What's new

[Hỏi đáp] Thông tin về Đồng Cao (Bắc Giang)

Re: Xin Thông tin về Đồng Cao (Bắc Giang) 5.2013

Bọn em vừa từ trên ấy về, bác cứ trục đường Từ Sơn- Bắc Ninh mà thẳng tiến lên Bắc Giang thôi. Lên Đồng Cao được cái đồng cỏ thênh thang,sưong mù đẹp lắm. tụi em mang lều với thức ăn tới đó cắm trại, chứ Hang Vua giờ người ta cũng lấp mất rồi. Lên Đồng Cao cắm trại ngủ qua đêm, hôm sau tụi em qua Khe Rỗ tắm suối
Đi cũng dễ thôi chứ không có gì khó khăn cả đâu bắc ạ

em cũng vừa đi về xong. 2 ngày 1 đêm (hn- bắc giang - khe rỗ- đồng ca0- hồ cấm sơn- hà nội)
đặc sản của bắc giang là bắn tốc độ, đi 3 4 km lại thấy cái biển đoạn đường thường xuyên tổ chức bắn tốc độ
đi khe rỗ thì đường vào ngon lành, vào đấy tắm suối mát lạnh. đường trong rừng thì gần như xây đá rồi, nên rất dễ đi. khi đi qua cái tràn thì cần cởi giầy lội suối
đường vào đồng cao thì khoảng 8km offroad, đường khó đi, nên đi xe số không về xót xe phải biết. (gặp 1 đoàn có cả sh với nouvo)
lúc lên đồng cao thì cứ phi thẳng xe lên. có mấy thanh niên (chắc người trong ub) lên yc gửi xe ở dưới, 20k/xe.
Hôm 11-12 có 6 đoàn trên đồng cao thì đoàn em với 1 đoàn nữa phi thẳng xe lên, 4 đoàn còn lại gửi xe ở dưới dốc. thức ăn thì mua luôn ở dưới chỗ ngã ba, trên đấy mua củi 40k/ bó . mua gạo với mượn nồi nấu cháo cũng dc (60k)
sáng tầm 4h 30 dậy, 5h chạy lên đỉnh gần đấy mà chụp choẹt

Đi Đồng cao cũng đơn giản thôi, phải có cái tội nhiều CAGT với đoạn offroad mà hôm trước mưa thì đi hơi khó vì đường toàn đất ướt. Các bác nhớ mang sẵn dây đề phòng mưa to đường lầy phải kéo xe qua.
Bọn em dừng rồi mua gà chỗ ngã ba, su su gọt sẵn, cơm nắm muối vừng, cafe,nước,và gạo sẵn từ nhà mang đi. Lên ăn uống đủ chất, đêm đốt lửa hò hét sướng lắm bác ạ :)) mà các bác nhớ mang cồn khô vì trên đấy đêm ẩm lắm, sáng ra khó nhóm bếp
Nếu các bác cắm trại ngủ ngoài thì nhớ để ý, đêm trên ấy nếu mà mưa thì rất to mà thường kèm theo sét. Bọn em lên gặp mưa to phải tháo lều vào lán ngủ nhờ đấy, nên tốt nhất là gửi xe ở lán cho yên tâm. Sáng dậy sớm leo núi túi rồi về Khe rỗ tắm táp. Nếu về thì đi đường cao tốc cho nhanh

Cảm ơn các bác. Bác nào rảnh rỗi có thể để lại cho em cái lịch trình đoàn các bác được không? Tình hình là mấy thanh niên ở trên ấy có manh động lắm không ạ. Chứ đến lúc nhiều đoàn lên quá nó ức k thu được tiền thì cầm dao dồn chắc k leo nổi. :))

Đồng cao đi vào mùa lạnh,trời ít gặp mưa,lại có sương mù buổi sáng sẽ đẹp hơn.Cộng thêm cái không khí se se lạnh thì đêm đốt lửa nướng thịt uống rượu nó mới thú bác ạ.

Đi Đồng cao cũng đơn giản thôi, phải có cái tội nhiều CAGT với đoạn offroad mà hôm trước mưa thì đi hơi khó vì đường toàn đất ướt. Các bác nhớ mang sẵn dây đề phòng mưa to đường lầy phải kéo xe qua.
Bọn em dừng rồi mua gà chỗ ngã ba, su su gọt sẵn, cơm nắm muối vừng, cafe,nước,và gạo sẵn từ nhà mang đi. Lên ăn uống đủ chất, đêm đốt lửa hò hét sướng lắm bác ạ :)) mà các bác nhớ mang cồn khô vì trên đấy đêm ẩm lắm, sáng ra khó nhóm bếp
Nếu các bác cắm trại ngủ ngoài thì nhớ để ý, đêm trên ấy nếu mà mưa thì rất to mà thường kèm theo sét. Bọn em lên gặp mưa to phải tháo lều vào lán ngủ nhờ đấy, nên tốt nhất là gửi xe ở lán cho yên tâm. Sáng dậy sớm leo núi túi rồi về Khe rỗ tắm táp. Nếu về thì đi đường cao tốc cho nhanh

Cho em hỏi lán là ở đâu ạ :( em định đi cùng lớp lên đó mà cả đoàn ko ai có kinh nghiệm phượt. Và thuê lều trạiowe đâu ạ :(

Lán là ở ngay phía dưới chân Đồng Cao. Đi qua đó xong gửi xe, ở đó họ cũng gợi ý bán củi luôn, sẽ vác lên tận nơi cho mình :)

Lán là ở ngay phía dưới chân Đồng Cao. Đi qua đó xong gửi xe, ở đó họ cũng gợi ý bán củi luôn, sẽ vác lên tận nơi cho mình :)

vâng thanks bác. thế còn lều trại thuê dc ở đó k ạ ? :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back