What's new

[Chia sẻ] Thị xã Sông Cầu - Phú Yên: Vùng đất du lịch còn ngủ vùi!

Từ sau thành công của bộ phim "Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh", người người - nhà nhà đổ xô du lịch đến Phú Yên. Tuy vậy, dường như vẫn còn rất ít người biết đến Sông Cầu một thị xã cũng thuộc Phú Yên. Nằm cách Tuy Hòa về phía Bắc khoảng 60km và cách Quy Nhơn về phía Nam cũng khoảng cách tương tự, có lẽ vì vậy mà Sông Cầu chỉ là một điểm dừng chân của lữ khách trên đường du ngoạn qua 2 thành phố lớn nói trên. Đã từng đến Quy Nhơn, đã từng qua Tuy Hòa, lần này tui chọn Sông Cầu như một điểm đến mới lạ cho mình.

Sông Cầu là một điểm đến vẫn còn xa lạ với khách du lịch. Biểu hiện đầu tiên đó là vô cùng khó khăn để mướn được một chiếc xe gắn máy để đi thăm thú xung quanh. Khách sạn không cho mướn và cũng không cần biết khách trọ sẽ xoay sở thế nào. Tui đã phải nhờ một chú xe ôm nhiệt tình chở đi vòng vòng khắp các tiệm cầm đồ quanh thị xã trong vòng 2 tiếng mới kiếm đc xe để "mua tạm" với giá lên đến 4 triệu, trả xe lại bị lỗ 200k/ngày :(:(:(

Có xe gòi dạo quanh thị xã một chút:

Bác nào update tt quanh vịnh xuân đài , đầm ô loan có homestay & thuê xe honda ko , e tính nghỉ lại 1 đêm đi cho hết mấy bãi b chụp đẹp quá

Bãi Tràm thì có resort đang xây dựng đóng cửa kín không cho vào tham quan. 2 bãi kia thì vào facebook tui coi nhé ông Cường (B bên CCT đây :)) Dạo này flickr vào khó quá nên lười post típ!

Còn bãi Từ Nham, Vịnh Hòa, Bãi Tràm như thế nào ạ ?

Bãi Tràm thì có resort đang xây dựng đóng cửa kín không cho vào tham quan. 2 bãi kia thì vào facebook tui coi nhé ông Cường (B bên CCT đây :)) Dạo này flickr vào khó quá nên lười post típ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back