What's new

Thông tin du lịch Tây Ninh

Ai đi rồi hay ở Tây Ninh giúp mình với !!!

Tình hình là tết này mình lên Tây Ninh có chút việc sẻ ở lại cả tháng nên sẳn tiện kết hợp đi chơi luôn.

Mọi người tư vấn giúp mình với.

Tây Ninh thì có thể đi đâu chơi và ăn món gì, ăn ở đâu để không bị chém ^^

Cám ơn mọi người nhiều nhiều

Re: Ai đi rồi hay ở Tây Ninh giúp mình với !!!

Tình hình là tết này mình lên Tây Ninh có chút việc sẻ ở lại cả tháng nên sẳn tiện kết hợp đi chơi luôn.

TN ít chỗ đi chơi lắm bạn ah.
có Núi Bà, Ma Thiên Lãnh, Tòa Thánh TN........
TN có bánh canh và bánh tráng muối, bánh tráng mắm me. bánh trắng phơi sương.
tính tiền cũng bình thường thôi. ko phải như SG đâu nên ko sợ chặt chém nhiều.

Để mình hình dung như thế này nhé.
Bạn chạy tới ngã 4 An Sương rồi đi theo hướng hóc môn (phía công viên phần mềm Quang Trung). Bạn sẽ chạy trên 1 đường dầu nhỏ có dãy phân cách dành cho xe honda, thỉnh thoảng bạn sẽ thấy mấy đại ca CA đứng làm nhiệm vụ nên đừng dạy mà chạy quá tốc độ hoặc lấn tuyến nhé. Trên đường đi bạn sẽ gặp những cánh đồng lúa xanh mướt nếu thích bạn có thể ngừng lại chụp hình hoặc giải quyết...Đi theo hướng này bạn có thể ghé qua Bình Dương, Bình Phước nếu muốn. Bạn cũng có thể ghé qua siêu thị Mộc Bài để mua đồ, đồ ở đó rẽ nhưng đa số là hàng bắt ma, vào đó bạn sẽ phải gửi xe ở 1 bãi cách cái siêu thị cả cây số, yên tâm là bạn sẽ không phải lội bộ vô đâu vì sẽ có xe giống như xe lam đưa bạn vô, vào đến cửa siêu thị bạn phải để lại cmnn. Nếu không đi Mộc Bài bạn có thể qua Campuchia du lịch, đánh bài hay đá gà gì đó....về phần này mình không rành nên chỉ nói tới đây. Khi bạn đang chạy trên đường thỉnh thoảng gặp những con kênh, suối gì đó...nước trong xanh, mùi thơm của lúa khi chạy xe trên đường (lúc mình đi là tháng 9 bây giờ chắc lúa gặt hết rồi. :D). Đi sâu vô trong bạn sẽ gặp nhưng chỗ bán bánh tráng ven đường, thỉnh thọảng bạn gẽ gặp các em nữ sinh chạy xe đạp trên đường mà em nào em nấy đen như châu phi. Bạn sẽ phải chạy trên 1 con đường dầu đầy ổ gà khoảng 20km nếu muốn đi núi bà, càng chạy thì bạn sẽ thấy ngọn núi hiện ra trước mắt, bạn sẽ bắt gặp những hàng chuối sứ được trồng dọc phía chân núi, có chổ thì trồng mãng cầu, phai mì, bạn có nghe nói thằng lằng núi không, người ta bắt nó là bắt cũng trên núi này đấy, nhưng giờ nghe nói nuôi ở ngoài cũng nhiều. Nếu thích bạn có thể đi hồ Dầu Tiếng. Tây Ninh là 1 tỉnh chưa phát triễn lắm của miền đông nam bộ, mình chỉ biết có KCN Trảng Bàng, và một nhà mày sản xuất đường, bột ngọt, nhiều nhà trên TN trồng mía là bán cho nhà máy này đó. Những năm gần đây người ta bắt đầu trồng cao su nên đi trên đường mà gặp cao su cũng đừng bất ngờ nhé. Ngoài ra còn có khu du lịch gì đó mới xây dựng, có suối gì đo...
Trên là nhưng gì mình biết về TN, mình đi TN 2 lần vào năm 2011 và 2009 và 1 lần đi Mộc Bài.

Tây Ninh cũng không có gì, bạn tìm cuốn "Du lịch 3 miền: đất phương Nam của Bửu Ngôn" mà đọc, trong đó có thông tin đầy đủ.

Đợt trước có đi 1 lần, bác tham khảo trong bài này xem: https://www.phuot.vn/threads/55345-23-Hành-trình-về-đất-Tây-Ninh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back