What's new

[Đã chốt đoàn] Thăm “địa ngục trần gian” Côn Đảo từ mùng 6 - 9 Tết Âm lịch 2011

Status
Not open for further replies.
Thăm “địa ngục trần gian” Côn Đảo từ mùng 6 - 9 Tết Âm lịch 2011

THĂM “ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN” CÔN ĐẢO TỪ MÙNG 6 ĐẾN MÙNG 9 TẾT

Mùa xuân ai đi hái hoa
Còn em đi thăm Côn Đảo……​

Chưa đi Côn Đảo lần nào, nhưng được đứa em đang công tác ở đó rủ rê, giúp đỡ, và qua những thông tin về CĐ do anh Triệu Nhân cung cấp trên diễn đàn, mình quyết định mở thớt rủ rê các bạn cùng tham gia khám phá CĐ vào dịp tết Nguyên Đán từ mùng 6 đến mùng 9.

Lịch trình như sau:

Ngày 1:

 15h: Có mặt ở cảng Cát Lở, làm thủ tục lên tàu.
 Ăn tối, giao lưu làm quen.

Ngày 2:

 7h: Cập cảng Bến Đầm, lên xe về nhà nghỉ của bảo tàng.
 Ăn sáng, sau đó tham quan nhà Chúa Đảo, bảo tàng CĐ, và hệ thống nhà tù CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 13h 30: Thuê xe đi bãi Đầm Trầu, chụp ảnh.
 Quay về thị xã, trên đường về sẽ dừng lại ở bất kì mũi nào để chụp ảnh.
 Về lại bảo tàng, ra đối diện tắm biển.
 Ăn tối, cà phê, dạo quanh CĐ.
 Tiết mục “khoảng lặng” (mình hy vọng nó sẽ đem lại cho mọi người niềm hạnh phúc)
 22h: Đi thắp nhang nghĩa trang Hàng Dương, thăm mộ cô Sáu, Lê Hồng Phong….

Ngày 3:

 Sáng 4h dậy ngắm bình minh + tắm biển.
 Ăn sáng, sau đó mướn xe máy lên đỉnh dara ngắm toàn cảnh CĐ, chụp hình, viếng miếu bà Phi Yến, di tích cầu Ma Thiên Lãnh, đi vườn quốc gia CĐ.
 Ăn trưa, nghỉ ngơi.
 Ra chợ CĐ mua quà lưu niệm.
 Chiều ra lại cảng Bến Đầm lên tàu về đất liền.

Ngày 4:

 Cập cảng Cát Lở, ăn sáng, chia tay để quay trờ về công việc, bắt đầu cho 1 năm mới đầy tràn sinh lực.

Chi phí ước tính khoảng 1.5 triệu.

Mong được gặp lại những người bạn cũ và có thêm nhiều người bạn mới.
Nếu thấy lịch trình mình phù hợp với thời gian và túi tiền của bạn thì hãy tham gia chung nhé!
NickYM: sututocxu1984, và ĐT: 0168.53.69.073
Cám ơn A Triệu Nhân và em Nhựt nhiều lắm!

Last edited by a moderator:
Re: Thăm “địa ngục trần gian” Côn Đảo từ mùng 6 - 9 Tết Nguyên Đán.

THĂM “ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN” CÔN ĐẢO TỪ MÙNG 6 ĐẾN MÙNG 9 TẾT

 Ăn sáng, sau đó mướn xe máy lên đỉnh dara ngắm toàn cảnh CĐ, chụp hình, viếng miếu bà Phi Yến, di tích cầu Ma Thiên Lãnh, đi vườn quốc gia CĐ.

Cám ơn A Triệu Nhân và em Nhựt nhiều lắm!

Ý, có đỉnh "dara" hả sư tử, sao chị ko bít nhỉ? :D

Hic...Em cũng canh me cái dzụ Côn Đảo này lâu rùi. Nay xin phép đặt nửa cục gạch. Em còn phải xem lại lịch nữa. Công ty mùng 7 bắt đầu làm việc. Mới đầu năm vào hổng biết có problem gì cần giải quyết hông nữa. Nếu không thì tha hồ vi vu cùng mọi người.

Em đặt gạch nha chị Sutu
Không biết cty em bắt đầu làm lại khi nào ,em sẽ cố gắng đi theo nếu được , mà em thấy ý kiến của bác lengkeng có lý đó chị , em sợ không đủ thời gian khám phá hết côn đảo, ai bị say sóng thì coi như tiêu , mà em chua đi tau lần nào nên cũng hơi ớn ....... ,
Em cũng mê cái vụ đi đánh cá với mấy anh ngư dân trên đảo lắm ,được tận mắt chứng kiến cảnh đánh bắt cá về đêm , được lênh đênh trên biển còn gì bằng , được thưởng thức những con cá tươi trong vừa bắt được , nhâm nhy bên ly rượu , ạc ạc em đang mơ đây ......chỉ sợ ko đủ điều kiện thôi......:D

Cám ơn tất cả mọi người, e xin tiếp thu ý kiến của các bạn, và sẽ tìm cách làm sao cho chuyến đi thuận tiện, khám phá được nhiều, và giá cả tốt nhất.
Mọi người thấy sao nếu mình đi ra bằng tàu, rồi về bằng máy bay, thì ở thêm 1 ngày nữa. Nhưng mà giờ cũng chưa có lịch tàu nên đợi tháng 1 có lịch tàu rồi sẽ sắp xếp sao cho ổn.
@ C dara: e nghe thằng e nó ở đó nói vậy, chứ phải chờ ra đó xác thực mới biết.hehe...

Trid xin đặt gạch cho chuyến này,cám ơn Sututocxu!

Tớ quăng 1/2 cục gạch nhé :)

Em cũng mún xí chỗ, mà chưa biết lịch nghỉ tết sao nữa... sẽ cfm lại sau nha chị, dòm ngó vậy đã :)) em mê đi Côn Đảo cũng lâu rùi mà chưa có dịp chị ạ....

Nếu đi lâu trên 2 ngày và đi bằng tàu thì nên gửi xe máy ra cho tiết kiệm chi phí và chủ động đi lại.
Chi phí thực tế cho một chiếc xe mang ra CĐ không phải như anh Brandy nói đâu. Các bạn sẽ phải trả 4 lần tiền bốc xếp xe lên tàu cho 2 lượt ra và vào mất khoảng 20-30k/lượt tuỳ loại xe ga hay xe số + tiền vé vận chuyển.

Cũng rất thích Côn Đảo, cho mình đặt trước 1 hòn sỏi nhỏ nhé

Hello mọi người, chị sutu cho em đặt gạch nhen. :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,357
190,547
Latest member
congchinh
Back