What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Singapore (Phần 4)

Status
Not open for further replies.
Em chỉ nhận đc 1 bản confirm của booking.com thôi, còn chưa thấy bên Fragrance Hotel ý kiến gì. vậy chắc là ok rồi phải không ạ? Mai em phải check xem thẻ có bị giữ đồng nào không. Em chỉ lo sang đó không có chỗ ở mấy người lớn đi cùng chửi em chết, tội cho học hành tử tế mà dại :). Thank anh zanyminh nhiều.

Bạn có thể trả tiền mặt để đi xe bus.
Bus ở Singapore không mua thẻ dùng tiền mặt được không các Bác ?
Vì mình chỉ transit ở Singapore khoảng 4 tiếng nên đi taxi vào trung tâm và tính đi bus vài chổ gần đó, nên không xài thẻ.
Cám ơn.

Mọi người ơi, chỉ giùm mình với, khẩn cấp. Mình mua 20kg kí gửi của tiger mà thấy có người bào dc gửi có 1 kiện cho 20kg này thôi, có đúng ko vây?

Các bạn đi tiger rồi giúp mình gấp với.

Quote lại, nhà mình có ai đi tiger chưa ạ? :(

Em chỉ nhận đc 1 bản confirm của booking.com thôi, còn chưa thấy bên Fragrance Hotel ý kiến gì. vậy chắc là ok rồi phải không ạ? Mai em phải check xem thẻ có bị giữ đồng nào không. Em chỉ lo sang đó không có chỗ ở mấy người lớn đi cùng chửi em chết, tội cho học hành tử tế mà dại :). Thank anh zanyminh nhiều.
Nếu nhận confirm của booking.com rồi thì ok, đảm bảo có phòng (nhớ in ra và mang giấy confirm đi theo nhe, để an tâm còn mang cả thẻ visa của bạn đi theo nữa), còn thẻ VISA bạn dùng là gì ? trên đó có ghi chữ debit hay credit ? Thường visa luôn có kèm dịch vụ internet banking sẵn, bạn lên web check xem có mất tiền không là rõ thôi hà, mà cũng không phải tất cả đều mất nên không lo. à mà thật ra cũng chỉ giữ dùm chứ ko lấy luôn nên ko gọi mà mất dc hihi

Fragrance có gửi email cho bạn không ? Fragrance có yêu cầu bạn đổi thẻ visa khác không ? Nếu không thì có gì phải hoang mang trong khi Martin Khoa dùng thẻ visa debit.....

Bản thân mình cũng dùng thẻ visa prepaid, còn tệ hơn debit hay credit, fragrance hotel kêu mình đổi visa, mình không đổi, nó cancel. Mà nó luôn làm điều đó rất lâu trước khi đi, chứ khi đã gần ngày đi nó không bao giờ làm thế, vì ngay khi bạn đặt hotel nó đã check thẻ visa bạn rồi.

Fragrance khác với các hotel khác (vì mình từng book nó xong cancel và book cả hotel 81) là không tạm giữ tiền gì cả mà thấy bạn dùng debit hay prepaid thì không chịu thôi, còn các hotel khác thì tạm giữ tiền của bạn, có khi đến cả tháng sau nó mới trả. Trong khi qua đó vẫn phải trả tiền mặt cho hotel.

Cho nên 1 câu cuối : dùng booking.com phải chuẩn bị tâm lý 1 số (not all) hotel tạm giữ tiền của mình, nên dùng agoda trả trước luôn là phẻ ru (nhưng lại có 1 cái lo là biết hotel có tốt như mình nghĩ không mà pay hết cho nó 1 lần ?)

Nếu gặp vấn đề với tiền tạm giữ (quá lâu), email cho booking.com, họ sẽ giải quyết trong 1-2 ngày. Với mình thì họ call thẳng từ singapore cho mình, hỗ trợ bằng tiếng Anh qua phone.

Mình book đồng thời 2 ks ở cả 2 nước cùng chung 1 thẻ . Thế mà bên Fragrance lại bắt update thẻ liên tục . Dĩ nhiên là lúc book nó đã gửi email confirm rồi . Nhưng sau đó chỉ có ks ở Fragrance mới bắt update thẻ còn ks kia thì lại ko . Chứ còn chuyện Prepaid hay Debit thì có khác gì nhau vì có đồng nào trong đó đâu . Và cũng đều book trên booking.com. Chứ nếu thẻ mình ko hợp lệ thì cái ks kia nó cũng đã bảo update rồi .Chứ mình ko bàn đến vấn đề Credit . Vì cái đó chắc chắn là hợp lệ rồi

Mình book đồng thời 2 ks ở cả 2 nước cùng chung 1 thẻ . Thế mà bên Fragrance lại bắt update thẻ liên tục . Dĩ nhiên là lúc book nó đã gửi email confirm rồi . Nhưng sau đó chỉ có ks ở Fragrance mới bắt update thẻ còn ks kia thì lại ko . Chứ còn chuyện Prepaid hay Debit thì có khác gì nhau vì có đồng nào trong đó đâu . Và cũng đều book trên booking.com. Chứ nếu thẻ mình ko hợp lệ thì cái ks kia nó cũng đã bảo update rồi .Chứ mình ko bàn đến vấn đề Credit . Vì cái đó chắc chắn là hợp lệ rồi
Ghi lại ý của mình đã viết : dùng booking.com nên chuẩn bị tâm lý có thể hotel bạn book sẽ tạm giữ tiền, nếu ko thì cứ agoda trả trước hết 100% là khỏi lo :LL

Nếu nhận confirm của booking.com rồi thì ok, đảm bảo có phòng (nhớ in ra và mang giấy
confirm đi theo nhe, để an tâm còn mang cả thẻ visa của bạn đi theo nữa), còn thẻ VISA bạn dùng là gì ? trên đó có ghi chữ debit hay credit ? Thường visa luôn có kèm dịch vụ internet banking sẵn, bạn lên web check xem có mất tiền không là rõ thôi hà, mà cũng không phải tất cả đều mất nên không lo. à mà thật ra cũng chỉ giữ dùm chứ ko lấy luôn nên ko gọi mà mất dc hihi

Em check ngân hàng rồi, ks đã tạm giữ tiền đêm đầu tiên rồi. Vậy thì yên tâm đến ngày sang xông vào mà check in thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back