ngày 19/02/2013. Vậy là phải ra sân bay về sớm trước các bạn rồi.

Mèo Mướp1

Phượt thủ

Mình đã đặt được vé máy bay rồi. Chiều về BKK-HN 6h45 ngày 19/02/2013. Vậy là phải ra sân bay về sớm trước các bạn rồi.
Em cũng đã book vé máy bay cho em kuquan, em ấy bay chuyến BKK - SGN lúc 7h sáng 19/02 nên hôm ấy chị với em Quân cùng nhau đi taxi ra sân bay được đấy(HH)

Vậy là tình hình là có mình em lang thang Bangkok sáng ngày 19/02, hú hú hú !!!!

Kuquan520

Phượt thủ

vậy có thêm đội mình rồi . vậy tổng công đả có 2 đứa ( sẻ bị meomuop bất cóc nhé )

hananta

Phượt thủ

Hôm nay mình mới xem lại cái lịch trình. Đặt vé máy bay rồi mới xem là mình sẽ đi đâu :))
2 ngày đầu mình đi bằng đường bộ đến Bangkok. Từ bây giờ đến lúc khởi hành còn xa, đoàn mình tiếp tục săn vé máy bay giá rẻ.
Nếu có khuyến mại HN/SG - BKK thì nên đi bằng máy bay cho tiết kiệm thời gian (nếu chi phí không chênh nhiều lắm).
Meomuop tính ước chừng chi phí 2 ngày đầu để tính xem phương án nào tốt hơn nhé.

Mèo Mướp1

Phượt thủ

Hôm nay mình mới xem lại cái lịch trình. Đặt vé máy bay rồi mới xem là mình sẽ đi đâu :))
2 ngày đầu mình đi bằng đường bộ đến Bangkok. Từ bây giờ đến lúc khởi hành còn xa, đoàn mình tiếp tục săn vé máy bay giá rẻ.
Nếu có khuyến mại HN/SG - BKK thì nên đi bằng máy bay cho tiết kiệm thời gian (nếu chi phí không chênh nhiều lắm).
Meomuop tính ước chừng chi phí 2 ngày đầu để tính xem phương án nào tốt hơn nhé.
Ặc ặc, lại thêm một người tự thú tội là không đọc lịch trình mà đã đặt gạch và mua vé máy bay =)) Em trịnh trọng đề nghị mọi người ai cũng phải đọc lịch trình và nghiên cứu đường đi hết nha, chứ ko là em dắt sang Tam Giác Váng em bán cho thổ phỉ thì lúc đó đừng có khóc hu hu hu nha =))

Chị Hà nói hợp lý đó, tính ra hai ngày đầu chi phí cho bus cũng hết $30 + tiền ăn/ngủ/linh tinh nữa khoảng $20 thì tổng là $50. Vậy từ giờ bọn mình canh vé nếu có vé máy bay trên dưới $50 thì nhào vô hốt luôn nha, để thời gian mình chơi được nhiều hơn.

Mấy bạn đặt cục gạch nhớ vào xem để cập nhật thông tin nha (beer)

miss.boo91

Phượt thủ

Có gì ta sẽ báo nè...