What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Philippines

Re: Đi bụi đến Phillipines dễ dàng hơn mọi người nghĩ rất nhiều

Mọi người có ai leo MT Pinatubo rồi cho em hỏi với, em ko muốn xuất phát từ Manila để đến Capas từ sáng sớm mà sẽ đi đến Capas Public Maket, Tarlac vào chiều tối trước, thì ở đây có cái guest house/budge hotel nào hay ko? Em google mãi mà ko thấy cái guest house nào cả, nếu ai biết chỉ em với nhé!

Re: Boracay island - Philippines - Nắng vàng, biển xanh và... em

Tiếp tục hóng thớt này Philipine chưa đi bao giờ mà nghe kể thì quá hấp dẫn,hải lên Time để đi thôi.

Mình đi Vigan hôm 30-4, hôm nào rảnh mình share thông tin cho bạn.
Share nhanh giùm mình với, vì mình đang lên lịch cho chuyến đi tháng 9, còn 2.5 ngày trống chưa biết đi đâu, nếu Vigan đẹp thì quá tuyệt, nói thật là mình không ham đi biển lắm, có biết bơi rành đâu mà dám chơi mấy trò cảm giác mạnh hay tắm biển.
Bạn giúp sớm nhé, cảm ơn rất nhiều ạ.

Nhất trí là Boracay. Khách quan thì Cebu chán phèo. Và bạn lưu ý là chính vì Boracay rất hấp dẫn nên vé máy bay luôn full nên phải đặt trước, và cái nắng ở đó cũng chói chang lắm đới, hihi

Mình đã đi Boracay rồi, đẹp thì có đẹp nhưng chỉ cần 1-2 đêm ở đó là đủ, thật ra chán hơn ở Hội An mình vì có thể ở Hội An 5-6 đêm vẫn chưa hết ngán do Hội An có nhiều thứ mời chào hơn (không phải vụ bum bum đây nhá)

Mình đã đi Boracay rồi, đẹp thì có đẹp nhưng chỉ cần 1-2 đêm ở đó là đủ, thật ra chán hơn ở Hội An mình vì có thể ở Hội An 5-6 đêm vẫn chưa hết ngán do Hội An có nhiều thứ mời chào hơn (không phải vụ bum bum đây nhá)

Èo mình ở Boracay 4ngày 3 đêm mà vẫn thấy chưa thỏa mãn đó. Đi chơi nhảy dủ, đi bộ xuống biển cho cá ăn,chơi thuyền chuối, ra đỉnh Arial poin nhảy xuống, ăn uống, múa lửa, tham gia 1 số tour ở đó nữa. Hội An thì mình thấy buồn hơn ở Boracay, Boracay đông vui tấp nập hơn nhìu

Hiện tai, Cebu đang KM giá rẻ $88 khứ hồi đã bao gồm thuế từ tháng 1 đến tháng 3 năm 2013. Thời hạn book vé đến ngày 21/7/2012. Mình dự định đi từ ngày 21 đến 27 tháng 2 năm 2013. ACE nào muốn đi thì mình cùng lập topic riêng nhé. Thanks
Nick yahoo:duyhungmax

Mình có xem qua nhưng khuyến mãi đi từ HCM hay HN

Manila to Bangkok, Brunei, Ho Chi Minh, Jakarta, Singapore,
Kota Kinabalu, Kuala Lumpur, Hanoi or Siem Reap NEW!

Cebu to Singapore

Iloilo to Hong Kong or Singapore NEW!*

*Travel starts on Nov. 8, 2012

P1,488

Không biết Jinny có nhầm không? HÍc muốn đi lần nữa ....

KM bay tu SG Jinny oi. Neu Jinny muon di lan nua thi minh len lich trinh som nhe, keo lai het KM

@Cara: em khong thich Bien thi di Vigan Unesco city DEP LAM, con thoi gian thi ghe Laoag tham Paoay Unesco Church, luc do neu muon Tam bien thi Laoag co Pagudpud duoc menh danh Boracay the North. Tum lai nen di Vigan.

Sáng nay ngủ dậy trong cơn hoảng loạng, thấy cebu giảm giá $9 từ HCMC-Manila, em đã mua 2 vé tháng 9 này đi, tổng thiệt hại $200.
Tụi em đi 3 ngày 2 đêm và chỉ ở Manila thôi, tính đi
- pháo đài Santiago
- công viên Rizal Park
- thánh đường Sant Agustin
- cổ thành Walled city
- khu Intramuros
và mấy khu shopping
Mọi người thấy vậy có đủ không ạ? Em mới đọc được những chỗ này là đẹp ở Manila.
Book vé cái đùng, vẫn chưa tin được là tháng 9 này mình đi Phi :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back