What's new
Re: Du lịch HN - Sapa - Mộc Châu - Ninh Bình trong 7 ngày

Chào cả nhà, 2 vợ chồng mình từ SG ra HN có 7 ngày rất muốn đi các điểm Sapa - Mộc Châu - Ninh Bình nhưng ko biết có thể đc ko, nhờ các phượt thủ tự vấn giúp nha. Lịch trình dự kiến như sau:

- Ngày 1: sáng 9g có mặt ở HN, dạo chơi loanh quanh đến tối lên tàu đi Sapa
- Ngày 2: Sapa
- Ngày 3: Sapa, tối lại lên tàu về HN ( hoặc có thể đi thẳng tới Mộc Châu luôn đc ko ? )
- Ngày 4: đi Mộc Châu
- Ngày 5: Mộc Châu, chiều đón xe về HN
- Ngày 6: Ninh Bình: Tràng An - chùa Bái Đính, chiều tối về HN
- Ngày 7: HN - HCM

Di chuyển giữa các điểm thì bằng tàu hoả hoặc xe du lịch, tới nơi sẽ thuê xe máy để tham quan.

Lịch trình như vậy có hợp lí ko xin mọi người cho ý kiến nha.

Cám ơn trước.

Nên sửa lịch như vậy

Ngày 1 9h đến HN thì thuê xe máy đi Ninh Bình-Tràng An và Bái Đính.Đi trong ngày rồi về
Ngày 2 đi dạo 1 vòng HN rồi tối lên tàu đi Lào Cai
Ngày 3 Từ Lào Cai lên Sapa,đi thăm các điểm.Hàm Rồng,Thăm Bản buổi sáng,Thác Bạc và Ô Quý Hồ buổi chiều
Ngày 4 nghỉ ngơi xem các chỗ chung quanh trưa trả phòng rồi về Lào Cai về HN
Ngày 5 Về HN thuê xe máy lên Mộc Châu
Ngày 6 Trưa trả phòng rồi từ MC về HN
Ngày 7 Bay

Tiép theo là nên xem bản đồ để xác đinh phương hướng

https://www.google.com/maps/preview

e chuẩn đi Ninh Bình 3 ngay các bác có thể cho e lịch trình cụ thể và giá cả ở tất cả địa điêm mình đến không.
e đi xe máy xuất phát từ Hải Phòng

Xin Kinh nghiệm phượt Cúc Phương

Em định đầu tháng 9 đi Cúc Phương chơi mà em chưa đi bao giờ nên hỏi các bác chút KN
Đoàn em có 4 người, đi từ chiều hôm trước, thì khoảng 5-6h tối thì đến Cúc phương.
Em muốn hỏi là em muốn cắm trại thì cần những ji (hoặc nhà nghỉ nếu ko dc- khu vực nào thì giá rẻ ạ).
Sáng hôm sau thì các bác có thể giới thiệu giúp em lịch trình, giá cả các dịch vụ ở đậy ạ

Mong nhận dc chia sẻ sớm! Tks :)

Re: Xin Kinh nghiệm phượt Cúc Phương

Bạn ở đâu mà đến cúc phương lúc chiều tối vậy ạ ?
Mùa này mua thu trời âm u cúc phương lại leo núi nữa cũng hơi nguy hiểm đó hi .Mình cũng dân NB nhưng ở gần thôi.

Re: Xin Kinh nghiệm phượt Cúc Phương

mình ở thái bình, mấy đứa bạn rủ nhau lên, định đi từ chiều hôm trước (chiều hôm 1/9). Thời tiết bây giờ liệu có đi dc ko bạn ơi

Hỏi đáp thông tin Hà Nội-Ninh Bình

Mình sắp ra Hà Nội vào ngày 27/11 sáng sau đó 28 ra Ninh Bình. Đáp máy bay khoảng 8h sáng mình xin các anh chị em cho mình một vài tư vấn sau:
1.Thời tiết Hà Nội vào thời gian này có quá lạnh không để mình chuẩn bị áo lạnh trước.
2.Mình tham quan Hà Nội 1 ngày rồi bắt xe ra Ninh Bình, không biết có khách sạn nào rẻ rẻ gần sân bay (càng rẻ càng tốt) hoặc có bus từ sân bay ra khách sạn để mình bỏ balo không.
3.Với 2 ngày thì nên tham quan gì Hà Nội (bắt đầu từ 10 giờ sáng), Nên thuê xe máy hay xe đạp và thuê ở đâu?
4.Bến xe nào có xe đi Ninh Bình? Nhà xe nào uy tính và giá cả ra sao (e nghe đồn 140k)
5.Khách sạn nào rẻ ở Tràng An và thuận tiện di chuyển.
6.Từ Ninh Bình có xe lửa đi Huế không hay phải quay lại Hà Nội?
7.Có anh chị nào làm hướng dẫn miễn phí cho em thì tốt quá :)))
Cảm ơn quý anh chị tư vấn, vì lần đầu ra Bắc + tâm lý sợ chặt chém (cũng nghe đồn nhiều) nên không dám liều lĩnh vì kinh phí ít. (mình tính mang mì tôm đi ăn :]] )nên mong được sự tư vấn của quý anh chị. Hehe

Re: Hỏi đáp thông tin Hà Nội-Ninh Bình

1. Thời tiết giờ Hn đang se se lạnh, đến cuối tháng nắng hay mưa hay lạnh thì không chắc được, thời tiết thất thường nhưng chỉ cần 1 cái áo khoác k quá dày là ok rồi
2. Từ sân bay về trung tâm thành phố khoảng 15km, bạn ra sân bay rẽ phải sẽ có xe chung chuyển 40k về trung tâm: xe của Vietjet hoặc xe của TT hàng không, địa điểm xuống có thể là 1A Quang Trung hoặc CV Thống Nhất
3. 2 ngày bạn cứ đi lòng vòng HN thôi: phố cổ, lăng bác, hồ tây, bát tràng, Royal City, đi ăn uống... tuỳ theo cách bạn muốn chơi chậm hay nhanh, thuê xe bạn seach trên mạng hoặc vào khu phố cổ nhé, khoảng 150k/ ngày. Ngoài ra xe bus cũng tiện mà
4. Bắt xe đi Ninh Bình bạn xuống Bến xe Giáp Bát, tìm xe Thanh Hoá hoặc Ninh Bình đều đc, xe rất nhiều, lúc nào cũng có, xe đi đường cao tốc mới khoảng gần 2h đến nơi cho 70km. Cứ nhảy đại đi. Giá 70-80k, cao nhất bị chém 100k thôi, tốt nhất kiếm mấy cái xe có tên loại 45 chỗ ấy
5. Ninh Bình bé xíu, bạn chui vào mấy cái nhà nghỉ đầy ra đấy, k quá đắt đâu, tuỳ từng loại
6. Từ NB muốn đi Huế bằng tàu bạn có thể ra ga Ninh Bình ở ngay trung tâm đấy, lên trang gahanoi.com.vn để xem giờ tàu và giá tàu, ngoài ra ô tô đi Huế cũng rất nhiều, xe chạy thằng QL1A mà
7. ..........
Ăn uống còn tuỳ, nhìn chỗ nào đông nhảy vào mà ăn, ăn ở khu vực trung tâm sẽ đắt hơn ở bên ngoài, hỏi giá trước.
5.

Re: Hỏi đáp thông tin Hà Nội-Ninh Bình

Mình ở Ninh Bình nè hi.
Nói chung miền bắc giờ đang chuyển mua nên thỉ thoảng có mưa không biết bạn ở trong SG à ? nhớ mang theo quần áo ấm nhé.
Xuống sân bay chủ yếu là bạn đi qua đâu trươc chứ nói chung thế chỗ nào cũng được hì.
Còn nhà nghỉ chắc tầm 200-250k/1 đêm thôi.
Thê bạn qua Ninh Bình định đi thăm bái đính hay là tam cốc, cúc phương hì. Giờ đang mùa mưa nhỏ đi cúc phương với tam cốc cũng ngại lắm hì (NO)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back