What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Bắc Âu

Tiếp theo nội dung ở trên, chia sẻ với các bác lịch trình chi tiết chuyến Bắc Âu nhà tôi vừa thực hiện.

Kết luận sau khi đi qua 4 nước Bắc Âu là Nauy là số 1 về thiên nhiên, Thuỵ điển là số 1 về lịch sử và kiến trúc. Chỉ cần đi 2 nước này là đủ.

Tài liệu có thể download tại http://lamvisaonline.com/c%E1%BA%A9m-nang-du-l%E1%BB%8Bch-b%E1%BA%AFc-au/
hoặc tại đây

Đây là con đường tôi đã lái xe qua - Troll's road

Còn đây là con đường Engle road bên cạnh vịnh hẹp Geiranger

Các anh chị cho em hỏi : Vé bay từ Athens về Oslo rẻ nhất của hãng nào vào khoảng 17-20 Nov nhỉ ? Em tìm toàn ra vé tầm 170E không à, còn chịu khó lạng lòng vòng bằng Easy Jet về Rome or Milan rồi Norwegian về Oslo thì giảm được còn hơn 150USD/2 tickets nhưng mất gần 1 ngày trời phí quá.
Còn vé Istanbul về vùng đông nam á ( BKK hoặc KUL đều được ) thì rẻ nhất hãng nào ? Sao rẻ nhất cũng hơn 500USD của Malaysia Airlines, thà thôi em bay thẳng từ Oslo về BKK chưa tới 300USD, thấy Istanbul cũng là hub lớn mà khó tìm đường bay về vùng đông nam á mình quá à.
Em đang điên đầu tìm vé, hic hic. Xin giúp em, em cảm ơn lắm ạ.

Các bác cho em hỏi thông tin thuê xe đi từ ODDA- OSLO hoặc ODDA-BERGEN vào ngày thứ 7. Vì chủ quan không xem trước nên lịch Bus không có chuyến này, em tính kiếm phương tiện di chuyển thay thế.

Mình dự định đầu tháng 8 sẽ qua Bắc Âu cùng bà xã và một cặp nữa ở cơ quan, đều U5 cả rồi. Mình đã đi mấy nơi này nhưng chủ yếu đi công tác nên ngắm nghía cũng mức độ. Lần này dự định khoảng 10 ngày để đi Hel-Stok-Oslo.
Bay từ HN sang Hel (tất nhiên có transit đâu đó). Tầm đầu giờ chiều là tới Hel. Ở đó trọn vẹn khoảng 2 ngày. Chủ yếu đi Hop on Hop off và ra đảo. Chiều ngày thứ ba thì đi ferry sang Stokhom. Ở đó khoảng 2 ngày
Sau đó định đi tàu hoặc mb sang Oslo. Theo giới thiệu thì mọi người bảo nên đến Vịnh (mình quên mất tên và có tàu chạy dọc biển). Nếu như vậy thì ở Nauy mấy ngày là vừa đủ ?
Sau đó bay từ Oslo về Đức rồi đường ai nấy đi.
Nhờ các bạn tư vấn, nhất là ở Stokhom, Oslo nên đến thăm địa điểm nào và ăn nghỉ ở đâu cho tiện.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back