What's new

[Chia sẻ] Thâm Quyến - Những góc nhìn ấn tượng

Có lẽ nhiều người đã đi qua Thâm Quyến rồi, và em cũng là người đi qua rất nhiều

Hôm nay viết bài này để giới thiệu thêm về những nét mới mới cũ cũ, mỗi lần đến đây phong cách chụp ảnh đều với những cái nhìn mới lạ hơn

Để tiếp theo bài Phong cách Thụy Sỹ đã viết tại 1 diễn đàn khác nên năm nay em lại chụp thêm 1 bộ ảnh này về Thâm Quyến

Hai năm liên tiếp, hè nào cũng đi chỗ này, OCT East, và lần nào cũng vậy đều gặp phải mùa bão rớt

Nhưng thôi thì bão rớt chụp kiểu bão rớt, trước khi đi tự an ủi mình bằng cách thời tiết mát mẻ trên núi cao và còn ảnh hưởng của bão so với mùa hè nóng nực bình thường lên gần 40 độ C

Em lên 1 cái ảnh kiểu ghép frame trước đã cho vui mắt, mặc dù đây ko phải những tấm chọn lọc cho lắm

Nội dung được chia làm 2 phần:

1. Những ngày đầu ở OCT
2. Trở lại trung tâm Thâm Quyến và Window of the world sau 10 năm

Chào cháu chuotlang - Chắc cháu cũng trạc tuổi mấy đứa con của bác, nếu bác đoán sai cho bác xin lỗi.
Sắp tới hai bác có ý định đi Thâm Quyến chơi cho biết. Bác chưa từng đến TQ lần nào, lại dẫn theo bác gái nên bài viết của cháu rất có ích cho bác. Bác dự định ở TQ 4 ngày: 1 ngày ở Window of the world, 1 ngày ở Trung Hoa Cẩm Tú, 1 ngày ở OCT East, còn 1 ngày dẫn bác gái đi chợ Đông Môn. Cháu đã từng đến TQ nhiều lần, mong cháu góp ý cho bác xem lịch trình như vậy ổn không? nên ăn ở đâu? ở ở khách sạn nào? Đi xe gì thuận tiện nhất?...v.v...
Vì đi lần đầu và hai bác cũng gần 60 tuổi, không biết thiết kế như vậy có hợp không. Mong cháu giúp dùm. Bác cám ơn nhiều!
Chúc cháu vui vẻ, thành công trong mọi việc.
Mong tin cháu!

Chào cháu chuotlang - Chắc cháu cũng trạc tuổi mấy đứa con của bác, nếu bác đoán sai cho bác xin lỗi.
Sắp tới hai bác có ý định đi Thâm Quyến chơi cho biết. Bác chưa từng đến TQ lần nào, lại dẫn theo bác gái nên bài viết của cháu rất có ích cho bác. Bác dự định ở TQ 4 ngày: 1 ngày ở Window of the world, 1 ngày ở Trung Hoa Cẩm Tú, 1 ngày ở OCT East, còn 1 ngày dẫn bác gái đi chợ Đông Môn. Cháu đã từng đến TQ nhiều lần, mong cháu góp ý cho bác xem lịch trình như vậy ổn không? nên ăn ở đâu? ở ở khách sạn nào? Đi xe gì thuận tiện nhất?...v.v...
Vì đi lần đầu và hai bác cũng gần 60 tuổi, không biết thiết kế như vậy có hợp không. Mong cháu giúp dùm. Bác cám ơn nhiều!
Chúc cháu vui vẻ, thành công trong mọi việc.
Mong tin cháu!
Chào bác Anhhai

Lịch trình đi OCT 1 ngày thì không thể đủ

Bản Full của bài này em có post ở đây

Bác xem lại lịch trình chứ em đi chỗ này 2 lần rồi mà vẫn không thấy đủ time

Trong bài viết đó có cả Đông Môn và Windows of the world

Do diễn đàn phuot hạn chế 45 secs 1 comment nên em lười copy ra quá, bài viết nào của em cũng hàng trăm ảnh nên copy qua mất cả ngày mất

Chúc bác đi chơi vui vẻ, trong đó có comment của nhiều người khác về chuyện đi lại bác tham khảo thêm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,942
190,282
Latest member
zbetvnapp
Back