What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
@Duongyo: em cứ đưa tiền chẵn người ta sẽ thối lại cho em hén, hoặc nếu kẹt lắm thì em ra các trạm Passenger services của MRT đổi 1 ít :p. Từ sân bay muốn đi MRT em phải đi qua Terminal 2 (đi từ Budget Terminal bằng free shuttle bus hoặc từ các Ter khác bằng skytrain) và tại Ter này có Passenger Services >>> em vô mua thẻ EZLink và xin bản đồ đi MRT tại đây. 1 thẻ EZlink là 12 đô Sing, trong đó em sẽ mất 5 đô phí làm thẻ và có 7 đô trong thẻ như credit để di chuyển.. Mỗi lần nạp phải nạp từ 10 đô và ko được để thẻ dưới credit 3 đô (nó sẽ ko cho ra khỏi trạm nếu ko đủ tiền trả cho chuyến vừa di chuyển). Thẻ EZLink có thể dùng đi bus, monorail, thanh toán đồ ăn thức uống ở những chỗ chấp nhận :D

helu mọi người ^^
tình hình là có dư 04 vé máy bay Jestar tu SGN đi Sing ngày 18/7 về 22/7, bạn nào có nhu cầu thì mình nhượng lại với giá hữu nghị nha. hoặc bạn nào có tên trùng với bạn of mình thì càng tốt. có gì thì pà kon Pm mình nhá.
tên of bạn mình:
- NGUYỄN THANH TUẤN
- HUỲNH THỤC HẢI TẦN
- HỒ MINH THÀNH
- HUỲNH TẤN PHÁT.

cám ơn mọi người. ^^

Chào các anh chị,

Em đã book vé máy bay và dự kiến đi Sing giữa tháng 9. Bây giờ đang băn khoăn chỗ ở KS.

http://abchostel.com.sg/index-eng.php?section=accomodation ( chỗ này hình như là khu Indian thì phải)

Em đã đọc ở đâu đó trên diễn đàn, có thấy 1 anh đề nghị KS này. Không biết có ai từng ở KS này không cho em ý kiến với
1. Khách sạn này có gần trạm MRT nào không
2. KS này có an toàn không? Nhất là đi chơi về buổi tối như đi ăn cháo ếch, đi Clark Quay chơi.....v.....v

Do em dự định thuê phòng private (2 người) mà thấy giá KS này cho phòng 2 người vẫn nằm trong ngân sách của em

Em thì mong muốn tìn được KS nào ở trong khu China Town mà có phòng private room ( có toilet) luôn trong phòng nhưng tìm mãi vẫn chưa ra được KS như vậy mà giá bằng KS ABC ( khoảng $$ 75)

EM đi phượt cũng nhiều rồi nhưng chủ yếu trong nước. Lẩn đầu tiên đi nước ngoài, mong mọi người chia sẻ..
Cám ơn các anh chị

Các bạn cho mình hỏi đón MRT từ trạm Changi aiport line xanh ve trung tâm, thì đến trạm Tanah Merah mình phải đi xuống đổi trạm để về Lavender MRT phải không? Vì mình nghe bạn kia nói hok phải nó chạy 1 lèo để về mà nó xoay đầu về lại trạm Changi Aiport

Mình book vé sang Sing từ 26/7 - 29/7 có bạn nào đi dịp này không nhỉ? cho mình join cùng với cho vui. :)

EM TÍNH SANG SING VÀO THÁNG 2, CÁC BÁC XEM LỊCH TRÌNH THẾ NÀY ỔN KO Ạ VÌ EM ĐI LẦN ĐẦU :(

Ngày 1
04:00 PM
- 4h: Đón MRT rẽ vào Chinatown (ga MRT Chinatown)
- 4h30: Tham quan khu phố người Hoa đặc trưng tại China Town
- 17h: Ăn chiều tại China Town
-18h sau đó đi tiếp 1 ga nữa (Habour Front)] đến và tham quan Vivo City mua vé đi santosa.
-19h30: Tham quan bảo tàng sáp – Images of Singapore
- 20h - Nhạc nước (the song of the seas)
-22h: đến khu Gaylang ăn cháo ếch

Ngày 2
-7h: Ăn sáng
- 8h: Tham qua khu vườn Botanic Garden
- 9h: Tham quan vườn Lan Orchid
-11h Ăn trưa
-12h: Đón MRT đi Zoo
-17h: Quay về hostel
-19h: Ăn Laksa Khu Bugis
-20h: Tham quan Chợ bugis
- tượng sư tử
- nhà hát sầu riêng
-cầu helix, trung tâm thương mại,
-ngắm viện khoa học và Marina Bay Sands
-22h Signboard Seafood ăn chili grab: 414 Geylang Road, Lorong 24

Ngày 3
National Museum, Art Museum , Armenian Church , Buddha Tooth Relic Temple & Museum , Sri Mariammam Temple , Elgin Bridge , Parliament House , Đài tưởng niệm City Hall [ cho mình hỏi những địa điểm nay có gì đặc sắc nên tham quan ko ạ ? ]...

chiếu tối + sáng ngày 4 : free days

Last edited:
@gaconlangthang :
Mình cũng có nhu cầu tìm room kiểu như bạn, nhưng túi mình chỉ tầm 50$/2 nguoi/ đêm thôi, vậy nên mình chọn ở khu Geylang, theo như nhìn bản đồ và cầm thước đo, thì hotel 81 Lucky mình chọn đi ra MRT gần nhất (quên tên) khoảng 500m. Xa 1 tí. Nếu bạn có 75$, có thể chọn hotel khác ở khu Geylang này, gần MRT hơn. Còn khu Chinatown, cũng có hotel giá tầm 75$ đó, gần MRT chinatown. Có thể tham khảo www.booking.com hay www.agoda.com. Booking.com không thu phí thay đổi (>90% phòng là thuộc dạng free hủy phòng) hay hủy phòng nên mình cứ book trên nì, xong rồi mà an tâm xem tiếp coi có khuyến mãi hay đề nghị hotel nào hay hay thì nhào vô hủy, rồi lại book, hehe(trước 10 ngày sẽ ko charge phí).

Mình thấy thì các hostel giá cũng vậy, rẻ và ok thì cũng 25$ trở lên, có khi đến 35$ (1 người), mà mình đi thì couple, tính ra 2 người ko ít chút nào. Khu Geylang thì nhìu bạn có nói rồi, trước 24h cũng ko sao, sau 24h thì quá khuya, mình ko nghĩ là mình có sức đi từ sáng 7h đến 0h nên ko quan tâm ^^ (10h pm là đuối rồi)

Tình hình thứ 6 tuần này 20/7 -23/7 mình làm thử 1 chuyến qua Sing vì bữa có đợt Singapore Airlines khuyến mãi mua được 2 vé khứ hồi với giá 350, bữa giờ cũng busy quá mình mới đặt được khách sạn Amrise gần khu Geylang. Đang dự tính đọc hết 3 phần luôn mà chưa kịp. Nay mình hỏi khi tới Sing có nên mua EZlink loại Tour pass nghe nói là 8$/day để đi lại cho thoải mái khỏi nghĩ tới việc nạp tiền, hay là loại nạp tiền?

Còn lịch trình chắc mình sẽ bắt chước một số bạn trên này chứ giờ hỏi thì kì quá hihi. Thanks mọi người nhé.

Re: Niên ký đi bụi Singapore - Malaysia

Nhà mình có ai vừa đi Sing về cho mình xin, hoặc mượn Sim M1 với, mình sẽ gửi trả lại ngay sau khi về

Tình hình thứ 6 tuần này 20/7 -23/7 mình làm thử 1 chuyến qua Sing vì bữa có đợt Singapore Airlines khuyến mãi mua được 2 vé khứ hồi với giá 350, bữa giờ cũng busy quá mình mới đặt được khách sạn Amrise gần khu Geylang. Đang dự tính đọc hết 3 phần luôn mà chưa kịp. Nay mình hỏi khi tới Sing có nên mua EZlink loại Tour pass nghe nói là 8$/day để đi lại cho thoải mái khỏi nghĩ tới việc nạp tiền, hay là loại nạp tiền?

Còn lịch trình chắc mình sẽ bắt chước một số bạn trên này chứ giờ hỏi thì kì quá hihi. Thanks mọi người nhé.

Trưa ngày 19/7, mình sẽ nhận phòng ở Hostel: Empire Hostel, 41 Opal Crescent , Singapore.Mình ở Sin 2 ngày sau đó đi Penang-Malaysia, cũng có 1 nhóm phuot đi Sin 19/7----22/7 (16 người). Alo mình 0932730101 Núi.:)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back