What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hà Lan - Luxembourg

Re: Thông tin du lịch Hà Lan

@anonymous: Nếu bác đáp xuống sân bay Schiphol (AMS) thì bưu điện nó nằm ở Terminal 2, gần cửa đến (Arrivals 2) đó bác. Còn không thì bên Terminal 3 cũng có 1 điểm nhưng em không chắc chắn lắm.

Bác salad75 cho em hỏi, em chỉ đến Ams từ 10h ngày 28/4 và rời khỏi Ams vào 4h chiều ngày hôm sau (ngày 29/4) thì có nên đi Keukenhof Garden ko? Em dự kiến hôm 28/4 đến thì sẽ đi thẳng đến Keukenhof luôn, còn ngày hôm sau loanh quanh ở Ám. Tuy nhiên em đọc thông tin thì thấy chỉ có vé Combi-tickets đi Keukenhof (14 euro) từ sân bay Schiphol, mà em đến Ams bằng train nên sẽ đến ở Ams Central Station ạ. Bác có thể guide giúp em cách mua vé và đi Keukenhof được không ạ? Mà nhân tiện em hỏi luôn là nếu em chỉ có thêm nửa ngày hôm sau để go around Ams thì nên đi những điểm nào ạ?

Xin đa tạ ^^

Last edited by a moderator:

Bác salad75 cho em hỏi, em chỉ đến Ams từ 10h ngày 28/4 và rời khỏi Ams vào 4h chiều ngày hôm sau (ngày 29/4) thì có nên đi Keukenhof Garden ko? Em dự kiến hôm 28/4 đến thì sẽ đi thẳng đến Keukenhof luôn, còn ngày hôm sau loanh quanh ở Ám. Tuy nhiên em đọc thông tin thì thấy chỉ có vé Combi-tickets đi Keukenhof (14 euro) từ sân bay Schiphol, mà em đến Ams bằng train nên sẽ đến ở Ams Central Station ạ. Bác có thể guide giúp em cách mua vé và đi Keukenhof được không ạ? Mà nhân tiện em hỏi luôn là nếu em chỉ có thêm nửa ngày hôm sau để go around Ams thì nên đi những điểm nào ạ?

Xin đa tạ ^^

K hỏi em nhưng e trả lời bác luôn là Keukenhof là must-go bác ah. Ngày hôm sau nếu bác k muốn cover những điểm chính thì có thể làm cái free tour nó dẫn đi quanh quanh gt Ams mất mấy tiếng là ok. Sau đó thừa tg thích đi đâu thì đi tiếp

Xin đa tạ ^^

Mình đi năm ngoái, năm nay lại đi tiếp vì thích quá, và cũng vì có cơ hội đi cùng cả nhà. Mấy gia đình VN ở chỗ mình rủ nhau đi liền, nên nghiên cứu lại thông tin.

Nếu bạn quyết định đi Keukenhof thì chỉ tập trung vào đó thôi, đừng tham chỗ khác nữa ko có mỗi chỗ 1 chút, rồi chỗ nào cũng thấy tiếc :p

Về việc mua vé di Keukenhof khi bạn ở trung tâm Ams, đối diện Central Station (về phía nào nhỉ, đợi mình xem có nhớ ra ko :( ) có 1 tourist office bạn có thể sang hỏi mua vé Combi bao gồm vé xe bus đi từ trung tâm Ams (bạn check các điểm đỗ có xe bus đó đi qua để tới đó đợi) ra sân bay, vé xe bus từ sân bay về vườn hoa và vé vào vườn hoa. Ngoài ra, cứ nhìn thấy tourist office ở trong phố thì chạy vào mua là có.

Năm nay nhà mình đi 5 ngày, định đi cả Rotterdam, cho trẻ con vào Zoo nữa, mà bảo Zoo ở Rotterdam đẹp hơn Ams, nhưng hôm đi Rotterdam chỉ đi trong ngày (vì hostel đặt hết ở Ams rồi) lại muốn đi ra làng Kinderdijk nữa, ko biết nên chọn cái nào đây.

Mà Holland Pass mình vừa check năm nay đổi mới, ko phải chọn A,B,C,D nữa mà đổi thành loại 2,5,7 có vẻ dễ hiểu hơn. Mọi người quan tâm đến Holland Pass và đi dài dài thì vào xem nhé http://www.hollandpass.com/home/

Các bác cho em hỏi, em đến sân bay Amsterdam vào 11h đêm, check in xong chắc cũng tầm 12h đêm. Nghĩ cảnh ngủ lại sân bay thì oải quá, liệu có nên thuê cái nhà trọ nào gần sân bay, đi về tầm giờ đấy có an toàn không ạ? Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với.

Các bác cho em hỏi, em đến sân bay Amsterdam vào 11h đêm, check in xong chắc cũng tầm 12h đêm. Nghĩ cảnh ngủ lại sân bay thì oải quá, liệu có nên thuê cái nhà trọ nào gần sân bay, đi về tầm giờ đấy có an toàn không ạ? Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với.

Nếu mang nhiều hành lý thì nên tìm KS gần sân bay , còn nếu không mang nhiều hành lý thì bạn có thể ngủ ở sân bay cũng được , tiền thì nên đề trong người , vali thì khóa vào , vì ở sân bay nào mình đi sáng sớm toàn thấy những người đi chuyến muộn , hoặc quá sơm họ ngủ luôn ở sân bay , họ mang theo cả chiếu( chiếu có thể gập lại) , chăn , cả Tây , cả ta có hết .Với lại ở trong sân bay luôn có người sở tại bảo vệ nên khó mà có kẻ xấu được .Chúc bạn có kỷ nghỉ vui vẻ .

Nếu bạn không phải transit mà về luôn chỗ ở thì giờ đó không sợ đâu ( nhưng nếu bạn đi một mình thì nên ở lại sân bay chờ đến sáng thì tốt hơn ) nếu đi cùng ai đó thì giờ đó không sợ .

@HMS: nhưng bác anonymous84 này phải transit vào sáng hôm sau mà. Ngủ lại sân bay cho lành, đêm hôm đi 1 mình không tiện đâu.

Cảm ơn các bác, em có 2 đứa con gái đi du lịch bụi Châu Âu. Amsterdam là điểm tới đầu tiên, không phải transit. Các bác khuyên vậy chắc bọn em ngủ lại sân bay cho lành.

K hỏi em nhưng e trả lời bác luôn là Keukenhof là must-go bác ah. Ngày hôm sau nếu bác k muốn cover những điểm chính thì có thể làm cái free tour nó dẫn đi quanh quanh gt Ams mất mấy tiếng là ok. Sau đó thừa tg thích đi đâu thì đi tiếp

Cái free tour là sao bác nhỉ? Em đọc cái iamsterdam ko thấy có vụ này ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,564
191,422
Latest member
dothinh06
Back