What's new

[Chưa chốt đoàn] Thiên nhiên kỳ thú 4 nước Đông Phi Tết này (tháng 2/2019) đi nào, tuyển thêm 2 bạn

Sau khi cân nhắc thiên thời địa lợi, bọn mình dự định sẽ đi vùng Đông Phi trong dịp Tết ta sắp tới trong tháng 2/2019.
Đây là mùa có thời tiết dễ chịu, giá cả lại không quá đắt. Ở vùng này chúng ta sẽ được ngắm thiên nhiên kỳ thú độc đáo như hồ và sa mạc muối, núi lửa, bồn địa nhiều màu, đầu nguồn sông Nile, hồ Victoria, các rừng savan, các loài thú trong các safari tự nhiên, đời sống bản địa độc đáo và lễ hội của các bộ tộc châu Phi, tắm biển ở Ấn Độ dương...
- Các nước sẽ đi:
1/Ethiopia : đây là điểm chính , sẽ đi khoảng 15 ngày. Bạn nào không đi đc nhiều thì có thể đi Ethi rồi về. Trong nhóm có 2 bạn đi 2-3 tuần thôi
2/ Uganda (lượn sang Rwanda nếu có thể)
3/ Tanzania
4/ Kenya
- Thời điểm : xuất phát: du di từ ngày 16/1 đến 30/1 /2019
Thời gian : từ 2 đến 5 tuần tuỳ điều kiện từng người
- Budget: ước tính dao động từ 1600 đến 3500$ tuỳ độ dài thời gian và các hoạt động tham gia.
Về khoản này các bạn nên chủ động tự ước tính, tiền ai nấy giữ nhé.

Bạn nào quyết tâm join thì đăng ký (inbox cho mình: https://www.facebook.com/thutam.nguyen.12) trong vòng vài ngày tới để có thể mua vé giá tốt. Giá vé 2 chiều hiện là 630$, quá rẻ cho đi châu Phi.

PS:
Khi đã fix được nhóm mình sẽ lập FB riêng và post trong nhóm lịch trình các điểm tham quan cụ thể hơn.
Các bạn quan tâm hãy tự tìm hiểu để có quyết định tham gia sớm nhất nhé.
Hiện đã có 6 người mua vé rôi, có thể nhận thêm 2 bạn nữa.
Theo mình biết thì hầu hết các nước này đều xin visa online được

Last edited:
Những thứ bạn có thể nhìn ngắm và tham gia ở Đông Phi đây:

Hồ muối Dallol kỳ lạ (unearthy) nhất thế giới, vốn là miệng núi lửa

Đồng muối trắng mênh mông không khác gì Uyuni ở Bolivia nhé

Nhìn tận mắt miệng núi lửa Erta Ale

Cưỡi lạc đà đi trong ráng chiều (trong ảnh là đoàn lạc đà chở muối, nhưng bạn sẽ có cơ hội cưỡi lạc đà ở sa mạc :) )

Last edited:
Đây nữa
Những ô nước màu xanh ma mị

Hoa muối

Muối tạo thành những hình thù kỳ dị:

Không hổ danh đồng muối kỳ dị nhất thế giới

Lịch trình và route tuyệt thế này mà không ai ý kiến ý cò gì sao?
Châu Phi tuyệt vời lắm các bạn ạ, mạnh dạn lên đường đi thôi.
Em rất tiếc là cũng sẽ phiêu lưu Châu Phi rất nhiều trong thời gian tới và các nước này (trừ Ethiopia) em đã đi rồi.
Không thì em cũng join chị ngay lập tức.

Lịch trình và route tuyệt thế này mà không ai ý kiến ý cò gì sao?
Châu Phi tuyệt vời lắm các bạn ạ, mạnh dạn lên đường đi thôi.
Em rất tiếc là cũng sẽ phiêu lưu Châu Phi rất nhiều trong thời gian tới và các nước này (trừ Ethiopia) em đã đi rồi.
Không thì em cũng join chị ngay lập tức.
Tuyệt quá, chia sẻ kinh nghiệm Ethiopia của em với nhé.
Cho chị đ/c FB của em đi, có gì hỏi trực tiếp cho nhanh

Nếu đi Ethiopia thì nên mua vé máy bay của hãng Ethiopia thì lúc mua vé máy bay nội địa sẽ được giảm giá tới 50%. Ethiopia là một nước lớn; hệ thống bus giao thông công cộng chưa phát triển, di chuyển giữa các địa điểm khá lâu; đi máy bay là nhanh nhất. Tháng 25/10 này mình đi Ethiopia đây; đi tới 14 ngày mà chỉ thăm được có Simien mountain, Axum, Danakil và Lalibela thôi. Đó là di chuyển bằng máy bay ở 2 điểm đó. Còn mà tự đi bằng xe bus công cộng thì phải lâu hơn đó.

Nếu đi Ethiopia thì nên mua vé máy bay của hãng Ethiopia thì lúc mua vé máy bay nội địa sẽ được giảm giá tới 50%. Ethiopia là một nước lớn; hệ thống bus giao thông công cộng chưa phát triển, di chuyển giữa các địa điểm khá lâu; đi máy bay là nhanh nhất. Tháng 25/10 này mình đi Ethiopia đây; đi tới 14 ngày mà chỉ thăm được có Simien mountain, Axum, Danakil và Lalibela thôi. Đó là di chuyển bằng máy bay ở 2 điểm đó. Còn mà tự đi bằng xe bus công cộng thì phải lâu hơn đó.
Cảm ơn bạn nhiều. Lúc nào về nhớ chia sẻ kinh nghiệm nhé!
Vậy bạn mua vé bay nội địa những chặng nào vậy?

Cảm ơn bạn nhiều. Lúc nào về nhớ chia sẻ kinh nghiệm nhé!
Vậy bạn mua vé bay nội địa những chặng nào vậy?
Mình mua chặng từ Addis Ababa tới Gondar (bay hết 1 tiếng 10 phút; còn đi xe bus nội địa là hết 1 ngày đó); và chặng về là từ Lalibela tới Addis Ababa. Do mình bon chen muốn nhìn kim tự tháp ở Ai Cập nên mua vé máy báy Egypt air để được stop over 18 tiếng, có thời gian thăm thú thủ đô Cairo; nên không mua vé máy bay của Ethiopia; kết quả là vé nội địa mình phải trả tới usd 130/chiều; nếu có vé máy bay quốc tế Ethiopia thì vé máy bay chỉ tốn usd 63 thôi

Mình mua chặng từ Addis Ababa tới Gondar (bay hết 1 tiếng 10 phút; còn đi xe bus nội địa là hết 1 ngày đó); và chặng về là từ Lalibela tới Addis Ababa. Do mình bon chen muốn nhìn kim tự tháp ở Ai Cập nên mua vé máy báy Egypt air để được stop over 18 tiếng, có thời gian thăm thú thủ đô Cairo; nên không mua vé máy bay của Ethiopia; kết quả là vé nội địa mình phải trả tới usd 130/chiều; nếu có vé máy bay quốc tế Ethiopia thì vé máy bay chỉ tốn usd 63 thôi
Không tiếc bạn ạ bởi vì mình search thấy vé quốc tế của Ethiopia đắt lòi ra. Thí dụ từ VN bay sang ADD giá hơn 1000 $, trong khi mình bay hãng khác có 630 $ thì tội gì chỉ vì vé nội địa được rẻ hơn 1-200 $ mà phải mua vé quốc tế của nó đắt hơn đến 4-500 $?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back