What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 2)

Status
Not open for further replies.
@altaybonita :
1. Thích hay không mình cũng không biết vì chưa đi ;) nhưng những bạn đi rồi thì thường thấy kể như này : sáng phải dậy sớm ra tower xếp hàng mất vài tiếng, rồi chờ thêm vài tiếng nữa để đến lượt lên, mà cũng chỉ lên được tới đoạn nối giữa 2 tháp thôi ( thấp tè ), ngó nghiêng tầm 15 phút thì bị đuổi xuống :( Tính mình ghét chờ đợi nên nghe vậy là té khẩn :D
2. Melaka ban đêm có chợ đêm, đi thuyền trên sông, vào bar xì xồ với tây, cũng có shopping mall, giá thì chắc là rẻ hơn KL và Sin rồi. Cuối tuần dân Sin qua đây ăn chơi mua sắm nên đông vui. Nếu không muốn ngủ ở Melaka bạn có thể đi xe bus 8pm sang Sin tầm... nửa đêm !
3. USS nằm trong Sentosa luôn. 1 ngày cho USS là vừa đủ, vì xếp hàng lâu lắm. 10h sáng USS mới mở cửa nên bạn có thể tranh thủ dậy sớm đi tham quan các điểm gần đó ( như cầu Henderson waves, chùa răng Phật... chẳng hạn ) Vào trang www.gothere.sg tham khảo bản đồ nhé.
4. Shopping thì có Bugis Junction, khu Orchard. Sáng thứ 7 có thể tranh thủ được luôn vườn chim Jurong, vì các shop ở Singapore sau 10h sáng mới mở.
Cuối tháng này mình cũng đi, rồi về chia sẻ kinh nghiệm thêm nhé :)

@Altay: Cá nhân mình thì thấy Twin Tower hay và đáng để bỏ thời gian lên xếp hàng và tham quan. TT được xem là biểu tượng của KL mà, cũng nên lên cho biết người ta xây dựng nó hoành tráng như thế nào. Nếu bạn thích ngắm cảnh nữa thì tuyệt vì từ đây có thể ngắm được nhiều góc KL lắm. Melaka buổi tối cũng không buồn đâu, chỉ là cuối tuần có chợ đêm thì nhộn nhịp hơn và đặc sắc hơn (chợ đêm Melaka hay hơn các thể loại Bến Thành hay Kỳ Hòa nhà mình nhiều). Ko có chợ đêm vẫn có thể lang thang phố xá chụp ảnh rồi ghé quán nào đó thưởng thức cafe và nghe nhạc Pháp. Sentosa thực sự chỉ là khu phức hợp thôi mà, để đi cho biết chứ không đi lần này còn có lần sau, không phải tiếc đâu bạn!

Chào mọi người, mình cũng mới tham gia vào phuot.com, tháng 07 tới mình định nghỉ phép đi du lịch tự túc tại Sing 4 ngày 3 đêm, thời gian thì cũng ko nhiều nên mình cũng muốn tranh thủ đi đến những nơi tiêu biểu của Sing, mình tham khảo trên này và tự lập 1 cái tour ntn, vì ko rành địa hình Sing nên mình hy vọng mọi người góp ý để chuyến đi của mình được thuận lợi, xin cảm ơn các bạn rất nhiều :)

Ngày 1:
*8h : có mặt tại sân bay (TR 2327 SGN 09:10 hrs SIN 12:05 hrs)
*12h30 : Đón MRT về nhà nghỉ cất đồ, ăn uống, nghỉ ngơi
*14h chiều: ra vịnh Marina tham quan Esplanade Theatre & MerlionPark
*16h: đi ăn uống (ăn uống tại foodcourt các điểm tham quan)
*17h: tiếp tục tham quan Khu Marina Bay Sands- Khu phức hợp mua sắm – giải trí mới của Singapore.
*21h: Về lại nhà nghỉ

Ngày 2:
• 6h: Sáng ngủ dậy ăn sáng
• 7h: Khởi hành đi đảo Sentaso, tham quan khu mua sắm Vivo city- rất đẹp (mua luôn vé coi nhạc nước suất 7:40 tối ở Vivo city- ???bao nhiu tiền/vé?)
• 9h30 Đến Universal Studio (Mua vé66$/người) Khu phim trường mới xây dựng của Sing với những show diễn & những trò chơi thú vị.
• 10h: Tham quan Universal Studio: Madagasca, Far Far Away, Lost World...
• 12h: Ăn trưa trong USS.
• 13h: Tiếp tục tham quan US: Ai Cập, New York, Hollywood...
• 17h: Ăn tối
• 18h: Sang sentosa xem nhạc nước suất 7:40 .Xem xong quay lai cổng USS xem show Crane Dance lúc 21h
• 22h30: Về lại nhà nghỉ

Ngày 3:

• 6h30: Sáng ngủ dậy ăn sáng
• 7h30: Tham quan Botanic Garden. Vườn Bách Thảo lớn & đẹp ở Sing.
• 11h: Tham quan khu mua sắm Ion Orchard
• 12h: Ăn trưa
• 14h: Tham quan khu mua sắm Orchard Center
• 16h: Tham quan khu mua sắm Ngee Ann city
• 17h : Ăn tối
• 18h: Tham quan khu mua sắm Raffles City
• 20h: tham quan Anderson Wave Bridge, Alkaff Bridge…
• 21h30: Về lại nhà nghỉ

Ngày 4:
6h30: Ăn sáng
7h30~11h: Khởi hành đi tham quan & mua sắm tại khu Bugis Village, Sim Lim Tower
11h30: Ăn trưa
12h: Về nhà nghỉ dọn dẹp đồ, & nghỉ ngơi
14h:có mặt tại sân bay (TR 2328 SIN 15:10 hrs SGN 16:05 hrs)

+ Có cần edit gì thì mọi người cứ điều chỉnh giúp mình nha.

Hic, các bác lại tư vấn cho em với ạ. Vấn đề của em hơi bị lằng nhằng chút ạ. Như em đã báo với các bác là em đi họp ở Philippines nhưng lại hứng thú sang Sing chơi nên em sẽ sang Sing trước rồi mới qua Phil sau.

Vấn đề của nhà em là con em em nó muốn bám càng đi theo nhưng mà nó chỉ sang Sing thôi cho nên sau khi họp ở Phil về em sẽ phải quay lại Sing đón nó. Em định book vé từ Manila về Sing ngày mùng 7/7 và từ Sing về Hanoi ngay 8/7, không hiểu em đi thế hải quan có sờ gáy em không bác? nó có đặt vấn đề về hành trình vòng vèo Hanoi-Sing-Manila-Sing-Hanoi của nhà em không ạ?

Một câu hỏi hơi bị cà rốt tí nhưng mà các bác thông cảm vì em chưa sang Sing bao giờ :D. Giờ check-in và check-out của khách sạn là mấy giờ ạ? Em check-in tầm 4h sáng ngày 7/7 và check-out tầm 3h chiều ngày 8/7 thì tính là 1 day hay 2 days ạ? Tks các bác trước ạ.

@Pizza: Có thể HQ sẽ đặt dấu hỏi khi thấy hành trình vòng vèo của bạn, nhưng cứ bảo tao đi chơi cùng người thân rồi đi họp 1 mình, giờ tao quay lại đón người thân của tao rồi mới về. Hết! Có sao khai vậy, bạn không gian dối gì thì không phải sợ, hơn nữa có giấy tờ chứng minh đàng hoàng (vé máy bay + booking confirmation của ks) thì có gì đâu mà lo! Giờ giấc check-in/check-out bạn nên xem thông tin của chính ks mà bạn đã đặt phòng ấy, họ đều có ghi rõ ràng hết (thường là check-in 11AM và check-out 12PM hoặc 1PM). Còn việc in-out như giờ của bạn thì phải tính 2 ngày rồi, nhưng cứ việc hỏi rõ ks xem sao đã rồi tùy tình hình mà thương lượng.

@pizza: vừa rồi 2 vợ chồng tui cũng bay như vầy nè: SGN-Sing-KUL-Sing-SGN. Các lần làm thủ tục ở Sing-KUL đều không bị hỏi một tiếng nào. Chỉ đưa passport cùng với vé máy bay, cộng với đưa cái mặt cho họ ngó rồi chấm hết! Rất buồn khi các bạn hải quan cả ở Sing và Mã đều không thèm hỏi mình câu nào! (không có cơ hội luyện tập tiếng Anh, hic hic (chảnh ghê chưa!)... !). Nói vậy để bạn yên tâm. Hải quan không khó như bạn nghĩ đâu!

@lilac: Cảm ơn bạn nhiều :).

@altaybonita: Đây cũng là lần đầu em qua Sing bác ơi, toàn đọc bài trện diễn đàn rồi lên lịch trình à ;). Tới Sing thì để xem tùy cơ ứng biến, em định book vé USS online trước, đến đó buổi sáng thì mua vé "Song of the sea". Đi 1 ngay không nhiều đâu bác ơi, em còn sợ đi không hết nữa là :p. Giờ em cũng giống bác ước gì đặt vé đi thêm 1 ngày nữa :((.
Mà bọn em đi cũng 2 người à, có gì bác nhập bọn chung cho zui (beer).

Last edited by a moderator:
Cảm ơn hai bác Schtroumpf và conlele nha. Khổ, đi Sing lần đầu mà lại đi theo kiểu vòng vo tam quốc nên em hơi ca mơ run tí :D. Các bác lại cho em hỏi chút em định sang đó mua Iphone 4 thì nên mua ở đâu ạ? có dex mua không ạ? Nên mua ở store hay mua online ạ?

USS nó rộng và nhiều thế nên nếu trong trường hợp ko có time thì mọi người có thể cho mình lời khuyên xem những show nhất định ko thể bỏ qua, thanks mọi người.

@atamd: Theo mình thấy thì USS không rộng (chắc còn thua Đầm Sen). Nếu bạn chơi ít trò chơi tất nhiên tiết kiệm được thời gian xếp hàng thì chắc chắn xem được hết các show. Có vài show hay như Water World, Lights-Camera-Action hosted by Steven Spielberg. Đừng bỏ qua Shrek 4D, xem 4D xong có thể bạn được nhân viên hướng dẫn qua xem tiếp show Donkey Live - show này cũng không có gì đặc biệt. Nếu chơi mệt bạn ghé vào coi show Monster Rock để... nghỉ mệt (vì mình thấy nó không hay lắm). Vừa vào cổng USS bạn xin tờ hướng dẫn và tờ chương trình, trong đó có thể hiện bản đồ tổng thể khu USS cũng như tờ chương trình liệt kê thời gian và tên các show sẽ diễn ra trong ngày.

Chúc bạn chơi vui :)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,700
190,158
Latest member
Daiak
Back