What's new

[THÀNH VIÊN LƯU Ý] Về chuyến bay VN918 Hà Nội - Quảng Châu ngày 10/6/2011

Status
Not open for further replies.
[THÀNH VIÊN LƯU Ý] Về chuyến bay VN918 Hà Nội - Quảng Châu ngày 10/6/2011

Một bạn trên diễn đàn mới gửi cho mình link một bài viết trên trang webtretho, thấy nên đăng lên đây để các bạn có người nhà hay người quen đi chuyến bay này, hoặc sắp bay đi TQ thì chú ý.

Mong các bố mẹ thông báo cho người nhà đã sang Trung quốc trên chuyến bay VN918 ( Hà Nội - Quảng Châu) ngày 10/06/2011, và những người đi sau lưu ý để được biết.

Sự việc như sau:

Máy bay của Vietnamairline hạ cánh xuống sân bay Bạch Vân trong chuyến bay Vn918 kể trên. Như các bác đã biết mình sẽ phải vào đóng dấu nhập cảnh rồi mới lấy hành lý. Tuy nhiên, " nước bạn" đã mở cửa để hành khách lấy hành lý luôn và ra ngoài. Mọi người lấy hành lý xong sẽ ra khỏi sân bay mà không có dấu nhập cảnh ( trong đó có mình).

Mình thấy sự vô lý đó nên quay lại đòi đóng dấu nhập cảnh. Mất hơn 15 phút tranh cãi cuối cùng mình và một số người đã được đóng dấu. Tuy nhiên, hầu hết hành khách trên chuyến bay đó đã vào Trung Quốc mà không có dấu nhập cảnh. Đây là việc hết sức nguy hiểm vì khi xuất cảnh sẽ bị tạm giữ và " nước bạn" có lý do để làm khó chúng ta cho rằng công dân Việt Nam nhập cảnh bất hợp pháp (bị tạm giữ, bị phạt tiền....).

Tối nay (10/6) mình đã trao đổi qua điện thoại với Tổng lãnh sự Việt Nam tại Quảng Châu và được Chú Bảo( lãnh sự), Anh Dũng (con của một chú thuộc lãnh sự) nói với mình việc này không hề đơn giản. Nếu ai đó có người nhà sang Trung quốc trong chuyến bay trên mà không được đóng dấu nhập cảnh đề nghị gọi điện thoại cho mình ở Trung Quốc (mình ở đến 12) và Anh Dũng để được lãnh sự quán giúp đỡ.

Số điện thoại của mình: 0086 1343 3962121

Anh Dũng : 0086 150 99977436.

Chuyện này quan trọng, nghiêm túc nếu các bạn đọc được hãy báo ngay cho mọi người biết

Trân trọng cảm ơn các bạn

Nguồn: webtretho

Last edited by a moderator:
Re: [THÀNH VIÊN LƯU Ý]Về chuyến bay VN918 Hà Nội - Quảng Châu ngày 10/6/2011

Trong giai đoạn đang nhạy cảm hiện nay, tôi nghĩ có khi không chỉ có chuyến bay này, mà có thể còn xảy ra với chuyến bay khác. Do đó cảnh báo này không chỉ với chuyến bay VN918 ngày 10/6, mà có thể là cảnh báo chung cho việc bay sang Trung Quốc.

Thậm chí không phải chỉ các chuyến bay, mà nhập cảnh bằng đường bộ cũng vẫn có thể rơi vào trường hợp này.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back