What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
@phituyet25: bạn vào trang visa của dsq hoặc lsq sẽ có mục is my visa ready?/où est ma demande de visa?. Vào đó rồi bạn điền số hẹn và ngày sinh để check thử xem. Tình trạng visa của bạn thế nào thì nó sẽ ghi rõ trong đó. Tất nhiên việc có dc cấp visa ko thì bạn phải lên dsq mới biết, thông báo nó chỉ ghi là việc quyết định cấp hay ko cấp visa đã dc dsq làm chưa thôi. nguyên văn có quyết định rồi hình như là : the decision concerning your application of visa has been reached... đoạn sau kêu mình lên sq nếu trong th nó chưa liên lạc với bạn

@phituyet25: bạn vào trang visa của dsq hoặc lsq sẽ có mục is my visa ready?/où est ma demande de visa?. Vào đó rồi bạn điền số hẹn và ngày sinh để check thử xem. Tình trạng visa của bạn thế nào thì nó sẽ ghi rõ trong đó. Tất nhiên việc có dc cấp visa ko thì bạn phải lên dsq mới biết, thông báo nó chỉ ghi là việc quyết định cấp hay ko cấp visa đã dc dsq làm chưa thôi. nguyên văn có quyết định rồi hình như là : the decision concerning your application of visa has been reached... đoạn sau kêu mình lên sq nếu trong th nó chưa liên lạc với bạn

Cái này hình như chỉ có ở Sài Gòn thôi bạn, ở Hà Nội mình không thấy website có. Mình không ngại lên DSQ, chỉ sợ lên họ đuổi thẳng cổ về :)

OH mình vừa gọi điện thoại đến DSQ Pháp họ nói có visa rồi, sáng mai qua lấy. Nhanh thật đấy mới nộp thứ 2 (11/6) tuần trước. Cảm ơn các bạn ở đây rất nhiều nhé. Thế là mình có thể yên tâm mua vé các chặng rồi. Mình sẽ update cụ thể các giấy tờ mình chuẩn bị sau khi lấy được visa.

OH mình vừa gọi điện thoại đến DSQ Pháp họ nói có visa rồi, sáng mai qua lấy. Nhanh thật đấy mới nộp thứ 2 (11/6) tuần trước. Cảm ơn các bạn ở đây rất nhiều nhé. Thế là mình có thể yên tâm mua vé các chặng rồi. Mình sẽ update cụ thể các giấy tờ mình chuẩn bị sau khi lấy được visa.

Bạn ơi bạn gọi điện vào số nào và hỏi như thế nào đấy, mình nộp hồ sơ hôm 12, giờ cũng chưa thấy tin tức gì, sốt ruột quá, mà gọi điện họ bảo nếu có phòng visa sẽ tự động gọi.

Các bạn cho mình hỏi nộp hồ sơ xin visa di Pháp có cần giấy chứng nhận độc thân và giấy khai sinh không? Hay chỉ cần Passport và hộ khẩu là đủ? Cảm ơn rất nhiều

Các bạn cho mình hỏi nộp hồ sơ xin visa di Pháp có cần giấy chứng nhận độc thân và giấy khai sinh không? Hay chỉ cần Passport và hộ khẩu là đủ? Cảm ơn rất nhiều

Không cần giấy chứng nhận độc thân và khai sinh đâu nhưng cần hộ khẩu dịch và công chứng nhé, nộp cả passport cũ và mới bạn ạ. Tình hình có vẻ ĐSQ Pháp giờ đi nhanh và dễ nhỉ? :) Tớ thấy toàn tin tốt lành thôi.

Chúc mừng hai bạn rylinh và phituyet25 nhé! Mình thấy dạo này các thành viên phượt có số apply visa đỏ quá. :))

@phituyet25: thật ra thì ĐSQ Pháp không phải cho đi nhanh đi dễ đâu bạn. Hôm mình đi lấy visa, rất nhiều các bác lớn tuổi hoặc các chị đi làm đã bị từ chối visa, họ mới ra khỏi sứ quán thì mình đã thấy cò môi giới visa chạy lại phát cho họ danh thiếp để tư vấn làm lại visa rồi . Cũng không rõ sao mấy người cò đó nhận dạng được người bị fail visa, hay tại trên tay họ cầm 1 tờ giấy trắng trắng...?

Mình thấy quan trọng là hồ sơ của mình phải đc đầu tư chu đáo, chứ đa số người đi nộp, ai cũng quan niệm, tờ giấy bảo lãnh là trên hết, có nó là coi như có visa rồi, dẫn đến việc nộp vào hồ sơ có lèo tèo vài tờ giấy, mình thấy nguy cơ fail là cao phải biết.

Cám ơn bạn rất nhiều. 25/06 này mình sẽ nộp hồ sơ. Hiện tại hồ sơ của mình gồm có:
- Phần bảo lãnh của bạn trai: Thư mời viết tay, Host attestation (giấy của thành phố đang cư trú cấp), bản sao 3 tháng lương gần nhất, giấy khai sinh, passport, giấy nghỉ phép của công ty, giấy đóng thuế, passport, chứng minh số tiền trong tài khoản (không nhiều, khoảng >2000euro). Mình sẽ ở nhà của bạn trai mình khi sang Pháp.
- Phần của mình:
* Form xin visa + ảnh
* Passport
* Hộ khẩu + KT3 + cmnd công chứng
* Sổ tiết kiệm: hiện tại mình gởi TK thời hạn 1 tháng, đến hết 21/06 mới đến ngày đáo hạn. Lúc đó mình mới gởi lại thời hạn 3 tháng. Không biết họ chấp nhận không vì sổ mới hoàn toàn, không có lịch sử tiết kiệm. 2 sổ: tiền việt khoảng 100tr, tiền usd khoảng 2500.
* 1 thẻ credit hạn mức 30tr (tín chấp, cũng mới có tuần trước)
* Sao kê TK 3 tháng gần nhất, có chuyển lương của công ty. Mình cũng có giao dịch debit card khá nhiều.
* Photo HD lao động. (2 HD cũ và mới, tiếng Anh)
* Giấy xác nhận làm việc và cho nghỉ phép của sếp. (tiếng Anh)
* Bảo hiểm ginet (đã trả tiền).
* Booking của Vietnamairline. Hôm nay giá vé mắc quá: 1837usd.
-> Mình có thể book vé của VN, sau khi có visa mua hãng khác được không? Bạn trai mình mua vé bên Pháp chỉ khoảng 1200usd.
Hồ sơ của mình đã đủ chưa? có cần bổ sung thêm? Cơ hội được visa có khả thi không?
Rất cảm ơn mọi người.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back