What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Đi xe lửa giường nằm cho khỏe, trọn 1 đêm ngủ. Mua online được, vào google đánh KTMB Malaysia sẽ thấy trang mua online.

xin mọi người giới thiệu ks tại KL với mức giá ~500k/phòng/2 ng, nhóm mình 6 ng
Cám ơn mọi ng trước ạ.

Bạn vào trang Tune hotels (hotel của Airasia) đang có khuyến mãi. Khu này gần Tháp Đôi bây giờ sầm uất.
Ngoài ra gần khu này có Cosmopolitan hostel giá rẻ, free nước uống nóng lạnh, free nấu ăn cạnh chợ sỉ trái cây ngoại Cam, Táo, Lê...và sea food rất rẻ. Ai có tâm hồn ăn uống và yêu sea food nên ngủ tại hostel này 1 đêm, chủ rất thân thiện (bà chủ người Malaysia).

Cho mình hỏi có bạn nào vừa đi Malay về còn dư sim cho mình mượn được hông ạ? ^^ Xin cám ơn nhiều, Số đt mình là 090 90 277 90

Cả nhà ơi,cho mình hỏi bây giờ quầy làm thủ tục check in của AA ở ga T1 hay T2 nhỉ? Tks các bạn.

Cho em hỏi hiện giờ đang là mùa sales ở Malay vs Sing đúng ko ah? có ai có thể update tình hình sales thế nào ko ah? có nhiều và đáng kể kho :)

Cho em hỏi hiện giờ đang là mùa sales ở Malay vs Sing đúng ko ah? có ai có thể update tình hình sales thế nào ko ah? có nhiều và đáng kể kho :)

Mega Sale Carnival của Malaysia năm nay là từ 27 June 2015 - 31 August 2015 . 5/7 này mình đi Malay có gì sẽ update tình hình cho bạn

mình mới đi malay về có 1 sim Digi còn 14 Ringgit trong đó , với 14 Ringgit đó bạn có thể để gọi (gọi về vn cũng được , gí rẻ lắm, 0,1RM 1 phút à hoặc có thể mua thêm dung lượng 3G xài (vì mình đã xài hết 500mb high speed) , hoặc k mua vẫn dùng được 3G nhưng tốc độ chậm (nhưng thấy vẫn ào ào còn nhanh hơn high speed 3g nhà mình ), bạn nào mua mình để lại giá 10RM (70k nhé), mình ở Bình Dương và Saigon .

Last edited by a moderator:
mình mới đi malay về có 1 sim Digi còn 14 Ringgit trong đó , với 14 Ringgit đó bạn có thể để gọi (gọi về vn cũng được , gí rẻ lắm, 0,1RM 1 phút à hoặc có thể mua thêm dung lượng 3G xài (vì mình đã xài hết 500mb high speed) , hoặc k mua vẫn dùng được 3G nhưng tốc độ chậm (nhưng thấy vẫn ào ào còn nhanh hơn high speed 3g nhà mình ), bạn nào mua mình để lại giá 10RM (70k nhé), mình ở Bình Dương và Saigon.

Mình ở Bình Dương ngay tp.Thủ Dầu Một bạn chia lại Sim này cho mình nha maximilian. đầu tháng 7 nay minh di Malay bạn co fb ko cho minh xin vài kinh nghiệm lun

Last edited by a moderator:
1. các bạn cho em hỏi tí. Từ sân bay KLIA2 về trung tâm thành phố thì đi bằng bus là rẻ nhật ạ?
2. Từ Kuala Lumpur muốn đi Meleka thì phương tiện nào là rẻ nhất. Có cần mua vé trước không ạ?
3. Đi chơi lòng vòng Kuala Lumpur thì đi phương tiện nào là hay nhất ạ? Xin chân thành cám ơn!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back