What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Re: Xách ba lô lên và Đi 2 - Đừng chết ở châu Phi

^ nick và comment liên quan vãi :LL

Mình thực sự thấy buồn vì nhiều người ném đá Huyền Chip, đã viết truyện cho mà đọc rồi còn đòi hỏi phải trả lời này nọ, mọi người có quá đáng ko?? dù sao thì Huyền cũng là một cô gái mà !!! bạn ấy chỉ muốn chia sẻ cho mọi người chuyến đi của bạn ấy thôi, mọi người ko cảm ơn thì thôi lại còn bắt bẻ (NO)
Mình đã mua và đọc phần 1 của bạn ấy, mình thấy rất đáng để mọi người đọc mà, nhiều kinh nghiệm rất hay mọi người có thể biết trước khi quyết định đi đâu đó. cá nhân mình cũng đang tiết kiệm tiền để đi một chuyến để cảm nhận cuộc sống ở nước khác xem nó như thế nào, hihi. mình ko thể bỏ nhiều thời gian như HC nhưng cũng sẽ cố đi những nước gần như Lào, Campuchia,Trung Quốc :) mỗi lần đi 1 nơi
Mặc dù biết rằng con người ở đâu cũng có người tốt người xấu nhưng thời buổi nào rồi mà còn sợ bị bắt cóc, hãm hại nữa, bây giờ xã hội văn minh rồi nơi nào chả có cảnh sát,hihi
Cảm ơn Huyền chip đã truyền cảm hứng cho mình, những kinh nghiệm quý mà mình học được từ bạn sẽ giúp ích cho mình rất nhiều,đặc biết là với khoản tiền nho nhỏ mình cũng có thể đi được xa :)
Một lần nữa các bạn thôi ném đá Huyền Chíp đi nhé, các bạn đã được như người ta chưa hay chỉ thích bới móc. mặc kệ các bạn như nào nhưng mình sẽ luôn ủng hộ Huyền, mạnh mẽ lên nhé ;)
Thêm 1 bạn có đôi mắt màu hồng :)) Viết trên mạng thì ok, viết sách bán lấy tiền chứ có phải lấy dây thun đâu tưởng đùa à?
"Viết sách không phải chuyện dễ" nếu ủng hộ thì sau này sẽ có nhiều nhiều người bắt chước những điều trong sách và nhiều người bắt chước xuất bản sách thế này!

Đúng là cuộc sống màu hồng =))
Mình tin là em ấy có đi du lich bụi, nhưng mình cũng thấy có những điểm không logic nên mình thắc mắc. Bạn nói là em ấy chia sẻ thì ok? Chia sẻ kinh nghiệm thì phải tuyệt đối đúng sự thật và logic. Bạn có chấp nhận ai chia sẻ sự dối trá với bạn không?
Không phải cứ cầm quyển sách lên đọc là cắm đầu vào tin. Đọc xong phải ngẫm xem có đúng không, có hợp lý không.
Thể loại sách mà em Chip viết là nhật ký hành trình, mà đã là nhật ký hành trình thì chỉ viết sự thật chứ đừng chém gió bất kỳ việc gì.
P/s: cuộc sống không phải màu hồng đâu

^ nick và comment liên quan vãi :LL
Ý bạn là sao?? bạn muốn thể hiện điều gi???
mình bức xúc quá nên mới lập nick hôm nay đấy, có sao ko??
Tại sao các bạn lại đi ném đá 1 cô gái, cô ấy có phạm tội gì không? có ăn cắp của các bạn hay làm các bạn mất miếng cơm nào không??
Người ta bỏ công sức ra viết sách cho mà đọc đã ko cảm ơn mà còn làm trò.
Các bạn lúc nào cũng chỉ nghĩ đến rủi ro khi đi du lịch thôi à?? cuộc sống lúc nào cũng đầy rủi ro thì sao các bạn đến giờ vẫn còn sống vậy ???

Thêm 1 bạn có đôi mắt màu hồng :)) Viết trên mạng thì ok, viết sách bán lấy tiền chứ có phải lấy dây thun đâu tưởng đùa à?
"Viết sách không phải chuyện dễ" nếu ủng hộ thì sau này sẽ có nhiều nhiều người bắt chước những điều trong sách và nhiều người bắt chước xuất bản sách thế này!

Vậy mà bạn HC đã làm được đấy, có rất nhiều người đã mua và ủng hộ bạn ấy đấy, bạn ấy còn được gặp bác Vũ khoan, bác Lân Dũng nữa, những người đấy đủ để bạn tin họ chưa (NO)
Bạn làm như bạn đã làm và phải trả giá vì làm theo cuốn sách ko bằng ấy. hay vẫn ngồi trên mạng rồi đá xoáy người khác ???

Ý bạn là sao?? bạn muốn thể hiện điều gi???
mình bức xúc quá nên mới lập nick hôm nay đấy, có sao ko??
Tại sao các bạn lại đi ném đá 1 cô gái, cô ấy có phạm tội gì không? có ăn cắp của các bạn hay làm các bạn mất miếng cơm nào không??
Người ta bỏ công sức ra viết sách cho mà đọc đã ko cảm ơn mà còn làm trò.
Các bạn lúc nào cũng chỉ nghĩ đến rủi ro khi đi du lịch thôi à?? cuộc sống lúc nào cũng đầy rủi ro thì sao các bạn đến giờ vẫn còn sống vậy ???
1 Cô ấy không phạm tội nhưng cô ấy viết sách như thế là đầu độc bộ phận xã hội thích khám phá khi mà trong đầu cứ toàn màu hồng, và cứ ảo tưởng chỉ cần giống trong đó thì đi đâu cũng dc (NT)
2 Viết sách để đem cho hở bạn?
3 Làm dc? làm dc hay không chính là cái mà mọi người đang chờ câu trả lời đây ;)

Đúng là cuộc sống màu hồng =))
Mình tin là em ấy có đi du lich bụi, nhưng mình cũng thấy có những điểm không logic nên mình thắc mắc. Bạn nói là em ấy chia sẻ thì ok? Chia sẻ kinh nghiệm thì phải tuyệt đối đúng sự thật và logic. Bạn có chấp nhận ai chia sẻ sự dối trá với bạn không?
Không phải cứ cầm quyển sách lên đọc là cắm đầu vào tin. Đọc xong phải ngẫm xem có đúng không, có hợp lý không.
Thể loại sách mà em Chip viết là nhật ký hành trình, mà đã là nhật ký hành trình thì chỉ viết sự thật chứ đừng chém gió bất kỳ việc gì.
P/s: cuộc sống không phải màu hồng đâu
Bây giờ cuộc sống bận rộn bạn nghĩ ai cũng phải bỏ thời gian đi trả lời những câu thắc mắc của các bạn à?? bạn cần 100% sự thật ư ??
Viết sách thì làm sao mà đúng 100% được, bạn có chắc chắn những cuốn sách mà bạn đọc được đúng 100% ko?? bạn có cuốn nhật ký hành trình nào mà mọi câu chữ trong đấy đều chính xác 100% ko??? đến như sách lịch sử có nhiều giáo sư tiến sĩ nghiên cứu mà còn có nhiều mâu thuẫn mà.
Với mình thì chỉ cần đọc sách rồi có cảm hứng để thực hiện ước mơ là mình coi cuốn sách đó thành công! ok!!

Vậy mà bạn HC đã làm được đấy, có rất nhiều người đã mua và ủng hộ bạn ấy đấy, bạn ấy còn được gặp bác Vũ khoan, bác Lân Dũng nữa, những người đấy đủ để bạn tin họ chưa (NO)
Bạn làm như bạn đã làm và phải trả giá vì làm theo cuốn sách ko bằng ấy. hay vẫn ngồi trên mạng rồi đá xoáy người khác ???

xin lỗi cho mình cười phát =))

1 Cô ấy không phạm tội nhưng cô ấy viết sách như thế là đầu độc bộ phận xã hội thích khám phá khi mà trong đầu cứ toàn màu hồng, và cứ ảo tưởng chỉ cần giống trong đó thì đi đâu cũng dc (NT)
2 Viết sách để đem cho hở bạn?
3 Làm dc? làm dc hay không chính là cái mà mọi người đang chờ câu trả lời đây ;)

1.Bạn nghĩ gì mà bảo là đầu độc (NO) vậy lúc nào cứ nghĩ cuộc sống này luôn tối tăm u uất thì mới là tốt à?? thế thì mình thấy tội nghiệp cho bạn quá ;)
2. Vậy bạn ý cần bạn mua sách của bạn ý à ??? bạn ko mua thì cũng có ai quan tâm đâu ;)
3. Bằng chứng là cuốn sách phần 1 Châu Á Là Nhà của bạn ấy được mọi người đón nhận đấy thôi :)

Bây giờ cuộc sống bận rộn bạn nghĩ ai cũng phải bỏ thời gian đi trả lời những câu thắc mắc của các bạn à?? bạn cần 100% sự thật ư ??
Viết sách thì làm sao mà đúng 100% được, bạn có chắc chắn những cuốn sách mà bạn đọc được đúng 100% ko?? bạn có cuốn nhật ký hành trình nào mà mọi câu chữ trong đấy đều chính xác 100% ko??? đến như sách lịch sử có nhiều giáo sư tiến sĩ nghiên cứu mà còn có nhiều mâu thuẫn mà.
Với mình thì chỉ cần đọc sách rồi có cảm hứng để thực hiện ước mơ là mình coi cuốn sách đó thành công! ok!!

Ơ có thể là nó không đúng 100% nhưng ít nhất là ko mang lại suy nghĩ lệch lạc và những gì người ta viết ra đều có bằng chứng cụ thể. Thể loại nào ra thể loại đó, nhật ký hành trình xen chém gió thì ra thể loại gì?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back