What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Mộc Châu

Re: đi phượt ở Ba Khan - Hòa Bình

Minhg chuẩn bị dẫn một đoàn hơn chục mạng đi phượt ở Ba Khan và mọi người đều chưa có kinh nghiệm gì trong việc đi phượt cả. Vì vậy mình mong những ai có kinh nghiệm đi phượt ở địa điểm này thì chia sẻ cho mình một chút kinh nghiệm về đường xá, các địa điểm dừng nghỉ, lương thực mang theo và các vấn đề liên quan khác. Mình xin cảm ơn! :D:D

Bạn dự định đi trong bao lâu, đi bằng phuơng tiện gì, ăn ngủ ở Ba Khan hay chỉ đi qua...? Hỏi như bạn thì chịu chả biết chia sẻ thế nào.

Cần trợ giúp kinh nghiệm du lich xe máy từ Hà Nội đi Mộc Châu

Xin chào tất cả các phượt thủ cả nước !

Cho mình hỏi một số thông tin về du lịch Mộc Châu với ạ,

Mình ở tại Đà Nẵng dự tính vào giữa tháng 12/2016 sẽ đi du lịch Mộc Châu 4 ngày, khi đến Hà Nội thì có chổ nào để tìm thuê một chiếc xe máy giá rẻ đi từ Hà Nội lên Mộc Châu không mọi người ?, vì đoạn đường HN-MC khoảng 200km và t/gian nhiều nên muốn đi xe máy để tiện ngắm cảnh, không biết đường xá như thế nào có hiểm trở gì không.
Nếu xuất phát từ Hà nội thì nên đi đường nào lên ạ. (việc hỏi đường này em rất ngại và mù tịt vì năm 2014 cũng đi HN và hỏi đường thì hầu như chẳng ai chỉ và chỉ thì ko đúng gì cả => dùng Ggle maps) Mọi người ai trải nghiệm chuyên đi này rồi có thể chia sẽ thông tin và kinh nghiệm (update 2015, 2016) về đường đi cụ thể, các điểm dừng chân, nhà nghỉ đọc đường (nếu trời tối quá không thể đi xe được), trạm xăng .... với ạ

Cảm ơn mọi người nhiều nhé.

Re: Cần trợ giúp kinh nghiệm du lich xe máy từ Hà Nội đi Mộc Châu

Xin chào tất cả các phượt thủ cả nước !

Cho mình hỏi một số thông tin về du lịch Mộc Châu với ạ,

Mình ở tại Đà Nẵng dự tính vào giữa tháng 12/2016 sẽ đi du lịch Mộc Châu 4 ngày, khi đến Hà Nội thì có chổ nào để tìm thuê một chiếc xe máy giá rẻ đi từ Hà Nội lên Mộc Châu không mọi người ?, vì đoạn đường HN-MC khoảng 200km và t/gian nhiều nên muốn đi xe máy để tiện ngắm cảnh, không biết đường xá như thế nào có hiểm trở gì không.
Nếu xuất phát từ Hà nội thì nên đi đường nào lên ạ. (việc hỏi đường này em rất ngại và mù tịt vì năm 2014 cũng đi HN và hỏi đường thì hầu như chẳng ai chỉ và chỉ thì ko đúng gì cả => dùng Ggle maps) Mọi người ai trải nghiệm chuyên đi này rồi có thể chia sẽ thông tin và kinh nghiệm (update 2015, 2016) về đường đi cụ thể, các điểm dừng chân, nhà nghỉ đọc đường (nếu trời tối quá không thể đi xe được), trạm xăng .... với ạ

Cảm ơn mọi người nhiều nhé.
- HN rất nhiều chỗ cho thuê xe máy, bạn cứ search trên mạng nhé!Đi MC mà đi 4 ngày thì hơi dài, theo mình đi 2 ngày là đủ.
- HN đi MC có 2 đường nhưng bạn đi Từ TT Hn đi thẳng quốc lộ 6 nhé.HN_- Hòa Bình- Sơn La.Đường k khó đi, nhưng đoạn QL6 đầu thành phố HB khá nhiều CA và bắn tốc độ.Hãy đi đúng tốc độ và tuân thủ luật là được. Đường đó N2 và trạm xăng nhiều k phải sợ, tốt nhất nên đi ban ngày, tránh đi đêm, k an toàn.

Re: Cần trợ giúp kinh nghiệm du lich xe máy từ Hà Nội đi Mộc Châu

Hi, Cảm ơn rất nhiều bạn dulichsuoigiang đã tư vấn thông tin chu đáo nhé.

Xin thông tin hoa mận Mộc Châu

Chào các cụ!

Nhà cháu tính làm chuyến chụp choạch hoa mận Mộc Châu vào khoảng 2 ngày, dự tính đi tầm 20 - 28/2. Cụ nào vừa đi về cập nhật cho nhà cháu chút thông tin hoa đào hoa mận được không ạ!?

Các cụ tư vấn luôn cho nhà cháu đi đứng, ăn chơi những gì, ở đâu, tình trạng đường xá... Nhà cháu đi mỗi mình, ô tô ợ!

Đội ơn các cụ ạ!

Re: Xin thông tin hoa mận Mộc Châu

Hoa Mận giờ này chắc tàn gần hết rồi cụ ạ, còn mỗi cải trắng với cải vàng và tam giác mạch đoạn dọc Loóng Luông thôi.
Cụ chờ đôi tuần nữa thì chắc có nhiều hoa Đào.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back