What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch cho các Cung phượt

phuongthuthuy

Phượt thủ
Hỏi kinh nghiệm cho hành trình: Việt Nam-Srilanka-India-Nepal-Tibet-China-Mongolia

Cuối tháng 11/2015 này mình định có một hành trình kéo dài từ: Việt Nam - Thái lan - Srilanka - Ấn Độ - Nepal - Tây Tạng - Trung Quốc - Mông Cổ - sau đó về lại Việt Nam.

Mình muốn hỏi những vấn đề sau:

1) Thủ tục xin visa Tây Tạng nên xin tại Việt Nam trước khi lên đường hay nên xin tại Kathmandu? (Nếu xin tại Kathmandu thì mình phải ghép tour đoàn nên giới thiệu cho mình một công ty uy tín nhé)

2) Visa Mông Cổ xin tại Trung Quốc thì có thuận tiện không và mất bao nhiêu thời gian?

3) Di chuyển trong nội địa các nước trên nên dùng phương tiện gì (tiêu chí của mình là rẻ vì mình không bó buộc về thời gian)

4) Các anh chị, các bạn đã đi trước có điều gì chỉ giáo thì cứ tự nhiên comment giúp mình bởi chưa có nhiều kinh nghiệm đi bụi xa và dài như vậy.

Cảm ơn cả nhà ạ.

Re: Hỏi kinh nghiệm cho hành trình: Việt Nam-Srilanka-India-Nepal-Tibet-China-Mongoli

Hóng thông tin cùng chị,e cũng đang lên cung tương tự vậy chỉ có điều kết thúc ở Tây Tạng thôi mà còn hoang mang những vấn đề này.

Đây là Chủ đề được tạo ra nhằm mục đích giải đáp thắc mắc về các vấn đề liên quan tới việc đi nhiều quốc gia trong một cung phượt/du lịch.

Vì đây là Cung khác đặc biệt, liên quan cùng lúc đến nhiều quốc gia, do đó các thành viên sau khi đặt câu hỏi tránh chờ đợi lâu có thể tham khảo thêm thông tin tại các chủ đề thuộc các quốc gia mà mình có đi qua trong cung phượt/du lịch đó.

Trước khi đặt câu hỏi vui lòng tham khảo, đọc thông tin tại các chủ đề hiện hữu.

Trân trọng

Phuot.vn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,146
Latest member
sportifiles
Back