What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Du lịch bụi Sài Gòn - Singapore - Penang - Phuket - Bangkok - Phnompenh

Bác cho hỏi đi ra răng mà từ Sg - Bangkok chơi bời có 2t3 hay thế :(((
Cho em cái list với cung đường đi vs bác?
SG - Phnompenh - Bk và ngược lại à?
Tổng thời gian đi chắc mất 2 ngày rùi bác nhỉ?

Bác cho hỏi đi ra răng mà từ Sg - Bangkok chơi bời có 2t3 hay thế :(((
Cho em cái list với cung đường đi vs bác?
SG - Phnompenh - Bk và ngược lại à?
Tổng thời gian đi chắc mất 2 ngày rùi bác nhỉ?

Mình đi từ SG - Bangkok mất 1 ngày (có nghỉ tại Phnompenh và cửa khẩu Poipet).
Bạn nên đi từng chặng sẽ rẻ hơn nhiều.
30/1/2013 mình làm chuyến đi Sing - Malay - Thái - Cam - Sài Gòn, chỉ cần thông tin ở Sing và Malay thôi, còn lại tự mình lo liệu được hết ^^!

Bác đi 5 ngày mà ngồi xe mất 2 ngày rùi nhỉ...
Ngày 15/1 sắp tới em tính đi Cam, thời gian chắc dư dả khoảng hơn 10 ngày nên tính đi PhnomPenh, SR và cả Shihanouk. Nếu có time thì lượn cả Bangkok và Patayal...
Mà con gái thì đi một mình hơi lạ nước lạ cái tí, nhưng chắc k sao...
Tháng 7 rồi em có đi Malay, đường xá dễ đi lắm, cầm bản đồ là được tuốt :)))

ps: từ SG đi penang bác đi bus à? hỏi giá chưa?hồi trước em hỏi ở KL sang Sing có chỗ 35rm, có chỗ 70rm...đủ giá, đủ loại...
Cho em chút info với...

Bác đi 5 ngày mà ngồi xe mất 2 ngày rùi nhỉ...
Ngày 15/1 sắp tới em tính đi Cam, thời gian chắc dư dả khoảng hơn 10 ngày nên tính đi PhnomPenh, SR và cả Shihanouk. Nếu có time thì lượn cả Bangkok và Patayal...
Mà con gái thì đi một mình hơi lạ nước lạ cái tí, nhưng chắc k sao...
Tháng 7 rồi em có đi Malay, đường xá dễ đi lắm, cầm bản đồ là được tuốt :)))

ps: từ SG đi penang bác đi bus à? hỏi giá chưa?hồi trước em hỏi ở KL sang Sing có chỗ 35rm, có chỗ 70rm...đủ giá, đủ loại...
Cho em chút info với...

Mình bay từ SGN - SIN (hết 522k cả thuế), sau đó đi qua Malay hoặc bus hoặc plane (mất khoảng 33.6$ từ Sing đến Penang).
Sau đó từ Penang mình đi qua Phuket chơi và đến Bangkok, về Phnompenh sau về nhà, canh đúng Mùng 1 Tết Âm Lịch xông nhà :D
Giá cả chưa hỏi, chỉ biết là: đi đến đâu đánh đến đó, nhưng cũng cần biết chút chút để... dễ xử :p

//edit: mình toàn canh giờ ở trên xe ban đêm nên đỡ tốn tiền trọ.

//edit đợt 2: info mình 093 313 1896 - codochi

Koi bộ cũng hay bác nhỉ :-?
Nhưng mà tận 30 bác mới đi, em muốn đu theo cũng k được, phải về nhà dọn Tết =.='
Chắc phải chờ review từ bác rùi dành dụm đi lần sau...
Em lại máu đi chiều ngược lại Cam - Thái - Malay - Sing - HCM :))))

Penang thì ăn ún khỏi chê rùi...
Chúc bác có chuyến đi tốt đẹp :)

Đợt rồi 25/11 em có du lịch bằng xe buýt từ Sài Gòn đến Bangkok (5 ngày tổng thời gian đi và về) và hết có 2,300,000VNĐ.

Làm thế nào mà chỉ có 2t3 vậy bạn
Vé xe HCM-CAM-BKK đi về cũng khoảng 1t5 rồi.
Còn tiền phòng 1 đêm ở dorm rẻ lắm cũng khoảng 180k, cho bạn ở 3 cũng gần 600k
Còn tiền di chuyển Bus, Mrt ... nữa
Còn 200k bạn sống 5 ngày hả

Xe từ Sài Gòn đến Phnompenh hết 170k, Phnompenh đi Bangkok 23$ (kinh nghiệm lần sau chỉ mua từng chặng cho rẻ).
Hướng ngược lại Bangkok Poipet hết 223 bath(~155k), tới cửa khẩu Poipet đặt vé về Phnompenh 10$, đến Phnompenh mua vé về VN 170k.

Tiền phòng 1 tính dư dả cũng có 120bath/ngày/phòng/người, phòng tắm chung và free sạc free wifi.
Cứ nghe các bác đi trước vào LEK mà thuê sẽ thấy mẹ chủ nhà già khó chịu, giá 190bath/phòng mà cái gì cũng tốn tiền.
Phòng thì bạn cứ vòng vòng các chỗ đó sẽ có giá giao động từ 120 ~ 160. LEK thì xác định 190 nhé.

Gọi là chia sẻ nhưng nhiều bạn quảng cáo mấy chỗ đó là chính, mang tiếng du lịch bụi nhưng vẫn bị "thịt" ngon lành :D
Xe buýt free ko thiếu, có đi mấy xe buýt kia cao lắm cũng chỉ 19bath/chặng mà thôi.
Tàu điện ngầm thì 15 ~ 40 tùy chặng.

Bạn có thể tự tính là hết bao nhiêu cho chi phí khứ hồi SG - Thai nhe :D

Last edited by a moderator:

@jang5th: không ai tư vấn cho em chỗ ngủ ở Phuket và Penang theo tiêu chí của em à.
Ở Phuket town thoáng mát thì Sleep sheep GH nhé, phòng mới 1 mình em 1 phòng dorm luôn, có gáy không sợ phiền. Phuket Backpacker Hostel gần nhưng nóng. Patong beach thì Sea blue hostel, ngoài ra có 1 cái do Tây làm chủ cũng gần Sea blue 100Baht.
Penang thì ở Old Penang GH là biệt thự cổ.
Ah bus Poipet-Phnompenh của Capitol tour có 6-7USD à, qua cò chi cho 10USD.

Em tính lại rồi anh ơi, từ Sing em đi bus qua Malay chơi, rồi đón bus tiếp qua Phuket, rồi canh giờ về đúng ngày 1/1/2013 Tết Nguyên Đán xông nhà :p
Nếu đi bus anh có thể khuyến cáo cho em 1 số chỗ được chứ???
Vụ đi Cam Thái vừa rồi là em hứng lên đi, ko bản đồ, ko đt, nói chung là cứ balo rồi đi nên bị cò kè và cũng bị xe ôm ở Cam lừa mấy lần, cho chạy 1 vòng ra lại gần chỗ cũ là ngay bến xe :-s

Last edited by a moderator:
SG - Kul - Penang - malacca - Kul - Sg

Chào cả nhà !!!

Chẳng là tháng 3 năm sau vợ chồng em sẽ đi honeymoon ở Malaysia 10 ngày kể cả ngày bay.Mình đã đặt vé SG - Kul - SG ngày đi 10/3 , ngày về 19/3 rồi . Và đã đặt vé đi Penang vào 12/3 . Mình định lên lịch trình như sau các bạn xem như thế có ổn không , và ở những điểm đó nên đi những địa điểm nào

Ngày 1 ( 10/3 ) : Bay SG - Kul ( 10h35 -> 13h30 ) , Làm thủ tục và bắt xe bus về Kul để nhận khách sạn , nghỉ ngơi sau đó chơi xung quanh khu Bukit Bintang ( Mình ở 88inn ) hoặc khu phố tàu nếu ở China town inn

ngày 2 ( 11/3 ) : Mình định mua vé Hip on Hip off để chơi cả ngày theo bus , theo các mẹ nên đi dạng này hay tự đi

ngày 3 ( 12/3 ) : ăn sáng , nghỉ ngơi , lang thang gần KL Sentra để tiện bắt bus ra LCCT , trưa 12h mình bay Penang,Chiều nhận khách sạn , lang thang phố cổ , ăn tối

Ngày 4 , 5 ( 13-14/3 ) Chơi ở Penang , mình mới biêt mỗi Ke lok si , Penang Hill và Bãi biển Batu Fe... , rồi vườn chim , Theo các mẹ trong 2 ngày này đi những điểm nào ,

Ngày 6 (15/3 ) Ăn sáng , nghỉ ngơi . Mình đang tính book vé AA trưa này về lại Kul để bắt bus đi từ LCCT -> Malacca
Chiều nhận khách sạn , nghỉ ngơi và lang thang ở Malacca

Ngày 7,8 ( 16-17/3 ) : Mình dự định ở Malacca 2 ngày này , các mẹ tư vấn cho mình giúp luôn nhé , chiều 17/3 mình sẽ bắt bus quay lại Kul

Ngày 9 ( 18/3 ) : Mình dự định sẽ ở Putrajaya , chơi ở đây

Ngày 10 (19/3 ) : Ăn sáng , nghỉ ngơi và chuẩn bị ra LCCT để bay về SG lúc 13h

Các bạn xem giúp mình với nhé , và liệu ở Kul 1 ngày rưỡi có ít quá không ?

Cảm ơn các bạn nhiều ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back