What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Tây Tạng

Tibet hiện lại đóng cửa với người nước ngoài từ hôm qua, 13/6, tới hết tháng 7. Thông tin được các báo nước ngoài đăng. Các bạn có thể tham khảo một trong số các bài báo tại đây.

PeterPan chưa đi Tibet, cũng không liên lạc với đại lý du lịch nào ở Tibet trong thời gian này. Chỉ là thấy thông tin thì giới thiệu để các bạn sắp đi có thêm nguồn tham khảo và có phương án phù hợp với tình hình hiện nay.

Xác nhận thông tin của bác PerterPan, permit entry Tibet stop từ 25 June đến 25 July nhưng có thể sẽ kéo dài hơn và sớm hơn, hiện tại toi bị hủy booking rồi và đang chờ xác nhận xem thời gian sớm nhất có thể cấp lại permit Tibet. Hơn 60$ cho visa không biết liệu có đi toong hay không :-(

Hình như theo mình biết thì cuối tháng 7 này Tibet đã mở cửa lại? Nhân tiện cho mình hỏi permit vào Tây tạng có thể nhất thiết xin theo group hay không, liệu mình xin sau (khoảng 1-2 người) (rồi join với một group đã có) thì có được permit hay không, và thời gian để xin được permit đó?

Cám ơn nhiều :)

Đợt này Tibet đóng cửa vì Đức DALAILATMA đang chu du Mỹ tìm kiếm ủng hộ từ bên ngoài cho nền độc lập của Tibet.
http://phuclong.net/20/07/2011/tong...atma-bat-chap-su-phan-doi-cua-trung-quoc.html

Trung quốc thì gọi là Kỷ niệm 60 năm giải phóng Tây Tạng, vì quá nhạy cảm nên cấm mấy đợt từ đầu năm 2011 rồi

Vào Tibet nhất thiết fải có tourguide, cũng có vài khách Tây balô tranh thủ giờ giấc vắng trốn vào được
nhưng tốt nhất là ko nên vì nếu bị bắt bớ xét hỏi thì rất lằng nhằng vì tình hình chính trị nhạy cảm ở TQ
Nếu 1-2 người di chung thì CT Du lịch sẽ tìm cách ghép đaòn cho các bạn, ghép thì rẻ hơn nhiều
Còn các bạn chấp nhận chi phí cao đi nhóm ít người họ vẫn ok mà

Tốt nhất là liên tục cập nhật tình hình từ Tour Co. đi được thì đi luôn :D

Hình như theo mình biết thì cuối tháng 7 này Tibet đã mở cửa lại? Nhân tiện cho mình hỏi permit vào Tây tạng có thể nhất thiết xin theo group hay không, liệu mình xin sau (khoảng 1-2 người) (rồi join với một group đã có) thì có được permit hay không, và thời gian để xin được permit đó?

Cám ơn nhiều :)

Permit tu TT, theo mình biết, thì xin lẻ hay xin group đều ok. Vì nếu như bạn đang ký đi lẻ, thì họ cũng kết hợp vào 1 nhóm nào đó, để giam chi phí. Thời gian để xin permit, là 10-15 ngày trước ngày xuất phát. Tour FIT, thong báo là có muốn làm sớm hơn cũng khong được.

Không biết tôi post thông tin này có thừa không : Tôi và nhóm bạn bên otosaigon vừa đi tibet - nepal từ 20/08 và về đến VN ngày 2/9 . thông qua Dulịch Bến Thành .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,628
190,154
Latest member
dakhoavietkhangvn
Back