What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch tung của - Vạn lý trường thành...

quocviet89

Phượt thủ
Em chào các bác gần xa. Cụ tỉ là em có kế hoạch đi sang tung của ngắm cái vạn lý trường thành và 1 số điểm khác của bắc kinh. Kế hoạch như sau:

Du lịch Vạn Lý Trường Thành – Bắc Kinh Tung của.
Đi từ tối ngày 29/4: Hà nội lạng sơn: (166km) đi từ 17h30 tại bến xe mỹ đình và có mặt tại lạng sơn vào 21h30. 100~120k.
Ngủ đêm tại lạng sơn:
Ngày 30/4:
- Cửa khẩu lạng sơn đến Nam ninh. (200km)
- Chiều bắt tàu đi từ Nam Ninh đến bắc kinh chuyến 14h.(2371km) có mặt tại bắc kinh 14h ngày 1/5.Gía vé 79usd = 1580k. Chiều đi mướn phòng nghỉ nghơi và chuẩn bị hôm sau đi chơi
Ngày 2/5: Thăm thú các địa điểm ở Bắc Kinh ( 10 Địa điểm không thể bỏ qua ) Vạn lý trường thành, Tử cấm thành, Di hòa Viên, Quảng trường Thiên An Môn, Bảo tàng....
Nghỉ 1 đêm tại Bắc Kinh
Ngày 3/5: Bắc Kinh – Nam Ninh: Đi chuyến 22h10. Có mặt tại Nam ninh lúc 5h10 ngày 5/5.
Ngày 5/5: Nam Ninh Hà Nội. 7h30 ~ 15h30
1. Các bác cho em hỏi đi như thế có được không.?
2. Có 1 phương án khác là đi từ hà nội đến nam ninh nhưng phải ngủ đêm ở đó 1 hôm rồi mới bắt tàu đi bắc kinh. Cái nào tốt hơn.
3. Còn về phần đi bắc kinh thì nên đi chỗ nào trước chỗ nào sau. Đi lại và ăn uống thế nào. Em đọc trên china tour guide mà không có gì nổi bật cả nên lên hỏi các bác.
4. Còn về cái vụ làm visa bác nào làm rồi cho xin ít kinh nghiệm ợ. Em sợ làm theo cả đoàn mà có 1 tên nào ko ok thì cả lũ ko làm đc visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back