What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Indonesia

Status
Not open for further replies.
Honey moon ở Bali

HI cả nhà, mình đang dự kiến sẽ có tuần honey moon ở Bali vào tháng 12/2012 này, mà mình lại hoàn toàn mù tịt ko biết phải mua vé máy bay của hãng nào cho rẻ, ở chỗ nào cho tiện, lịch trình như thế nào ....
:(:(
Mong các anh chị trong diễn đàn, tư vấn giúp mình với nhé. Xin cảm ơn các anh chị nhiều nhiều :)

Chào các bạn,
Tôi đang ở Jakarta công tác (nơi ở và làm việc tận Pondok - cách Trung tâm Jakarta nhưng 30km về phía nam), hiện đã xong việc và còn tuần nữa mới về Việt Nam. Tôi đang tìm điểm du lịch ở Jakarta trong tuần cuối này mà chưa có nhiều thông tin, bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo một vào chỗ tham quan ở Jakarta giúp tôi, xin cám ơn nhiều.

Hôm nay mình check thử vé bay Indo thấy rất rẻ. Bay từ Kuala sang thủ đô Jakatar, rồi bay tiếp đi Yog, rồi từ Surabaya bay đi Bali rồi từ Lombok bay về Kuala hết có 90 đô. Quá rẻ luôn, vào tầm tháng 4 năm sau. Như vậy chỉ cần rình vé khuyến mại từ VN sang Kuala nữa thôi. Nhóm nào có nhu cầu khám phá đảo Java thì đây là cơ hội tuyệt vời.

Hiện AA cũng đang khuyến mãi bay đi Lombok. Chi tiết có trong blog của mình như chữ ký bên dưới.

Các bạn cho mình hỏi, từ Yog đi Mt Bromo thì có phải qua Probolinggo không ạ? 2/9 mình sẽ đến Mt Bromo nhưng trễ quá, khoảng tầm 9-10h tối, mnhf vẫn chưa book được khách sạn, cafe Lava, Camera Indah, Java Banana, Yoschi Guesthouse hoặc Bromo Permai đều đã hết phòng. Các bạn biết thêm nhà nghỉ nào thì giúp mình với. Tnhf hình là ở đó có nhiều nhà nghỉ không ạ? Search trên mạng hoặc LP thì chỉ ra những cái mình kể trên thôi, còn lại thì có rất nhiều nhà nghỉ ở Probolinggo, nhưng nó xa quá, cách Mt Bromo khoang tầm trên 30-40km không ah. Xin tư vấn gấp. Mình hết sức cảm ơn

Re: Honey moon ở Bali

@Tungtram:

1. Vé may bay bạn có thể mua online của hãng AirAsia hoặc jetstar, lionair cao hơn một chút bạn mua của hãng Garuda. Sẽ transit ở Malay, Sing, Jakarta tùy hãng trước khi bay tiếp đến Bali. Vào thêm baynhe.vn để check thông tin.
2. Có thể book ks trước trên trang agoda.vn. Khi đến thì nên ở Ubud (cách sân bay 40 phút ô tô) hai ngày, hỏi ks về các tour đi một ngày để tham quan vùng núi của bali (các đền thơ, núi lửa...), tối thì xem các show trình diễn các điệu múa. Sau đó chuyển xuống vùng biển kuta (cách sân bay 5 phút ô tô) ở từ 2-3 ngày để tắm biển, dạo phố, ăn chơi nhảy múa rồi ra sân bay.
3. Bạn xem topic, học hỏi lịch trình của một số bạn rồi tự lên lịch cho mình, sau đó đưa lên dây để mọi người góp ý nhé.

Các bạn cho mình hỏi, từ Yog đi Mt Bromo thì có phải qua Probolinggo không ạ? 2/9 mình sẽ đến Mt Bromo nhưng trễ quá, khoảng tầm 9-10h tối, mnhf vẫn chưa book được khách sạn, cafe Lava, Camera Indah, Java Banana, Yoschi Guesthouse hoặc Bromo Permai đều đã hết phòng. Các bạn biết thêm nhà nghỉ nào thì giúp mình với. Tnhf hình là ở đó có nhiều nhà nghỉ không ạ? Search trên mạng hoặc LP thì chỉ ra những cái mình kể trên thôi, còn lại thì có rất nhiều nhà nghỉ ở Probolinggo, nhưng nó xa quá, cách Mt Bromo khoang tầm trên 30-40km không ah. Xin tư vấn gấp. Mình hết sức cảm ơn
Bạn ơi, bạn đi từ yog đến mt bromo bằng phương tiện gì nhỉ? Về lại thì viết hồi ký nhé!

Từ Yog đi Bromo gọi là xe sẽ chạy"đường dài miệt mài tôi đi..." trên đường sẽ thấy nó lướt qua đường đi Probo đó.Ở Bromo là có nhiêu k/san đó đó,và mỗi cái xa xa nhau nhé,nó là đèo nhỏ chút á!Ở Cemara Indah(phòng bằng cót) thì gần Bromo hơn thấy khói phun và nham thạch bắn ầm ầm cả đêm...Sao ko book tour nó sẽ lo k/s luôn,ở đó đa số là vậy.đương nhiên phải đi tới tối để sáng leo Bromo sớm.Nhớ đem áo chống lạnh...Hy vọng được thấy bình minh chứ đừng thấy sương mù...

Last edited:
Từ Yog đi Bromo gọi là xe sẽ chạy"đường dài miệt mài tôi đi..." trên đường sẽ thấy nó lướt qua đường đi Probo đó.Ở Bromo là có nhiêu k/san đó đó,và mỗi cái xa xa nhau nhé,nó là đèo nhỏ chút á!Ở Cemara Indah(phòng bằng cót) thì gần Bromo hơn thấy khói phun và nham thạch bắn ầm ầm cả đêm...Sao ko book tour nó sẽ lo k/s luôn,ở đó đa số là vậy.đương nhiên phải đi tới tối để sáng leo Bromo sớm.Nhớ đem áo chống lạnh...Hy vọng được thấy bình minh chứ đừng thấy sương mù...
Bạn ơi, bọn nói rõ về thời gian và giá cả tour trọn gói từ jogya đến bromo đến bali giùm mình vơi! Mình định bo ok tour vì thời gian cập rập quá, mà thấy lonely planet các bạn khoai tây chê tour này qua chưng. Nếu bạn đi tour này rùi cho mình thêm tý kinh nghiệm nhe! Many thanks

Từ Yog, bạn mua vé xe bus đi Bromo, giá khoảng 150-160.000Rp, xuất phát lúc 8h sáng, rước tại khách sạn. Xe chạy khoảng 9h tối đến Bromo, nên book ks và tour đi Bromo, ngta sẽ đến đánh thức bạn để đi núi sớm. Tour cho xe jeep riêng, bọn mình đi là 500.000Rp, đón tại ks, đưa lên chỗ ngắm núi lửa, đợi ở đó rồi đưa xuống núi lửa. Tại núi lửa, bạn thuê ngựa lên miệng núi lửa cho bít, lên và xuống cho 4 con ngựa là 300.000Rp, họ nói 150.000Rp/con, bọn mình trả giá xuống còn nhiêu đó. Hôm mình đi thời tiết rất đẹp, một khoảnh khắc không thể nào quên được. Bạn pm YM hoặc phone mình để hỏi thêm vì mình dạo này ít vô phượt

Mình cũng nói thêm, đoạn đường từ Yog đến Bromo, xe sẽ dừng ở một quán cơm dọc đường, giá cũng hỏi chát. Bạn nên đem theo thức ăn dự trữ, lên Bromo thường là tối mịt, cũng không có hàng quán gì đâu, mua mỳ ly đem theo nhé. Hôm đó mình may, vớ được anh chàng bán Basok, mỗi đứa ăn vào hết 3 tô vì quá đói, chưa chắc bạn may như mình đâu nên cứ chuẩn bị cho tốt vào

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,130
190,430
Latest member
cuong38263
Back