What's new

[Cung TM] Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-3/7)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-3/7)

Lịch trình :
Thứ bẩy 2/7
Ăn sáng tự túc trước khi đến.
4h30 tập trung, sắp xếp lại xế/ôm và sắp xếp đồ đạc chung của đoàn, 5h10 khởi hành, tập trung tại ngã 3 đường D2 – Điện Biên Phủ( vòng ra cầu Bình Triệu cho nhanh )

Ngã tư Hàng Xanh - Cầu Bình Triệu – Kha Vạn Cân – QL 1K – Cầu Hòa An (21km)

Tỉnh lộ 768 ( 43km )
Nghỉ chặng 20p + chụp ảnh( thời gian chia đều cho các chặng nghỉ, vd nghỉ 4 chặng thì 5phút/chặng )

8h đến tỉnh lộ 768/762, đi tiếp 762 đến bến đò ra đảo Ó ( 11km – đi hỏi đường ra bến đò )
Nghỉ chặng 10phút.

Ra QL 20

9h10 ra Quốc lộ 20, từ QL 20 đi tiếp Km125 ngã ba Tân Phú rẽ vào đường Tà Lài (43km )
Nghỉ chặng tại cầu La Ngà 10 phút.
Đường Tà Lài

10h30 : Qua phà, đến cửa rừng NCT
Ăn nhẹ.
Tại NCT đi tuyến Trụ sở Vườn - Bàu Sấu ( đi bộ - 14km trong đó 9km đường nhựa 5km đường rừng )
Nữ tự mang đồ cá nhân, nam 2 người/1 gậy gánh đồ ăn cho đoàn( chắc cũng chỉ tầm 3 gậy/6 nam là đủ ).

Dự kiến 12h40 tới Bầu Sấu, cứ túc tắc vừa đi vừa nghỉ.
Đến nơi cắm trại, dựng lều, kiếm củi, nấu mỳ ăn trưa.
Nghỉ ngơi, tham quan Bầu Sấu.
Tối chuẩn bị lửa trại.
Bữa tối nhẹ
Bữa lửa trại chính.
Ngủ.
Chủ nhật 3/7
Sáng bơi thuyền ra bầu, ăn sáng
Tham quan xung quanh bầu sấu, dọn dẹp.
9h rút quân.

Về đến trụ sở vườn, còn thời gian thăm quan Trung tâm cứu hộ động vật hoang dã.
Chiều lon ton về SG, tùy thời gian về chọn cung đường.

Chuyến bonus khi về :
1. Từ trụ sở của vườn đến cây Tung – 3km
2. Nếu các xế còn đủ sức khỏe .. bao ôm, thì trên đường về rẽ vào thác Ba Zọt, đến nghỉ trưa tại đây luôn, lửa trại bập bùng giữa trưa, mua cá năng tại chợ nướng luôn hoặc làm sẵn, giải quyết bữa trưa.

Last edited:
Re: Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-

Cập nhật thông tin thành viên. Cập nhật thông tin chuẩn bị bữa ăn.
@all : ưu tiên xế, lại nữ thịnh nam suy rồi.
@Ti_toe : bổ sung thông tin còn thiếu, tối nay ko có pm mình mặc định là bạn huỷ gạch. Thx.
@nhlong2003 : dìm ảnh của đoàn đợt 30/4 h chưa thấy share :|

Ặc ặc,oan cho mình quá cơ.Hình Trảng cỏ tưởng post lên là xong rồi chứ.Lần sau rút kinh nghiệm đưa len mediafire. :(

Re: Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-

Ặc ặc,oan cho mình quá cơ.Hình Trảng cỏ tưởng post lên là xong rồi chứ.Lần sau rút kinh nghiệm đưa len mediafire. :(

Vậy giờ up lên mediafire rùi share link cho mọi người đi, vẫn còn kịp mà, để chuộc lỗi hee

Chủ thớt nhầm bạn Long này rồi, bạn Long dễ xương này đi Trảng cỏ mà :D

Chủ thớt cho mình đăng ký thêm 3 suất nữa nhé.
1.baoptt/Thanh Bảo/nam/xế/Q.3/0913.chín ba một.một 88
2.chuongbom/Bảo Chương/nam/ôm/Q.10/0906.ba năm hai.ba năm sáu
3.phucmami/Long Phúc/nam/ôm/Q.7/0903.sáu năm một.tám bốn một

Vậy giờ up lên mediafire rùi share link cho mọi người đi, vẫn còn kịp mà, để chuộc lỗi hee

Ok,về nhà mình sẽ đưa lên thớt Trảng cỏ (giờ không up lên mediafire được vì mạng cty chặn mediafire rồi).

Chà muốn đi quá mà thấy full rùi, đành ngậm nhìn thui T.T

Bữa đi off chắc cũng đi ké học hỏi kinh nghiệm, xin thêm 1 slot dự bị ^^
Sam/Huy Thiện/xế chuyên đường dài :)/ 0121 9 411 110 / 1991 / Tân Bình

2/ tiato/ nữ/ ôm/ Q.11( Cái đẹp đè bẹp cái nết.. )

Hôm nay vô trang đầu xem thông tin thấy giật mình với mấy chữ bôi đỏ ở trên. Chắc chỉ là đùa giỡn nhưng em cảm thấy khó chịu với mấy dòng chữ đó. Anh so_lonely2002 vui lòng xóa dùm em nhé! Cám ơn anh :)

Cập nhật thông tin thành viên.

@tiato : 2/ tiato/ nữ/ ôm/ Q.11( Ôm đê ôm đê...) :)

@thienphong2704 : cứ gạch tự nhiên bạn ạ. Đến buổi off mới chốt danh sách, chỉ chính thức nhận thành viên tại buổi off mà :)

Chủ thớt nhầm bạn Long này rồi, bạn Long dễ xương này đi Trảng cỏ mà :D

Ừm nhầm lẫn zz, nhiều Long quá :|
Srry nhlong2003 nhé.

Cập nhật thêm thông tin, tối nay chốt gạch với các bạn lần đầu đồng hành nhé, cảm ơn mọi người.
have fun !

chào bạn chủ topic

cho mình thông tin về buổi off nha, off ở đâu và lúc mấy giờ, nếu off vào tối thứ 6 thì mình e ko đi tham dự được tuy nhiên nếu là thứ 7 thì okay.

dù không off mình vẫn đặt 2 vé như đã nói nghe. Về vụ lêu ấy, tốt nhất là thuê cho đoàn nếu được

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back