What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Philippines

Cebu đang có khuyến mại vé 1peso đấy mọi người. E vừa đặt xong vé rẻ hơn nội địa VN luôn. Mà mắc cái là tên thì e viết in hoa, họ e lại viết in thường. Như thế có sao không các a chị ?

Mình muốn đi cebu thì mua vé thế nào để đi từ hn được ạ? Mình định đi dịp 30/4-3/5 này, mà lên vna k thấy làm sao để đi được cebu, chỉ thấy manila thôi ạ

Bạn phải mua 2 chặng: Hanoi-Manila và Manila-Cebu. Có thể mua của hãng Cebu: https://www.cebupacificair.com/vn-en

Bạn có thể mua 2 chặng tách biệt nhau: Hanoi-Manila-Hanoi và Manila-Cebu-Manila hoặc là mua 1 lần theo kiểu MULTI-CITY. Cái này tiện khi bạn bay từ HN qua Manila rồi chuyển tiếp ngay sang chuyến bay đi Cebu, sau khi nghỉ ở Cebu bạn quay lại Manila chơi, sau đó từ Manila bay về Hanoi. Hoặc từ HN qua Manila, nghỉ ở Manila xong bạn bay đến Cebu, từ Cebu bạn bay ngược lại Manila và chuyển tiếp sang chuyến bay về HN, như vậy sẽ tiết kiệm được 1 lần di chuyển giữa sân bay và khách sạn

Mấy ngày tới (14 - 19/ 3)có ai sắp qua Manila không ạ, mình cần chuyển tầm 3kg đồ (túi xách, xách tay được) qua Manila, mình đang làm việc bên này. Nếu ai sắp qua mấy ngày tới cầm được đồ giùm mình thì nhắn mình với nha, xin vô cùng cảm ơn, mình có thể đón sân bay và đưa bạn đi 1 số nơi trong thời gian mình rảnh và mời cả nhà cơm tối ^^)
Nhắn vô fb cho mình nha, www.facebook.com/trang2790
hoặc email [email protected]

Các bạn cho hỏi thời tiết Phi từ 26/6-3/7 có mưa bão chưa :)

Mình vừa về hôm qua, thời tiết đẹp, mưa đúng 1 trận nho nhỏ trên biển :)

Có hỏi chú chủ KSan ở El Nido, chú ấy bảo mùa bão từ tháng 7 đến giữa tháng 10, nên thời gian bạn hỏi 50-50 ah, hihi... Nhưng chắc có mưa là cùng thôi.

Các bác cho em hỏi tầm nào Cebu có vé rẻ ạ? Em đang muốn đi El Nido tháng 12, check vé là 250$/pax chặng Hanoi - Manila thì cao quá ạ.

Bạn theo dõi fb của Cebu, bao giờ có vé khuyến mại họ sẽ thông báo. Vé khuyến mại trong vòng 3 ngày, vé rẻ Hn - Manila khứ hồi khoảng 116$

Đợt tháng 4 mình mua được vé Cebu khứ hồi HN-Manila 105$ chắc là rẻ rồi nhỉ?
Cả nhà cho mình hỏi là đi Boracay tại sao không bay thẳng đến Caticlan mà phải bay tới Kalibo rồi đi thêm xe bus? Vì mình thấy giá vé máy bay đến 2 sân bay này (từ Manila) là tương đương nhau, đi Caticlan còn rẻ hơn?

@khanhduy87:

Nếu vé máy bay đến Catilan mà rẻ hoặc thậm chí là bằng đến sân bay Kalibo thì MUA ĐẾN CATILAN nhé.
Mọi ng hay mua đến Kalibo rồi mới đi bus là vì để tiết kiệm thôi, vì thường vé máy bay đến Catilan thường đắt.

Thân,

Yeah, bay đến Catilan bằng Kalibo khi promo 0$ thôi, bình thường thì Catilan luôn cao hơn Kalibo trên cùng 1 hãng bay (cty hàng không). Catilan bước là ra phà, còn Kalibo phải bus nữa mới đến được phà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back