What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Đà Lạt (2014)

Status
Not open for further replies.
Re: Xin các bác chia sẽ kinh nghiệm đi Đà Lạt

Chào bạn. Đoạn đường từ TpHCM - QL28 - Đà Lạt có bài trong forum, bạn đọc tham khảo nhé. Đi tay ga đường đèo thì chạy vừa phải, kiểm tra thắng xe, lốp xe, thay nhớt, bảo trì trước khi đi. Kiếng hậu đầy đủ, đi đường đèo quanh co nguy hiểm, chạy nên chú ý.

Re: Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Cho m hỏi là m đang tính đi đà lạt vào lúc 17/2/2014 này, mình canh qua tết đi để giá phòng cho rẻ, mình đi xe phương trang thì có chuyến nào đi tầm 5-6g sáng có mặt ở đà lạt hok cả nhà? và sau khi xuống bến xe, thì làm sao nhờ xe trung chuyển chở giùm m ra khách sạn dc?? tại nào giờ m đi xe nhà ko à, nay muốn đi bụi thử cho biết nên ko biết đón xe sao để ra khách sạn dc? và chờ xe trung chuyển có lâu ko?? ở gần bến xe phương trang có tiệm nào để ăn sáng như hủ tiếu hay mì gì ko vậy cả nhà????

Đi tuần trang mật nên chọn khách sạn nào đẹp 1 tí để có không khí lãng mạng chứ bạn. Chọn khách sạn giá 200 - 300 thì giống như nhà nghỉ rồi, phòng ốc không được đẹp thì làm sao có sự lãng mang chứ. Đã đi tuần trang mật thì không nên tiết kiệm về khoảng chi vào khách sạn nhé bạn ... ( khách sạn phố núi 3 sao cực đẹp giá chỉ có tầm 500k thôi nhé ) bạn nên tham khảo khách sạn này hen.

Mình sẽ tham khảo 400 - 500k cũng không thành vấn đề chủ yếu là phòng ốc rộng rãi, sạch đẹp và gần trung tâm, chỗ vui chơi

Mình sẽ tham khảo 400 - 500k cũng không thành vấn đề chủ yếu là phòng ốc rộng rãi, sạch đẹp và gần trung tâm, chỗ vui chơi

Vậy bạn nên tham khảo khách sạn phố núi đi nhé ... phòng ốc đẹp, ấm cúng nữa, rất thích hợp cho honeymoon luôn đó hen ...

Reveto Villa Dalat đc đó bạn, hơi xa trung tâm nhưng yên tĩnh, lãng mạng, nhân viên chu đáo, KS nằm giữa cách đồng rau và dâu tây, 2 sao mà giá lại mềm, đặt trên agoda với ivivu có 200k 1 đêm 2 người, mà đang có khuyễn mãi ở 6 ngày tính 5 ngày, tính ra có 175k 1 đêm
!

dịp vừa rồi không đi Đà Lạt được nên Tết này mình nhất định làm một chuyến lên Đà lạt. Mọi người cho mình hỏi thăm là mình muốn tìm một nơi ở yên tĩnh, có đồi thông nhưng gần trung tâm tp và giá rẻ, không biết có không nhỉ? Mọi người giúp mình với nhé. Tầm 24 - 25 al mình đi.

dịp vừa rồi không đi Đà Lạt được nên Tết này mình nhất định làm một chuyến lên Đà lạt. Mọi người cho mình hỏi thăm là mình muốn tìm một nơi ở yên tĩnh, có đồi thông nhưng gần trung tâm tp và giá rẻ, không biết có không nhỉ? Mọi người giúp mình với nhé. Tầm 24 - 25 al mình đi.

Rẻ là khoảng bao nhiêu 1 đêm vậy bạn, nói rõ ra tí để mình sẽ tư vấn cho bạn tham khảo nhé ...

Cho mình hỏi có bạn nào trong đây ở ĐL hay đang đi du lịch trên đó kg? Mình có việc tí xíu nhờ một chút. Cám ơn rất nhiều

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,656
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back