What's new

[Cung TM] Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-3/7)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-3/7)

Lịch trình :
Thứ bẩy 2/7
Ăn sáng tự túc trước khi đến.
4h30 tập trung, sắp xếp lại xế/ôm và sắp xếp đồ đạc chung của đoàn, 5h10 khởi hành, tập trung tại ngã 3 đường D2 – Điện Biên Phủ( vòng ra cầu Bình Triệu cho nhanh )

Ngã tư Hàng Xanh - Cầu Bình Triệu – Kha Vạn Cân – QL 1K – Cầu Hòa An (21km)

Tỉnh lộ 768 ( 43km )
Nghỉ chặng 20p + chụp ảnh( thời gian chia đều cho các chặng nghỉ, vd nghỉ 4 chặng thì 5phút/chặng )

8h đến tỉnh lộ 768/762, đi tiếp 762 đến bến đò ra đảo Ó ( 11km – đi hỏi đường ra bến đò )
Nghỉ chặng 10phút.

Ra QL 20

9h10 ra Quốc lộ 20, từ QL 20 đi tiếp Km125 ngã ba Tân Phú rẽ vào đường Tà Lài (43km )
Nghỉ chặng tại cầu La Ngà 10 phút.
Đường Tà Lài

10h30 : Qua phà, đến cửa rừng NCT
Ăn nhẹ.
Tại NCT đi tuyến Trụ sở Vườn - Bàu Sấu ( đi bộ - 14km trong đó 9km đường nhựa 5km đường rừng )
Nữ tự mang đồ cá nhân, nam 2 người/1 gậy gánh đồ ăn cho đoàn( chắc cũng chỉ tầm 3 gậy/6 nam là đủ ).

Dự kiến 12h40 tới Bầu Sấu, cứ túc tắc vừa đi vừa nghỉ.
Đến nơi cắm trại, dựng lều, kiếm củi, nấu mỳ ăn trưa.
Nghỉ ngơi, tham quan Bầu Sấu.
Tối chuẩn bị lửa trại.
Bữa tối nhẹ
Bữa lửa trại chính.
Ngủ.
Chủ nhật 3/7
Sáng bơi thuyền ra bầu, ăn sáng
Tham quan xung quanh bầu sấu, dọn dẹp.
9h rút quân.

Về đến trụ sở vườn, còn thời gian thăm quan Trung tâm cứu hộ động vật hoang dã.
Chiều lon ton về SG, tùy thời gian về chọn cung đường.

Chuyến bonus khi về :
1. Từ trụ sở của vườn đến cây Tung – 3km
2. Nếu các xế còn đủ sức khỏe .. bao ôm, thì trên đường về rẽ vào thác Ba Zọt, đến nghỉ trưa tại đây luôn, lửa trại bập bùng giữa trưa, mua cá năng tại chợ nướng luôn hoặc làm sẵn, giải quyết bữa trưa.

Last edited:
Re: Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-

Cho em đăng ký 1 chỗ nhé! Thông tin liên lạc sẽ pm vào inbox của anh. Sẽ chạy ra cho off thứ hai tuần sau :)

Re: Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-

Chú ko đi làm ở H, sao suốt ngày đi phuot thế, hay là đi cho nó hết miền Nam chuẩn bị về Bắc ở. Chú làm lịch dày thế làm sao a đi hết được.

Làm suốt mấy năm rồi h phải .. bù chứ bác :)
Làm luôn cho nó gọn nhẹ, tháng 7 tiêu mất của e mấy ngày phép rồi, t8 làm 1 trip đảo Ó thôi, nghỉ ngơi ..gom lúa làm chuyến đầu tháng 9 :D
Thế bác có đu dây theo em không? :">

Dạ có em đây :D,lại được khiêng củi nữa rùi haha.plan này hay đó anh Hùng...nhưng cho em giống máy lần trước nha. Nửa Cục...haha :D

Đặt gạch giữ chỗ hee, thông tin thì có rùi, có j gặp nhau tại buổi off :D

1 vé, 1 vé .Phải nói chương trình quá ư là hấp dẫn .
Ngọc Hiếu/nam/xế/Thủ Đức / không chín 0 7 sáu chín 5 không 4 1
Đặt 1 cục gạch rõ to nhé

Về lịch trình của bạn thì tớ thỏ thẻ góp chút ý kiến ạ:

- Về thực phẩm thì các bạn không cần mua hết ở SG, vì ngay khu vực Tân Phú thì bạn có thể mua tất tần tật từ cồn khô đến vàng 4 số 9 nên không sợ thiếu, trừ khi các bạn muốn thưởng thức cao lương mỹ vị ạ.
- Từ Trung tâm NCT tới Bàu Sấu là 15km, nếu bạn đi với tốc độ 6km/h thì bạn sẽ mất 2h cho việc di chuyển 10km đường bằng ( vừa đi vưa chụp nên không nhanh được đâu) sau đó còn 5km đường rừng nếu bạn đi nhanh thì mất 50p, còn nếu đi chậm có thể 90p. Do đó khoảng 12h20 đến Bàu Sấu là khó đối với thành viên ít vận động.
- Bàu sấu không tính phí chèo thuyền như bạn nghe đâu. Họ có 2 chiếc sử dụng được và tính là 50k cho 1 chiếc chứ không thu theo giờ.

Chúc các bạn vui

Cho mình wang cục gạch đặt cục bê tông nhé H, off chắc ko đi đc vì đi làm buổi tối muh :(. Thông tin liên lạc chủ thớt bít :d.

Cho mình đăng ký 1 vé nha H.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back