What's new

Thói hư tật xấu của người Việt hay người việt xấu xí

..từ tin nóng cảnh giác trên đường phượt thành ý thức khi đi du lịch, từ tàn tích của bọn chúng ( đi SN phượt lên 3 ) + túi ni-lông đến phân (Lợn ) cũng + với túi ni-lông ... Theo đà nhảm nhí của topic, xin để cử giải sáng tạo trong năm của Phượt cho bạn.

Hí hí... Cảm ơn Bác đã nhắc nhở em. Cái này gọi là ý thức khi đi du lịch Bác ạh.

"Lần trước, ra đảo Cù Lao Chàm (xã đảo Tân Hiệp, TP.Hội An, tỉnh Quảng Nam), tôi đã không dám... tắm biển. Vì bãi biển có cả phân lợn nổi lều phều và cơ man nào là túi nylon lềnh bềnh. Mùa gió nồm, nylon từ đất liền, từ biển bao la, cứ dạt mãi vào các mép đảo...".
Nguồn: http://www.laodong.com.vn/Home/Nhung-hiep-si-danh-nhau-voi-tui-nylon/20097/146649.laodong
Nếu lâm vào cảnh ngộ này khi đến một địa danh nào đó, chắc hẳn Bác cũng nghĩ như em thôi ạh.

Đây là nội dung tớ post
..từ tin nóng cảnh giác trên đường phượt thành ý thức khi đi du lịch, từ tàn tích của bọn chúng ( đi SN phượt lên 3 ) + túi ni-lông đến phân (Lợn ) cũng + với túi ni-lông ... Theo đà nhảm nhí của topic, xin để cử giải sáng tạo trong năm của Phượt cho bạn.
Thiết nghĩ, đúng là post trong topic này chưa thực sự hợp lý. Nhưng theo bác Nguyên thì vào đâu là hợp lý thì move hộ em.:)
Còn cái mà bác nói là nhảm nhí (phần chữ đỏ) chính là phần trích dẫn về nạn ô nhiễm ở một bài báo, cụ thể là ở Cù Lao Chàm. Bác xem có ám chỉ cái gì hay chỉ là cảnh báo và đưa ra ví dụ về nạn ô nhiễm do thiếu ý thức???
Với một số người cũ thì đa số đều hiểu và có ý thức giữ gìn môi trường chung, tuy nhiên, có một số bạn mới chưa có kinh nghiệm trong việc này. Việc nhắc nhở thiết nghĩ là cần thiết. Nếu không, cũng nhờ Bác xóa hộ em những bài trên.
Nói chung, tất cả chỉ với ý thức đóng góp. Nhưng nhiều khi, ai đó bảo, "nhiệt tình cộng với ngu dốt thành thằng phá hoại":D. Nếu thế thì mong Bác (các bác) miền cho em:T

Last edited:
Đây là nội dung tớ post

Thiết nghĩ, đúng là post trong topic này chưa thực sự hợp lý. Nhưng theo bác Nguyên thì vào đâu là hợp lý thì move hộ em.:)
Còn cái mà bác nói là nhảm nhí (phần chữ đỏ) chính là phần trích dẫn về nạn ô nhiễm ở một bài báo, cụ thể là ở Cù Lao Chàm. Bác xem có ám chỉ cái gì hay chỉ là cảnh báo và đưa ra ví dụ về nạn ô nhiễm do thiếu ý thức???
Với một số người cũ thì đa số đều hiểu và có ý thức giữ gìn môi trường chung, tuy nhiên, có một số bạn mới chưa có kinh nghiệm trong việc này. Việc nhắc nhở thiết nghĩ là cần thiết. Nếu không, cũng nhờ Bác xóa hộ em những bài trên.

Bác đã nói "không hợp lý", thì em sẽ theo ý bác mà xóa nó đi (3h nữa ). Xin lỗi bác là em nghĩ ngắn lắm chả biết move vào chỗ nào đâu, trong đầu em chỉ có mấy chữ Bộ tài nguyên và môi trường nhưng chả đủ sức mà bê sang đấy cho bác.
Bác cảnh báo về sự thiếu ý thức giữ gìn môi trường, nhắc nhở các mem cũ vv và vv em xin ủng hộ bác cả 2 tay, 3 chân nhưng trước hết cũng xin bác giữ gìn cho cái forum của CHÚNG TA được sạch sẽ, bằng cách xả ra đúng chỗ, chứ đừng thế này: "đúng là post trong topic này chưa thực sự hợp lý" rồi ""Nhưng theo bác Nguyên thì vào đâu là hợp lý thì move hộ em.:)" thì Phuot.com khác gì Cù lao chàm.

Bác đã nói "không hợp lý", thì em sẽ theo ý bác mà xóa nó đi (3h nữa ). Xin lỗi bác là em nghĩ ngắn lắm chả biết move vào chỗ nào đâu, trong đầu em chỉ có mấy chữ Bộ tài nguyên và môi trường nhưng chả đủ sức mà bê sang đấy cho bác.
Bác cảnh báo về sự thiếu ý thức giữ gìn môi trường, nhắc nhở các mem cũ vv và vv em xin ủng hộ bác cả 2 tay, 3 chân nhưng trước hết cũng xin bác giữ gìn cho cái forum của CHÚNG TA được sạch sẽ, bằng cách xả ra đúng chỗ, chứ đừng thế này: "đúng là post trong topic này chưa thực sự hợp lý" rồi ""Nhưng theo bác Nguyên thì vào đâu là hợp lý thì move hộ em.:)" thì Phuot.com khác gì Cù lao chàm.

Mỗi người một cách nghĩ, một quan điểm về sự đóng góp, giữ gìn. Nếu Bác coi những nhắc nhở về ý thức khi đi DL này là rác thì Bác cứ xóa luôn hộ em, không cần đến 3h.
Còn việc Bác bảo "chả đủ sức mà bê sang đấy cho bác" thì em hơi buồn. Em chỉ ngắn nghĩ là xây dựng sân chơi chung này, để mỗi người đều có ý thức trong việc bảo vệ tài sản chung. Trách nhiệm đó không của riêng ai Bác ạh. Nếu không hợp ý Bác thì để em bê nó sang Bộ Tài nguyên - Môi trường vậy:D

Mỗi người một cách nghĩ, một quan điểm về sự đóng góp, giữ gìn. Nếu Bác coi những nhắc nhở về ý thức khi đi DL này là rác thì Bác cứ xóa luôn hộ em, không cần đến 3h.
Còn việc Bác bảo "chả đủ sức mà bê sang đấy cho bác" thì em hơi buồn. Em chỉ ngắn nghĩ là xây dựng sân chơi chung này, để mỗi người đều có ý thức trong việc bảo vệ tài sản chung. Trách nhiệm đó không của riêng ai Bác ạh. Nếu không hợp ý Bác thì để em bê nó sang Bộ Tài nguyên - Môi trường vậy:D

Mệt với bác :). Bác mà là bí thư xxx khối văn phòng cơ quan em chắc em chết cb nó rồi he he.
Nói mãi bác ko chịu hiểu để em nói lại : Em ủng hộ 2 tay, 3 chân với xyz về môi trường của bác. Em chỉ đề nghị bác đừng xả không đúng chỗ rồi bảo người khác dọn thôi. Ví dụ : phân lợn đổ vào ruộng thì thành mầu còn xả ra bãi tắm thì thành gì thì bác biết rồi đấy.
Xây dựng sân chơi chung này, ý thức lọ chai em cũng xin chân thành cảm ơn ý tốt của bác. Bác đã nói ra ngoài lề thì em cũng nói luôn cảm nhận cá nhân của mình. Bác thử đọc lại bài vở của mình thời gian gần đây - các topic liên quan đến SN phuot.com chẳng hạn và xem bác đang xây dựng cái diễn đàn chung này như thế nào? Xin lỗi bác, em chỉ thấy sự mỉa mai, cay cú ... hy vọng em một lần nữa lại nghĩ ngắn,nghĩ sai. Xây dựng cái kiểu đó cá nhân em coi là sự phá hoại.
Tính em thích nói thẳng với bác thế nên có gì không phải bác bỏ quá cho em, chút nữa em xin phép xóa tuốt & thề không nói thêm nữa ạ.

dân mình đoàn kết lắm dấy các bác à.
mỗi sáng đi làm ấy. cứ kẹt xe. một người chen lên thì cả đám ai củng chen, không ai chịu thua ai. kết quả...nhìn nhau cười rất tươi dù đang rất bực.

"Người Việt tự ngắm mình"

Dân hai nhăm triệu ai người lớn
Nước bốn ngàn năm vẫn trẻ con
Tản Đà​

Đất nước còn hình chữ S, huống chi, người biết làm Sai, vẫn làm, xong rồi ta Sửa dần dần, mong các bác tiếp tục góp ý!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back