What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Chào bạn Shachou, nếu bạn cung cấp thêm cho mình một số thông tin như là bạn sẽ dự định đi đâu. Pháp hoặc Thụy Điển, nếu đi thăm bạn ở Thụy Điển thì phải nộp ở ĐSQ Thụy Điển còn nếu nộp ở ĐSQ Pháp thì bạn phải vô Pháp đầu tiên và ở Pháp lâu nhất. Ngoài ra nếu bạn đã bị từ chối visa Schengen thì nước nào từ chối. Ngoài ra một số thông tin cá nhân như bạn có công việc ổn định ko ? Về tài chính và tài sản ntn ?Hộ chiếu đã đi đc những nước nào rồi. Mình có thể tư vấn cho bạn một số cách để nộp hồ sơ vào Pháp trả lời phỏng vấn logic .

Help!
Xin hỏi ai đã có kinh nghiệm xin visa Ai Cập, Thổ Nhĩ Kỳ, Israel và Jordan cho cá nhân đi du lich bụi thì chia sẻ cho mình với.
Mình có tìm trên mạng nhưng đa số yêu cầu có thư mời từ phía đối tác mà mình không có, không biết thư mời từ bạn bè ở nước đó có được không? Còn Jordan thì chắc phải sang Malaysia xin thôi, không biết có yêu cầu gì đặc biệt không?
Cảm ơn các bạn!

Hôm nay mình check trên link visa online của đại sứ quán Pháp : https://pastel.diplomatie.gouv.fr/VisaNET-Consultation-Internet/html/frameset/frameset.html?lcid=121

thì hiện ra kết quả như này :

Gọi điện đến ĐSQ họ cũng không bảo là đã được cấp visa hay chưa? Họ cũng chẳng thèm hỏi tên mình cơ :-s. Họ hỏi nếu web thông báo như vậy thì em cứ đến trực tiếp ĐSQ Pháp mà hỏi thôi. Nhóm em có 4 người làm visa theo nhóm, nếu lúc le lên check hoặc lấy lại hộ chiều thí không biết đi lẻ từng người hay là phải cả nhóm có mặt nhỉ. Có ai xin visa theo nhóm kinh nghiệm chia sẻ cho mình với. Vì hiện tại mỗi người một nơi, người thì đi công tác làm sao mà lên cùng nhau để check được :(

aaaaaaaaaaaaaaaaaaa. Thông báo với mọi người 1 tin mừng là tuyệt nhất sau bao ngày tháng ròng theo đuổi và chuẩn bị. Mình đã có visa rồi các bạn nhé :D.
Phi xe đến ĐSQ khi nhận được cái link ở trên gặp ngay anh PV ngoài cửa. Lại gần hỏi nhẹ, anh ơi em có visa chưa =)). Đại ca ấy bảo có phải nhóm 4 người không ? Mình bảo chuẩn rồi ạ :)). Thế là anh ấy bảo cầm bill vào của B để lấy :)). Mình có thể lấy hộ cho cả 4 thành viên nhé. Chỉ cần 1 người mang bill đến thôi :)).
mỗi tội thấy visa sung sướng quá, quên mất ko đòi hỏi các chứng từ gốc mình nộp như bảo hiểm du lịch, hợp đồng lao động =((. Liệu có lên ĐSQ lấy lại được ko nhỉ =(

Hôm nay em vừa có kết quả visa Đức xong. Mừng quá các bác ạ! Sắp tới em bay sang Frankfurt vào ngày 13/9 bằng Vietnamairlines. Có bác nào bay cùng chuyến này không ạ? :D.. Em lần đầu đi, đang muốn tìm bạn đi kèm có gì còn hỏi han kẻo lạc giữa biển người thì chết :(

Em mới có kết quả Visa Thụy Điển: Etats schengen, C, Buiness.
Hồ sơ apply thì trong lịch trình không có đi TBN, nhưng bây giờ muốn kết hợp đi thì có được kh các bác ?

..chào diễn đàn..

Mình có anh chị ruột đang sinh sống tại Thụy Sĩ..mình định xin visa đi du lịch thụy sĩ 3 tháng..các mems biết chi tiết cụ thể hồ sơ cần những gì thì hướng dẫn giúp mình nhé..thanks nhiều

Mình đã từng đi du lịch Úc 3 tháng cuối năm 2008, hiện tại có tài khoản ngân hàng và công việc ổn định..hồ sơ mình cần những gì...và khả năng mình được cấp visa là bao nhiêu phần trăm...

Last edited:
Dạ thưa các a chi. Em đã đọc dc 15trang trên topic này và chưa thấy trường hợp nao giống em.Xin các anh chị chỉ giáo giúp.

Em đang chuẩn bị hồ sơ để xin visa sang Pháp. Hồ sơ em gồm:

- Giấy khai sinh
- Hộ khẩu
- Đơn xin visa
- Sổ tiết kiệm 100 triệu
- Giấy chứng minh thư nhân dân
- Thư mời và thư bão lãnh
- Hộ chiếu

Thư mời và thư bảo lãnh do chồng sau của mẹ em làm. Em 19 tuổi. Em chưa đi làm và chỉ là model tự do vậy có đủ điều kiện để nộp hồ sơ không ạ?

Mẹ em đang là bếp trưởng của 1 nhà hàng tại Pháp. Ba dượng em thì có nhà cửa ở đó. Vi 5 năm rồi mẹ con chưa được gặp nhau nên điều kiện em như vậy thì co thể xin được visa không ạ? Mong anh chị giúp đỡ và hướng dẫn.

Bạn chú ý viết đúng chính tả và trình bày rõ ràng, như vậy bạn sẽ nhanh có câu trả lời hơn.

Last edited by a moderator:
Chao ca nha,minh xin loi vi khong co may nao o day type duoc tieng viet co dau nen minh danh type o day.Hom thu 4 minh di apply visa Phap thi thu 6 check tren website thay da co ket qua roi.Luc minh nop co nhan ho so hoi minh co visa uk chua,minh noi co roi.co hoi tung di dau?minh liet ke Uc,Hongkong,Dai loan,kỏea rat nhieu lanva rat nhieu....Co hoi thong tin ve minh va gia dinh roi hen tu day den thu 4 tuan sau neu k thay co hoi bo sung ho so thi cu den day nhan ket qua.may co lon tuoi lam o lanh su Phap de thuong ve cung....Khong ngo ho hen minh nhanh nhu the...Minh se bao ket qua duoc hay ko cho moi nguoi update,

Chào các bác ạ ! Em đọc từ đầu đến cuối o có ai giống như e nên em mạo mụi hỏi như sau các bác đừng chửi em ngu nhá ......hehee
Chả là em ngheo` lắm các bác ạ ..... em có 60 T ..bằng đấy tiền chả đi đc Tâu ÂU đâu các bác nhề , nhưng đợt vừa rồi bà chị họ em lấy 1 ông làm ở Việt Nam thông tấn xã , h 2 vợ chồng sang Pháp ở 3 năm , đc cấp nhà ở bên í , rồi thấy e thích đi chơi quá nên bảo e lo tiền máy bay còn sang đấy đc bánh bao hết ......
H phát sinh ra 1 số vấn đề là nếu xin thư mời thì thấy bảo giấy tờ lằng nhằng lắm em ngại làm phiền ...hic hic
Mà xin visa du lịch tự túc thì o chứng minh đc tài chính .... hay cứ vay tạm đâu 100 T cho vào thẻ cho vào sổ tiết kiệm rồi in sao kê ra là đc ạ ? Mà cái máy bay e còn chưa đi bao h nói j đi nước ngoài vậy chắc khó đc cấp visa lắm các bác nhề ????
Vài dòng tâm thự mong các bác cho em lời khuyên !!!!!!!! Xin cảm ơn ạ !

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back