What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Em chào mọi người!
em là thành viên mới ở trang, và sắp tới e xin visa thăm thân ở Nauy, nhưng là lần đầu tiên làm thủ tục, nên đọc xong nhiều cái em cũng không biết rõ là em nên làm những gì. Mọi người tư vấn giúp với nhé!!!!!!

em hiện là sinh viên, đang học năm 3 tại Nga, em có cô lấy chồng ở Nauy, cô gửi giấy mời và giấy tờ tùy thân sang cho em, và muốn e hè qua bên đó chơi.
chắc vài ngày nữa e sẽ nhận được giấy mời, em xem ở trang DSQ của Nauy tại Nga thì giấy tờ cần rất là nhiều cái, ngoài giấy mời em họ còn bảo phải đóng bảo hiểm y tế mà tận 30 000 ero , em không rõ nếu có giấy mời thì có cần và bắt buộc phải mua bảo hiểm y tế không?
và cách e xin visa sẽ như thế nào, e có cần đăng kí thời gian đến làm thủ tục ở trang mạng không (em đọc và có vài nơi họ bảo là e phải đăng kí trước 1 tháng, nhưng tuần sau e có thể đi làm giấy tờ rồi mà em vẫn chưa đăng kí )
và giấy tờ của em phải có những gì: giấy mời, hộ chiếu, giấy tờ chứng nhận là sinh viên, và có cần vé máy bay, giấy bảo hiểm và những loại giấy nào nữa?
em có cần phải công chứng hộ chiếu, và những tờ liên quan sang tiếng Nga không?
và Anh (Chị) hãy giúp em, những cái nào cần phải làm? và việc xin visa ở Nauy thì phải chờ bao nhiêu thời gian ?
em định đi từ 10/7 đến cuối tháng 8.
Em cảm ơn mọi người rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!
Tớ cũng o biết nhiều xin tư vấn bạn tí ! Bảo hiểm du lịch hạn mức 30.000 Eu tức là trông trường hợp bạn gặp tai nạn hay tử vong trong chuyến đi thì bảo hiểm sẽ chi trả số tiền tương đương thế để chạy chữa hoặc đưa thi hài bạn về nước . Cái bảo hiểm đấy chỉ khoảng dưới 100 eu thôi . Tiếp theo bạn xem trên trang web Đ S Q Nauy nó yêu cầu cái j thì bạn làm theo y như vậy là chuẩn nhất . Có thư mời cũng phải mua bảo hiểm , cái này tốt cho bạn vì bạn đâu biết chuyện j bất trắc đến với bạn đâu . Tất cả những j bạn cần trên web DSQ Nauy đều có đủ rồi , bạn hỏi chắc mọi người cũng o trả lời đâu . Nauy trong khối Schegen nên mất ít nhất 2 tuần để duyệt hồ sơ . Chúc bạn may mắn .

Bác tự viết cái lịch trình tưng ngày đi đâu,làm gì là được.Vé tàu có show thì tốt mà ko show cũng k có gì,chỉ cần booking vé mayd bay đi và về của bác là được....

Dạ vâng em cám ơn ạ. Nhưng mà bác có biết lấy tờ khai thị thực ở tờ khai ĐSQ Hà Lan ở đâu không ạ
Em tìm mãi ko thấy chắc phải đến tận nơi :(

Dạ vâng em cám ơn ạ. Nhưng mà bác có biết lấy tờ khai thị thực ở tờ khai ĐSQ Hà Lan ở đâu không ạ
Em tìm mãi ko thấy chắc phải đến tận nơi :(
Tất cả mẫu tờ khai của khối Schegen đều giống nhau , bạn cứ in mẫu tiếng Anh về dùng bình thường mà !

Các bạn ơi mình bị trượt visa rồi . Mình nộp ĐSQ hôm 14 , hôm nay xem trên mạng báo có kết quả mình đến luôn thì bọn nó báo là trượt . Mình hỏi lão người Pháp lí do thì hắn nói tao o biết tiếng anh . Có 1 anh khuyên mình h về làm lại và nộp vào tuần sau . Mình cay cú quá , mình định sẽ nộp lại , nhưng vấn đề bây h là mình phải làm j để có sức thuyết phục hơn đây ????? Mình đã show mọi thứ có thể rồi . H chán quá , mấy chục triệu coi như đi tong .

Chị chứng minh tài chính bao nhiêu hả chị? HIện đang đi làm hay học ạ?
Em thấy mọi người nói Pháp dễ nhưng có vẻ nhiều người đi nên nộp hồ sơ cho đsq Hà Lan chắc vắng vẻ hơn

Không biết ở đây có ai nộp Hà Lan chưa

Các anh ác chị tư vấn giúp em với ạ. Em trình bày một chút qua về trường hợp của em cho chị nhé ạ.
Em xin visa đức - 3 tháng- có giấy mời.

Người yêu em năm nay 28 tuổi, còn độc thân ( chưa đang ký hết hôn). Dượng em là người Anh lương cao, nói chung là khi làm thư mời và giấy bão lạnh ( toàn bộ chi phí ăn uông, sinh hoạt hàng ngay) nộp sở ngoại kiều đức, họ xem xét và đóng dấu lấy luôn trong ngày hôm đó. Dượng em còn viết thêm một thư tay mời, giải trìnnh quan hệ với người được mời, và nguyện vọng như thế.

Về phía người yêu em làm công việc tự do nên cũng không có bảng lương. Nhưng có thể nhờ người quen làm cho : một bản hợp đồng lao động , một bảng lương ( 6tr/1 thang) , và một đơn cho nghỉ phép 3 tháng. Số dư tài khoản sẽ là 5 nghìn đô. Em không biết chỉ chứng minh 5 nghìn đô trong tài khoản như vậy có đủ sự ràng buộc ở việt nam hay không.

Em đang tính có thể nhờ bác ruột ở Hà Nội làm cho một giấy góp vốn với công ty vài trăm triệu. Nhưng không biết như thế có không được logic không khi mà làm nhân viên bình thương ở sài gòn lại đầu tư thêm ở hà nội. Em đang nhức đầu vụ này quá.

Các bạn ơi mình bị trượt visa rồi . Mình nộp ĐSQ hôm 14 , hôm nay xem trên mạng báo có kết quả mình đến luôn thì bọn nó báo là trượt . Mình hỏi lão người Pháp lí do thì hắn nói tao o biết tiếng anh . Có 1 anh khuyên mình h về làm lại và nộp vào tuần sau . Mình cay cú quá , mình định sẽ nộp lại , nhưng vấn đề bây h là mình phải làm j để có sức thuyết phục hơn đây ????? Mình đã show mọi thứ có thể rồi . H chán quá , mấy chục triệu coi như đi tong .

Chia buồn với bạn. Lúc bạn chat vs mình nghe bạn có vẻ rất tự tin, lại đặt vé máy bay rồi nên không muốn làm bạn nhụt trí nhưng thực sự trường hợp của bạn rất khó, rất giống với mình nhưng hôm rồi sang Pháp gặp cô giáo mình mới nói chuyện thì cô bảo a Phỏng vấn mình là bạn thân cô nên mình mới pass, nếu không fail chắc luôn, đsq k cấp visa tự túc cho người độc thân đâu. Hôm mình đi từ Việt Nam! Cg bị sân bay hành cho tới khổ, lại phải show bằng chứng là học khoa Pháp và có nhiều bạn bè đang học bên P, làm cam kết mới được đi đấy, họ nói chưa gặp trg hợp xin đc du lịch tự túc đi Pháp 1 mình như mình bao giờ cả. Éc éc! Bố mẹ mình đi tiễn mà toát hết mồ hôi sợ mình không đc xuất cảnh cơ. Tiếp tục khi nhập cảnh, lại bị hỏi tiếp, lúc này thì khai thật luôn là tao đi gặp ngy tao, ngy t không phải công dân châu âu, là công dân Mỹ nhưng học hè ở đây 10 ngày nên bọn tao tranh thủ vừa học vừa du lịch luôn, thế là nó cho qua, mấy ông Việt Nam cũng sợ cho mình đi k nhập cảnh được ý. Vất vả thật sự luôn! May mà mình nói đc cả T.Anh và Pháp nên cũng đỡ run.

Các bác cho em hỏi chút. Bố mẹ em vừa xin được visa Pháp rồi (visa 1 tháng du lịch 1 lần). Giờ em mua vé cho bố mẹ đi đến Đức trước rồi về HN từ Pháp có được không ạ? Không biết Đức họ có khó khăn cho người cầm visa Pháp không nhỉ?

Mình visa Pháp nhưng vé máy bay transit Hà Lan nên đóng dấu nhập cảnh Hà Lan nè, chuối củ kinh, chắc k vấn đề gì nhưng họ sẽ hỏi thế nên bố mẹ bạn phải biết tiếng để mà trả lời tại sao visa 1 kiểu lại nhập cảnh 1 kiểu.

mọi người ơi, trên web LSQ Đức có bảng hướng dẫn khai form visa kiểu khác, form điền thông tin online khác nhưng khó nhìn hơn,vậy bạn nào có file pdf in ra rồi viết tay thì cho mình xin được ko?

Chia buồn với bạn. Lúc bạn chat vs mình nghe bạn có vẻ rất tự tin, lại đặt vé máy bay rồi nên không muốn làm bạn nhụt trí nhưng thực sự trường hợp của bạn rất khó, rất giống với mình nhưng hôm rồi sang Pháp gặp cô giáo mình mới nói chuyện thì cô bảo a Phỏng vấn mình là bạn thân cô nên mình mới pass, nếu không fail chắc luôn, đsq k cấp visa tự túc cho người độc thân đâu. Hôm mình đi từ Việt Nam! Cg bị sân bay hành cho tới khổ, lại phải show bằng chứng là học khoa Pháp và có nhiều bạn bè đang học bên P, làm cam kết mới được đi đấy, họ nói chưa gặp trg hợp xin đc du lịch tự túc đi Pháp 1 mình như mình bao giờ cả. Éc éc! Bố mẹ mình đi tiễn mà toát hết mồ hôi sợ mình không đc xuất cảnh cơ. Tiếp tục khi nhập cảnh, lại bị hỏi tiếp, lúc này thì khai thật luôn là tao đi gặp ngy tao, ngy t không phải công dân châu âu, là công dân Mỹ nhưng học hè ở đây 10 ngày nên bọn tao tranh thủ vừa học vừa du lịch luôn, thế là nó cho qua, mấy ông Việt Nam cũng sợ cho mình đi k nhập cảnh được ý. Vất vả thật sự luôn! May mà mình nói đc cả T.Anh và Pháp nên cũng đỡ run.

Ai quy định là đại sứ quán không cấp visa du lịch tự túc cho người độc thân vậy bạn???Trên giấy tờ mình cũng cũng là người độc thân đây,và nếu muốn confirm có cấp visa tự túc cho người độc thân hay ko thì vào topic của Namriver Hành trình 30 ngày ở Âu Châu mà xem 4 em đó toàn mới hơn 20 tuổi,vừa đi làm nhưng mấy em đó vẫn đi và về bằng visa du lịch tự túc.Còn mình nghĩ bạn nói người quen phỏng vấn nên đậu,thiệt ra visa du lịch là nó xét hồ sơ,mấy câu hỏi người nhận hồ sơ họ hỏi chỉ nhầm cung cấp thêm thông tin thội...chả cần quen biết gì hết vì người nhận hồ sơ đó ko có quyền hạn cấp visa và xét hồ sơ,thậm chí khi đi Mỹ,lãnh sự Mỹ người phỏng vấn trực tiếp sẽ cho biết mình đậu hay rớt tại chỗ nhưng thật ra họ đã xác minh hồ sơ từ khi mình apply online...Mong bạn đừng làm những bạn khác nản bằng những thông tin không công khai như thế này..Còn việc đi du lịch 1 mình thì cả khối người đi,chắc người quen của bạn chưa từng thấy thôi,mình,em họ mình,mấy đứa nhân viên và bạn mình toàn là đi du lịch 1 mìnhở Pháp,visa vẫn cấp bình thường..Em Pinkcrazy cứ mạnh dạn làm lại hồ sơ ko sao đâu,nhưng chị nghĩ tốt nhất là đừng nộp ngay bây gờ vì em vừa rớt nộp lại sẽ rất khó,em có thể để sang năm hoặc đổi sang lãnh sự khác,còn việc em có visa nước khác mà bay vào Pháp thì chả có vấn đề gì,ko nhất thiết cứ phải là bay sang Pháp...Vé may bay vì là chỉ gởi booking nên em có thể làm cái booking khác để nộp lãnh sự khác nhé,cần gì hướng dẫn nếu chị có thể thì PM cho chị

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back