What's new

[Tổng hợp] Thông tin tìm nhà, tìm người cho ở trọ, ở nhờ tại Châu Âu [NEW]

Re: Hỏi về việc thuê phòng ở Thương vụ Vn ở Paris

Cảm ơn các bạn và bác TravelBug đã vào trả lời giúp em ạ.

Tình hình tính ra đúng hơn là 10 người lớn + 1 trẻ con chứ ko phải 8 như em nói (vì em quên tính vc em với cả đứa con, bọn em phải lên Paris làm tour guide cho đoàn của cụ ạ). Em thấy ý kiến thuê apartment là rất hay, em sẽ thử xem sao ạ. Nếu các bác còn biết apartment nào hay thì giới thiệu cho em với ạ.

@bác TravelBug: Hihi, cháu toàn hỏi anh Gúc mà quên mất chức năng hỏi Phượt ngay trong diễn đàn nên thành ra tìm không được. Cháu cảm ơn bác đã chỉ dẫn cho cháu.

Hi, hè vừa rồi vừa lượn qua Paris, có nhờ gia đình thằng bạn ở đấy hỏi Thương vụ, thì nghe bẩu là: dạo này thương vụ không được ổn lắm về phòng ốc và dịch vụ (với thanh niên bọn mình mà còn chê vậy, chắc các cụ già trung tuổi sẽ khó chịu lắm đấy.^^), nên em nhảy sang làm phát apartment, vừa rẻ lại hợp lý đi group. Bạn đi đông, nên chọn cách này là hợp lý.

Benny: Mướn apt khác với hotel: cháu phải email cho họ hỏi ngay bây giờ! centreparis là agent rẻ nhất, và trong các căn apt của họ quản lý
chỉ có 4 khu là có 1 tập hợp 4 căn flats trong cùng chung cư, thích hợp cho nhóm của cháu:

1- Khu Aboukir như đã nói ở trên.
2- Khu Poisson

2 khu này đều thuộc quận 2, nhưng tôi thấy khu Aboukir tiện hơn cho gia đình cháu, cùng link như sau:

http://www.centreparis.com/arrondissement-uk/index-2.html

3- Khu Temple, thuộc quận 10, gần ga metro Republic và Bastille, địa điểm tốt:

http://www.centreparis.com/arrondissement/index-10.html

4- Khu Basfroi, quận 11 - Khu này có giá đắt hơn các khu kia:

http://www.centreparis.com/arrondissement/index-11.html.

Với 10 người cả em bé, cháu có thể mướn 2 căn kề nhau, hoặc muốn rộng rãi thì 3 căn, cũng thoài mái và rẻ hơn hotel hoặc hostel rất nhiều. Thử làm con tính:

MIJE: 30 Euros/ người x9 (Cho em bé miển phí): 270 Euros/ đêm

CentreParis, cho là 3 căn mỗi căn 70 E x 3 = 210E; còn nếu mướn 2 căn thì rẻ hơn nữa!

Còn hotel thì khỏi nói: không dễ tìm hotel tại Paris cho nhóm 10 người đâu cháu.

Vấn đề của cháu là không biết họ có sẳn apt không!

Thuê của Centre Paris các bạn nhớ nhắc họ cho mình đủ chăn gối. Nhà mình đi 3 người, đăng ký cho 3 người mà khi nhận phòng thì chỉ có 2 gối, vì đi suốt ngày nên mình cũng chả muốn liên lạc họ yêu cầu mang gối sang nữa . Không biết Bác Già có gặp ai không chứ mình thì hoàn toàn không gặp ai ở Centre Paris vì họ để chìa khóa trong safebox ở khu đó luôn, mình lấy chìa khóa xong rồi để tiền phòng vào trong hộp đó. Trước ngày mình đi khoảng 1 tuần họ sẽ email mã số vào cửa và hướng dẫn lấy chìa khóa cho mình. Phòng mình thuê không có máy giặt nên toàn giặt nhờ nhà bạn. Nếu nhà đi đông và lâu ngày thì nên tìm phòng có máy giặt, giặt đồ xong máng lên máy sưởi phòng tắm qua đêm là khô, tiện lắm.

À, còn có cái trang mạng này bạn mình giới thiệu mà vì hồi đó lỡ thuê của Centre Paris rồi nên thôi, bạn tham khảo xem:

http://www.papvacances.fr/annonces/location-vacances-paris-75-g439

Mỗi tội trang bằng tiếng Pháp nhưng nếu bạn xài Google Chrome thì nó sẽ có option dịch cho mình ra tiếng Anh đấy.

Last edited:

Cái khó của nhóm Benny là đông: 10 người rất khó tìm phòng gần nhau ở Paris, bác nghĩ ngoài centreparis với 4 nhóm apt gần nhau kia, khó có agent nào có đủ chổ cho 10 người lắm!

@DownUnder: Hôm bác đến Paris, safety box chứa chìa khóa nằm ngay văn phòng centreparis, cách apt Franc Bourgeois bác ở 2 trạm metro; nhưng bác thuê taxi từ Orly và dặn tài xế chờ 1 chút rồi chở tới Franc Bourgeois luôn. Khi vào mở box lấy chìa khóa, bà Bọ có gặp và nói chuyện với Sebastien, David ngồi bên trong có chào ra. Khi đến apt họ chưa clean xong nên bà Bọ có gọi điện thoại và cự nự với Sebastien.

Centreparis là No Frill service - Ưu điểm mà cũng là khuyết điểm của CP theo bác là không lấy tiền security deposit: Không sợ mất tiền này nên đôi khi khách ở không chăm chút giữ gìn! Bác không thích CP: tuy rẻ nhưng service theo bác kém xa Vacation In Paris bác ở lần trước. Tiếc là căn apt bác ở lần trước với VIP đã có người thuê trùng với thời gian bác muốn, mặc dủ bác hỏi VIP trước 10 tháng! và bác cũng không thích bên tả ngạn sông Seine cho bẳng bên hữu ngạn sông Seine.

@ Bác Già: Phòng cháu thì OK bác ạ. Có lẽ cũng vì hôm cháu đến cháu chơi ở nhà bạn ở Q5 đến khuya mới kêu taxi về chỗ này nên họ có làm vệ sinh phòng trễ hay không cháu cũng không biết. Tuy nhiên Centre Paris ít ra còn có người đứng ra làm quản lý và liên lạc, tiếng Anh cũng khá OK để giao tiếp. bác nhớ lần cháu lo lắng vì sợ ở Q2 không an toàn không? Cháu viết thư hỏi họ và họ khẳng định là căn hộ của họ an toàn mà đúng là như vậy thật. Phòng cháu ở internet khá ổn, không có vấn đề gì. Nói chung so với những hostel hay thương vụ thì nơi này có lẽ hay hơn vì riêng biệt và giá cả khá OK.

Bên Sleep in Italy, trang mạng trông hoành tráng là thế nhưng kỳ thực mình chỉ làm booking qua mạng còn sau này là mình phải liên lạc thẳng với chủ căn hộ về việc lấy chìa khóa và đến giờ nào. Nhiều khi còn tùy thuộc vào người chủ nhà tiếng Anh thế nào nữa. Internet ở căn hộ cháu thuê thì lúc được lúc không, về sau cháu toàn xài internet chùa của một nhà gần đấy vì chán phải liên lạc họ tới sửa. Mình mải đi chơi, đâu có rảnh để ở nhà đợi họ tới sửa kia chứ. Cháu rất thích căn hộ cháu đã thuê ở Rome, nhưng có hai điều cháu không hài lòng là họ nhầm giờ cháu hẹn tới và mạng internet chập chờn.

Cháu cảm ơn bác Bug đã chỉ dẫn rất cụ thể cho cháu. Cháu email cho họ thì họ bảo đã hết phòng rồi, chỉ còn ở khu DECAEN ở quận 12 thôi. Mà cháu xem bản đồ, thấy nếu ở quận 12 thì quá xa, sợ các cụ đi lại nhiều ko quen nên mệt. Trang mà bác DownUnder giới thiệu thì toàn cho thuê theo tuần, mà em chỉ cần thuê trong 3 đêm thôi ạ.

Haizz, thật là nan giải quá các bác ạ.

Quận 12 thì không xa, bác có xem qua khu Decaen, thấy họ cho thông tin rất gần ga Daumesnil. Từ metro Daumesnil đi quận 13 cho các cụ ăn uống thì rất tiện! Ở Paris, về vấn đề đi lại thì cứ ở đâu gần metro là đều tiện hết cháu ạ - Mà metro thì cứ vài trăm mét lại có 1 trạm; nhưng mà thời gian ở thăm Paris của đoàn cháu có 3 ngày lại đông thì chắc việc mướn hotel hay apartment đều bị hạn chế khả năng rất nhiều! Chúc cháu nhiều may mắn -

Quận 12 thì không xa, bác có xem qua khu Decaen, thấy họ cho thông tin rất gần ga Daumesnil. Từ metro Daumesnil đi quận 13 cho các cụ ăn uống thì rất tiện! Ở Paris, về vấn đề đi lại thì cứ ở đâu gần metro là đều tiện hết cháu ạ - Mà metro thì cứ vài trăm mét lại có 1 trạm; nhưng mà thời gian ở thăm Paris của đoàn cháu có 3 ngày lại đông thì chắc việc mướn hotel hay apartment đều bị hạn chế khả năng rất nhiều! Chúc cháu nhiều may mắn -

Cháu cảm ơn bác. Cháu đã confirm với centre Paris là thuê 3 apts này rồi ạ. Cháu cũng có thử tìm maison nhưng giá khá cao (450e/đêm/10 người). Quả thực nếu maison giá mềm hơn chút thì cũng lựa chọn hay, bác nhỉ?

Cháu có tìm thấy dc 1 căn này: http://www.abritel.fr/location-vacances/p621784

Bác có thể xem giúp cháu xem căn này có ok ko ạ?

Tìm host ở Paris ngày 19/11 - 21/11

Em chuẩn bị đi Paris, nhưng em nghe mọi người nói thành phố này rất đắt đỏ và khó tìm chỗ nghỉ với giá hợp lý. Có anh/chị/bạn cho em trú chân nhờ với ạ,

Em là người cũng được gọi là thật thà, sạch sẽ, dễ sống, thích du lịch
Đây là facebook của em ạ: https://www.facebook.com/nhungsmile?ref=tn_tinyman

Mong sự giúp đỡ của anh/chị/bạn,

Cảm ơn nhiều ạ,
Dark_smile

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1