What's new

[Cung TM] Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-3/7)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-3/7)

Lịch trình :
Thứ bẩy 2/7
Ăn sáng tự túc trước khi đến.
4h30 tập trung, sắp xếp lại xế/ôm và sắp xếp đồ đạc chung của đoàn, 5h10 khởi hành, tập trung tại ngã 3 đường D2 – Điện Biên Phủ( vòng ra cầu Bình Triệu cho nhanh )

Ngã tư Hàng Xanh - Cầu Bình Triệu – Kha Vạn Cân – QL 1K – Cầu Hòa An (21km)

Tỉnh lộ 768 ( 43km )
Nghỉ chặng 20p + chụp ảnh( thời gian chia đều cho các chặng nghỉ, vd nghỉ 4 chặng thì 5phút/chặng )

8h đến tỉnh lộ 768/762, đi tiếp 762 đến bến đò ra đảo Ó ( 11km – đi hỏi đường ra bến đò )
Nghỉ chặng 10phút.

Ra QL 20

9h10 ra Quốc lộ 20, từ QL 20 đi tiếp Km125 ngã ba Tân Phú rẽ vào đường Tà Lài (43km )
Nghỉ chặng tại cầu La Ngà 10 phút.
Đường Tà Lài

10h30 : Qua phà, đến cửa rừng NCT
Ăn nhẹ.
Tại NCT đi tuyến Trụ sở Vườn - Bàu Sấu ( đi bộ - 14km trong đó 9km đường nhựa 5km đường rừng )
Nữ tự mang đồ cá nhân, nam 2 người/1 gậy gánh đồ ăn cho đoàn( chắc cũng chỉ tầm 3 gậy/6 nam là đủ ).

Dự kiến 12h40 tới Bầu Sấu, cứ túc tắc vừa đi vừa nghỉ.
Đến nơi cắm trại, dựng lều, kiếm củi, nấu mỳ ăn trưa.
Nghỉ ngơi, tham quan Bầu Sấu.
Tối chuẩn bị lửa trại.
Bữa tối nhẹ
Bữa lửa trại chính.
Ngủ.
Chủ nhật 3/7
Sáng bơi thuyền ra bầu, ăn sáng
Tham quan xung quanh bầu sấu, dọn dẹp.
9h rút quân.

Về đến trụ sở vườn, còn thời gian thăm quan Trung tâm cứu hộ động vật hoang dã.
Chiều lon ton về SG, tùy thời gian về chọn cung đường.

Chuyến bonus khi về :
1. Từ trụ sở của vườn đến cây Tung – 3km
2. Nếu các xế còn đủ sức khỏe .. bao ôm, thì trên đường về rẽ vào thác Ba Zọt, đến nghỉ trưa tại đây luôn, lửa trại bập bùng giữa trưa, mua cá năng tại chợ nướng luôn hoặc làm sẵn, giải quyết bữa trưa.

Last edited:
Re: Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-

tối mốt off rồi đi xem chủ thớt giới thiệu ^^

Re: Thử sức Nam Cát Tiên/3 môn phối hợp : Mobile Motorcycle – trekking – canoeing…(2-

Ở trong rừng sợ nhất món vắt tươi rói, giãy đành đạch, đặc biệt trời mưa như mùa này. Có phương án chống vắt chưa?

Đã có, sẽ nói cụ thể vào tối mai, a đu dây theo ko? :D

Vừa trở về từ chuyến đi vượt 9 cửa sông 4 ngày.Không vào có 4 ngày mà tin tức được cập nhật chóng mặt nhỉ.Nhận được mấy cái tin nhắn từ chủ thớt. Ok, thứ 2 sẽ đi off đúng giờ. Hy vọng có thể chung tiền thuê lều. Chứ mua bi giờ chưa có điều kiện, hic hic
Ah ,theo mình cứ đi bộ đi khỏi phải thuê xe, đồ đạc thì share ra mang thui,đã là dân phượt thì không sợ vất vả đâu

Em lấy chiếc ati em thồ hàng dc hem ạ, bà xã em bỏ em 1 mình rồi, lonely T.T

Được bác ạ, cung đường ko có gì khó đi cả.
Vì đk nước nôi ở đó ko được tốt lắm, phải mang nước theo, nên tối giản đồ ăn uống, vẫn đảm bảo đủ chất, đủ no cho đoàn.
Chuyến nầy đi nghỉ dưỡng, nhưng có mối lo là thời tiết khi đó thất thường, nên đi xe đến đoạn 5km đường rừng, để mọi người chuẩn bị thể lực vượt .. vắt, vắt ko có gì đáng sợ, nhưng cũng hơi phiền đấy nếu ko được chuẩn bị kỹ. Lúc đi ra đi bộ cho .. tỉnh rượu được rồi :D

Đã gửi pm chi phí cho chuyến đi và đóng tiền buổi off cho các bạn đăng ký.
Note : nhlong2003 làm trưởng nhóm baoptt; chuongbom; phucmami, thông báo lại giúp mình thông tin pm.
TiToe thông báo lại dùm cho Dung Dung, hết quota ko send được

@thienphong2704 : mình ko thấy tên bạn trong danh sách đăng ký, srry mình chỉ tuyển thêm bonus khi chốt đoàn vào thứ tư tuần này, danh sách đã lên rồi bạn thông cảm mình không nhận thêm.

Mới vắng mặt có 2 ngày mà quá trời tin tức, để chiều nay nay off xem thông tin chính thức hee

Đã gửi pm chi phí cho chuyến đi và đóng tiền buổi off cho các bạn đăng ký.
Note : nhlong2003 làm trưởng nhóm baoptt; chuongbom; phucmami, thông báo lại giúp mình thông tin pm.

Thông tin đã được chuyển cho các bạn ấy.Đã PM lại cho chủ thớt.
Hẹn gặp mọi người tối nay nhé.
Thanks.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back