What's new
Status
Not open for further replies.
@daicahoihp: Sẵn câu hỏi này mình hỏi luôn mình có book ở frangrance ruby, booking cũng tạm giữ tiền phòng 1 đêm đầu, vậy qua đó mình chỉ cần thanh toán thêm 1 đêm nữa thôi phải không?

Last edited by a moderator:
@nhoc_tron36: Booking đâu giữ tiền đâu ta, nếu hủy trước 3-5 ngày thì không sao, mình book 3 khách sạn cho đợt đi tới qua booking mà không thấy trừ.

Nếu bị trừ thì qua đó bạn vẫn trả đủ tiền khách sạn nhé. Tiền đang được ngân hàng tạm giữ chứ không phải khách sạn thu, sau khi đi về sẽ được trả lại.

Last edited by a moderator:
Re: Thông tin chi tiết Singapore - Tư vấn hỗ trợ các bạn chuẩn bị đi Singapore

Cuối tháng 5 , tôi qua Sin 10 ngày , tôi muốn thuê hay mua 1 chiếc Mountain bike ở bên đó để đi lại , . Bạn có thể tư vấn 1 số địa chỉ để ghé mua xe hay thuê được không

thuê thì mình ko rành lắm, mua thì nhiều, bạn cho biết tên hãng bạn quan tâm mình sẽ send bạn địa chỉ.

Hi bạn, sắp tới mình đi du lịch Singapore từ 10/5-12/5, tính ra là 2 ngày. Vì mình thấy 2 ngày thì ko thể đi dc hết nên sẽ chỉ chọn những điểm đáng đến nhất thôi, bạn có thể giới thiệu mình nên đến những địa điểm nào trong 2 ngày này dc ko. Tks bạn nhìu.

Cám ơn bác ! Nếu mua thì budget trong tầm USD500 chắc cũng khó tìm xe như ý , mountain bike thì thường các hãng này Giant , Trek , Cannondale . Bác có biết khu nào bán xe mountain bike 2nd không

@nhoc_tron36: Booking đâu giữ tiền đâu ta, nếu hủy trước 3-5 ngày thì không sao, mình book 3 khách sạn cho đợt đi tới qua booking mà không thấy trừ.

Nếu bị trừ thì qua đó bạn vẫn trả đủ tiền khách sạn nhé. Tiền đang được ngân hàng tạm giữ chứ không phải khách sạn thu, sau khi đi về sẽ được trả lại.

uh tại ngân hàng báo là trừ rồi, giờ cũng không biết sao luôn :(

Hi bạn, sắp tới mình đi du lịch Singapore từ 10/5-12/5, tính ra là 2 ngày. Vì mình thấy 2 ngày thì ko thể đi dc hết nên sẽ chỉ chọn những điểm đáng đến nhất thôi, bạn có thể giới thiệu mình nên đến những địa điểm nào trong 2 ngày này dc ko. Tks bạn nhìu.
Nếu là mình :
N1: Sáng đi Singapore Zoo
Chiều (17:00), đi tham quan tổ hợp Mari By Sand, Nhà hát sầu riêng, công viên sư tử biển...
N2: Sáng đi Chinatown (Tham quan chùa răng phật + nhà thờ hồi giáo) + đi Musfasa Center.
Chiều + tối : Funan IT + Orchard Road + Kaylang.
Chúc bạn tổng hợp được thông tin tốt, mình tới tháng 10 mới đi hjhj

Nếu là mình :
N1: Sáng đi Singapore Zoo
Chiều (17:00), đi tham quan tổ hợp Mari By Sand, Nhà hát sầu riêng, công viên sư tử biển...
N2: Sáng đi Chinatown (Tham quan chùa răng phật + nhà thờ hồi giáo) + đi Musfasa Center.
Chiều + tối : Funan IT + Orchard Road + Kaylang.
Chúc bạn tổng hợp được thông tin tốt, mình tới tháng 10 mới đi hjhj

Hix mình đến trưa t6 và về chiều cn nên ko đi kiểu vậy được, với lại bạn đi có singapore zoo thôi hả??

Mình dự tính là vầy:
T6 đến trưa check in phòng sau đó bắt đầu du hí từ 2h chiều, mình sẽ đi mua sắm trước, Orchard Road, Bugis, Mustafa center... Lý do mua sắm trước là để giành nguyên t7 đi chơi, sáng cn mà đi mua sắm thì ko ổn vì 10h các trung tâm mới mở cửa. Sau đó tầm 7h30 đi Night Safari, rồi sau đó dạo quanh khu Clark Quay và đi wa Geylang chơi chút ăn cháo ếch. (kế hoạch hơi bị phê, ko bít kịp ko nữa, nếu thức đêm chắc là kịp:D)
T7 sáng sớm đến chiều qua Marina + USS chơi, Garden by the Bay, sau đó vòng qua Vivo city đi dạo, tối wa khu merlion park và những khu xung quanh chơi.
Sáng Cn đi vòng vòng Khu India, khu Chinatown và sau đó trưa trả phòng phi ra sân bay, săn hàng miễn thuế. Kết thúc chuyến đi.

Kế hoạch dự định là thế, mà bạn mình nói hơi bị hụt hơi, ko bít sao nữa.

Hi mấy bạn, tuần sau từ ngày 10/5 đến 12/5 mình có đi Sing chơi. Mình sẽ đến vào 12h trưa ngày 10 và về vào 15h ngày 12 nên mình có dự tính kế hoạch du lịch như vầy, các bạn thấy có ổn ko? Mình đã đặt phòng KS ở khu Chinatown.

T6 10/5 đến trưa check in phòng sau đó bắt đầu du hí từ 2h chiều, mình sẽ đi mua sắm trước, Orchard Road, Bugis, Mustafa center... Lý do mua sắm trước là để giành nguyên t7 đi chơi, sáng cn mà đi mua sắm thì ko ổn vì 10h các trung tâm mới mở cửa. Sau đó tầm 7h30 đi Night Safari, rồi sau đó dạo quanh khu Clark Quay và đi wa Geylang chơi chút ăn cháo ếch. (kế hoạch hơi bị phê, ko bít kịp ko nữa, nếu thức đêm chắc là kịp)
T7 11/5 sáng sớm đến chiều qua Marina + USS chơi, Garden by the Bay, sau đó vòng qua Vivo city đi dạo, tối wa khu merlion park và những khu xung quanh chơi.
Sáng Cn 12/5 đi vòng vòng Khu India, khu Chinatown và sau đó trưa trả phòng phi ra sân bay, săn hàng miễn thuế. Kết thúc chuyến đi.

Sẵn tiện cho mình hỏi hàng miễn thuế ở khu vực sân bay chủ yếu là hàng gì? Có chocolate ko?

Cám ơn mọi người

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,119
Latest member
mksportstop
Back