What's new

Thưởng thức thu Hà Giang - Tối T6 31.10 - Tối T2 03.11

Chào cả nhà,
Hà giang mùa thu luôn rất quyến rũ, ko chỉ vì Tam giác mạch mà bởi toàn cảnh thiên nhiên của vùng này. Vì thế mình rất mong được đến vào cuối tuần sau, hiện mới chỉ có 2 ôm là mình và 1 cô bạn. Lịch trình thì mình sẽ tham khảo các đoàn và xin fep post sau, dự kiến đoàn khoảng 4 xe thì vừa đẹp. Do cung HN-HG cũng ko có nhiều cảnh và muốn tiết kiệm sức, mình đề xuất tối t6 (31/10) lên bxe Mỹ đình lên Hà Giang, tối t2 (03/11) từ HG đi xe về. Nếu các xế có xe thì tốt nhất gửi xe từ HN đi, còn nếu ko thì mình tính fg án thuê xe trên HG. Rất mong nhận được sự quan tâm và phản hồi của cả nhà :D
Mình xin gửi lịch tham khảo như sau:
+ Ngày 0: Tối thứ 6 ngày 31/10/2014
- 20h00 tối Từ bến xe Mỹ Đình lên ô tô xuất phát đi Hà Giang.

+ Ngày 1: Thứ 7, ngày 01/11/2014
HÀ GIANG – QUẢN BẠ – YÊN MINH – ĐỒNG VĂN (150 KM).

+ Ngày 2: Chủ nhật, ngày 02/11/2014
ĐỒNG VĂN - LŨNG CÚ - MÃ PÌ LÈNG - MÈO VẠC (93 Km)

+ Ngày 3: Thứ 2, ngày 03/11/2014
MÈO VẠC - BÁC MÊ - HÀ GIANG.
Bắt chuyến xe tối từ HG về HN. Có mặt tại HN vào sáng sớm thứ 3 - 04/11/2014.

Mình sẽ cần tìm thêm thông tin về các địa điểm ngắm cảnh nhưng muốn được ngắm đủ Núi đôi, Lũng Cú, Cao nguyên đá, dinh nhà Mèo, nhà của Pao, Nho quế, Mã Pí lèng ... Bạn nào có kinh nghiệm thì làm lead jup mình nhé ... Many thanks!

Last edited:
Ngày 2 bạn có thể đi thêm lên Săm Pun chơi, đường lên tuyệt đẹp, và có vài mốc để checkin :)) ( đồng văn -lũng cú- ăn trưa đồng văn- mã pí lèng- Sông Nho quế- Săm Pun-Mèo Vạc) :))
Ngày 3 nếu đi Mèo Vạc - Bảo lạc - Bảo Lâm thì mất 1 buổi sáng thôi, nếu thích offroad thì đi Du Già Mậu Duệ, chắc mất nguyên ngày, nếu xe không hỏng

@ ami nguyen: Để lại số điện thoại để mình liên lạc. Hoặc gọi gấp cho mình số: 0904684866. Mình có vẻ thích lịch trình này rồi.
Hiện mình đã đặt được 7 xe đi Hà Giang và đã đặt được nhà nghỉ, đặt ăn tại Đồng Văn
Đề nghị trưởng đoàn chốt sớm và số lượng tối đa là : 14 người.

Last edited:
@ ami nguyen: Để lại số điện thoại để mình liên lạc. Hoặc gọi gấp cho mình số: 0904684866. Mình có vẻ thích lịch trình này rồi.
Hiện mình đã đặt được 7 xe đi Hà Giang và đã đặt được nhà nghỉ, đặt ăn tại Đồng Văn
Đề nghị trưởng đoàn chốt sớm và số lượng tối đa là : 14 người.

Mình đang muốn đi nhưng chưa có xế đi cùng. Không biết có đăng kí được không. Mình đang ở Hà Nội nhé.

Sorry bây giờ mình mới trả lời được
Hiện nay đoàn gồm:
1. ngodkny (nam)
2. Bạn của ngodkny (nam)
3. Sunsoul (nam)
4. Cukhoailang1985 (nam)
5. Lazycat872011 (nữ)
6. Bacnguyen (nữ)
7. Ami_nguyen (nữ)
8. Bạn của Ami (nữ)
9. Bạn của Cukhoailang1985
10 và 11: 2 bạn của chj Bacnguyen
12. Neva (nam)
Vậy là 12 mem, mình chốt đoàn nhé.
Mình xin hẹn off 1 lần vào CN, 4p.m tại Quán October (đường trích sài- 20A đường ven hồ Tây, tây Hồ)
Cả nhà có gì alo mình số 0987.124.918 nhé
Fb: Ami nguyen (tra theo email: [email protected])
Các xế nếu có xe thì mình đề xuất mang xe đi, còn nếu không thì thuê xe vây, có gì Bacnguyen hỗ trợ thêm và cùng bàn bạc ở buổi off nhé. Chi phí mình dự kiến khoảng 2tr-2.5tr (có thể thấp hơn như trao đổi vs chị Bắc) mình đang kiếm thêm thông tin, các bạn cũng tham khảo thêm cùng để chúng ta có hành trình thoải mái và vui vẻ nhé
Mong ngày gặp!
P.s: mình đã lập 1 event để(tên event giống tên subject của thread) mng tham gia, vì vậy cho mình nick fb để àdd nha. Many thanks!!

Last edited:
Sorry bây giờ mình mới trả lời được
Hiện nay đoàn gồm:
1. ngodkny (nam)
2. Bạn của ngodkny (nam)
3. Sunsoul (nam)
4. Cukhoailang1985 (nam)
5. Lazycat872011 (nữ)
6. Bacnguyen (nữ)
7. Ami_nguyen (nữ)
8. Bạn của Ami (nữ)
9. Bạn của Cukhoailang1985
10 và 11: 2 bạn của chj Bacnguyen
Vậy là 11 mem, mình chốt đoàn nhé.
Mình xin hẹn off 1 lần vào CN, 4p.m tại Quán October (đường trích sài- 20A đường ven hồ Tây, tây Hồ)
Cả nhà có gì alo mình số 0987.124.918 nhé
Fb: Ami nguyen (tra theo email: [email protected])
Các xế nếu có xe thì mình đề xuất mang xe đi, còn nếu không thì thuê xe vây, có gì Bacnguyen hỗ trợ thêm và cùng bàn bạc ở buổi off nhé. Chi phí mình dự kiến khoảng 2tr-2.5tr (có thể thấp hơn như trao đổi vs chị Bắc) mình đang kiếm thêm thông tin, các bạn cũng tham khảo thêm cùng để chúng ta có hành trình thoải mái và vui vẻ nhé
Mong ngày gặp!
P.s: mình sẽ lập 1 event/group để mng tham gia, vì vậy cho mình nick fb để àdd nha. Many thanks!!

Không thấy có tên mình nhỉ?

@Neva: Vào đi cho xôm e ơi.
Hẹn gặp e tại buổi off nhé. Tụi mình chia xế và ôm
Để lại điện thoại và face cho dễ liên lạc e nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,916
190,262
Latest member
topgamebaidoithuong
Back