What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Indonesia (phần 2)

Các bạn ơi mình sắp đi Bali 1 tuần, điều trăn trở duy nhất là Cafe bên đó ntn ạ? Có quán nào có cf giống passio/ cf house/ milano bên mình không ạ?
Huhu mỗi ngày đều phải 1 ly cf nếu ko có coi như ngu cả ngày. Help me pls ...

Các bạn ơi mình sắp đi Bali 1 tuần, điều trăn trở duy nhất là Cafe bên đó ntn ạ? Có quán nào có cf giống passio/ cf house/ milano bên mình không ạ?

Quán cafe rất nhiều, nhưng cafe truyền thống của Indo họ không pha bằng phin, mà là khuấy bột cafe vào nước sôi rồi uống thôi. Quán nào có máy expresso thì sẽ có các thể loại latte/capuccino/expresso.

Mình thấy ko khác mấy, nếu nói về latte hay cappu nha, còn tìm cafe sữa đá thì (BB)

Sao ai cũng thích đi Bali nhỉ, chắc do coi hình thấy ảo quá, chứ nhóm mình đi hồi đầu năm về đều thống nhất là never again kakaka, đi cho biết thì ok.

Mình thấy ko khác mấy, nếu nói về latte hay cappu nha, còn tìm cafe sữa đá thì (BB)

Sao ai cũng thích đi Bali nhỉ, chắc do coi hình thấy ảo quá, chứ nhóm mình đi hồi đầu năm về đều thống nhất là never again kakaka, đi cho biết thì ok.

Tùy sở thích du lịch thôi mà. Bản thân mình thích những nơi độc lạ, nhưng vẫn thấy thú vị với Bali. Bali địa hình đa dạng, dịch vụ du lịch đầy đủ, tuổi nào cũng chơi được ở Bali, túi tiền ít hay nhiều cũng được hoan nghênh.

Các bác cho hỏi mình checkin online air asia Kiala Lumpur to Jakarta, sau đó ra kios sân bay in boarding pas . Theo mìn hiểu vậy là ok vào thẳng khu vực XNC. Nhưng sao đọc hướng dẫn của air asia nó lại bắt qua quầy thủ tục kiểm tra giấy tờ (mục 4)? Mình kg có hành lý ký gửi.

Attachments

342.5 KB · Views: 140
hi các bạn, mình sắp đi Surabaya và transit ở Singapore khoảng 3 tiếng, 2 chặng đều bay của Jetstar, ko biết mình có cần phải làm thủ tục nhập cảnh ko hay chỉ cần đi thẳng ra cửa chuyến tiếp theo là được ạ? Cảm ơn các bạn.

hi các bạn, mình sắp đi Surabaya và transit ở Singapore khoảng 3 tiếng, 2 chặng đều bay của Jetstar, ko biết mình có cần phải làm thủ tục nhập cảnh ko hay chỉ cần đi thẳng ra cửa chuyến tiếp theo là được ạ? Cảm ơn các bạn.
nếu chung 1 booking thì ra khỏi mbay đi theo bảng hướng dẫn transit là đc, ko cần nhập cảnh gì nha

Các bác cho hỏi mình checkin online air asia Kiala Lumpur to Jakarta, sau đó ra kios sân bay in boarding pas . Theo mìn hiểu vậy là ok vào thẳng khu vực XNC. Nhưng sao đọc hướng dẫn của air asia nó lại bắt qua quầy thủ tục kiểm tra giấy tờ (mục 4)? Mình kg có hành lý ký gửi.

Thông tin này tự động phát hành từ hệ thống. Hệ thống không phân biệt được quốc tịch nào cần hay không cần visa nên họ bắt hành khách phải đến quầy để kiểm tra giấy tờ. Tuy nhiên nếu bạn in sẵn boarding pass ra từ lúc ở nhà, thì bạn không cần nhập cảnh vào Malaysia luôn, sau khi hạ cánh ở KLIA2 bạn cứ đi thẳng qua khu transit để vào departure, đọc boarding gate trên màn hình và đến gate để lên máy bay thôi.

Tùy sở thích du lịch thôi mà. Bản thân mình thích những nơi độc lạ, nhưng vẫn thấy thú vị với Bali. Bali địa hình đa dạng, dịch vụ du lịch đầy đủ, tuổi nào cũng chơi được ở Bali, túi tiền ít hay nhiều cũng được hoan nghênh.
Mình cùng ý kiến với bạn, VD con bạn mình kêu Ubud xấu hơn Sapa, đi Hà Giang rồi ko bgio mún quay lại Bali =))) mình thấy hài quá đi.
Mình mới đi về và thấy Bali rất thú vị, đặc biệt Nusa penida mình muốn quay lại ở đó 1 đêm :)
Và Ubud thì khác hoàn toàn Sapa hay hội an chả hiểu sao mn lại thấy giống đc =)))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back