What's new

Tháng 12-2008: Đạp xe Xuyên việt

Status
Not open for further replies.
Tháng 12-2008: Đạp xe Xuyên việt
Tôi dự định đạp Xe đạp dự kiến xuất phát từ Hà Nội ngày 20.12.2008 và cán đích TP Hồ Chí Minh vào ngày 09.01.2009. Rất mong nhận được góp ý của các anh chị về từng chặng cụ thể và có chương trình gặp gỡ giao lưu ngắn. Dự định thời gian di chuyển là 15 ngày, cộng thêm 5 ngày dự phòng, tổng cộng là 20 ngày, khoảng cách di chuyển khoảng 2000km.

Ngày Địa điểm Khoảng cách Di chuyển
0 Hà Nội 0 0
1 Ðò Lèn 131 131
2 Vinh 291 160
3 Ðèo Ngang 423 132
4 Hồ Xá 557 134
5 Huế 658 101
6 Ðà Nẵng 763 105
7 Quảng Ngãi 889 126
8 Cầu Hiền Lương 963 74
9 Quy Nhơn 1065 102
10 Tuy Hòa 1156 91
11 Nha Trang 1278 122
12 Phan Rang 1382 104
13 Ðà Lạt 1481 99
14 Bảo lộc 1591 110
15 TP Hồ Chí Minh 1710 119

------------
Xin gửi vài link về buổi tập của tôi:

Buổi tập lội suối và đổ dốc trèo đèo giữa lòng thủ đô.
Chạy xe cự ly 42km trong 2h22phut

-----------

Kết bạn:
Tôi mong các anh chị đi trước, hãy giúp tôi, cho tôi những lời động viên, ủng hộ tôi trên những chặng đường dọc đất nước, hay có thể chạy cùng tôi từng đoạn đường trên suốt lộ trình này.

Nếu có thể, anh chị cũng gia nhập đoàn cùng tôi cho thêm bạn bè.
YM: Longluatgiapham
Tel: 0913553222

Cám ơn các anh chị.
longpt

http://www.photo.vn/Forums/viewtopic/t=14866.html

Nếu đi được như vầy chắc báo đài sẽ đưa tin đấy.
Chúc bạn nhiều sức khỏe, tính toán kỹ lưỡng và thành công.
Tớ ở SG không biết có giúp gì được không? Nếu bạn cần giúp gì có thể up lên, ai có điều kiện chắc sẽ giúp bạn.

Nếu đi được như vầy chắc báo đài sẽ đưa tin đấy.
Chúc bạn nhiều sức khỏe, tính toán kỹ lưỡng và thành công.
Tớ ở SG không biết có giúp gì được không? Nếu bạn cần giúp gì có thể up lên, ai có điều kiện chắc sẽ giúp bạn.

anh Tuyên chưa biết bạn này à ?? =)) =)) bạn này sẽ vào SG bác có khó khăn gì cứ báo với anh ấy.. anh ấy sẽ giúp tuốt (NT)(NT)

Đoàn xuyên việt này hiện đã có 4 người đăng ký tham gia. Thành phần tham gia gồm có 1 luật sư, 1 kiến trúc sư, 1 kinh doanh sư, và 1 marketing sư. :D
Bạn nào rảnh rảnh cho mình xin cái contact để chúng ta giao lưu nào.
Liên lạc viên: Quang Anh 0989.55.44.36

Mình rất ngưỡng mộ các bạn, mình sẽ đón các bạn ở Thanh Hóa khi các bạn đạp xe quay trở ra(c)

Bạn Tí Nỳ ráng đạp thêm mấy đạp nữa vào tận Hà Tĩnh thăm quê Tể Tướng luôn đê :D

Đoàn xuyên việt này hiện đã có 4 người đăng ký tham gia. Thành phần tham gia gồm có 1 luật sư, 1 kiến trúc sư, 1 kinh doanh sư, và 1 marketing sư. :D
Bạn nào rảnh rảnh cho mình xin cái contact để chúng ta giao lưu nào.
Liên lạc viên: Quang Anh 0989.55.44.36

uầy, đi đạp xe mà cũng phải xưng học vấn ạ? Em thì chỉ giỏi mỗi khoản ca múa nhạc, nếu mà đi cùng được vui biết mấy.

Sao trong đoàn không có ai là Phượt sư nhỉ?

Hê hê, cho mình tham gia với nhé nhưng đoạn ở Nha Trang thôi.

Khi nào các bạn đến Nha Trang ới mình 1 tiếng, sẽ đón tiếp chu đáo, muốn đón kiểu nào tiếp kiểu đó. Không phải là chuyện lạ đâu mà là vì mình rất ngưỡng mộ những ai đi xe đạp xuyên việt, mình cũng mê lắm, nhưng chưa đi được, đến bây giờ đã ngoài 30 rồi nên càng khó hơn.

Lần này may ra được tham gia từ đoạn Nha Trang - TP.HCM nhưng chắc bằng xe máy. Mình xin là cứu thương hay cứu nguy gì đó cũng được. Nếu các bạn chưa biết đường mói Nha Trang -Đà Lạt: đi từ Khánh Vĩnh lên chỉ mất có 130km thôi thì mình sẽ chỉ cho. Còn nếu các bạn leo đèo Xông pha theo đường cũ, nếu ai đạp xe lên không nổi mình sẽ cột dây kéo lên...he he. Đường này mình cũng từng đi xe máy rồi nên báo với các bạn là rất có ý nghĩ nếu đi bằng xe "mui trần".

Thế nhé. có gì liên lạc.

Mình ở SG. Mà ở SG thì thiếu gì người quen nhỉ? Mà có khi không có người quen lại hay hơn. Nếu cần gì thì PM cho mình. :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back