What's new

Tiền lập nhóm: Tây Tạng or Nội Mông or Nga Mi or Lệ giang! Vào cả đây!

Status
Not open for further replies.
Tiền lập nhóm: Tây Tạng or Nội Mông or Nga Mi or Lệ giang! Vào cả đây!

Tình hình là rất tình hình!

Tình hình là nhiều chương trình rất hoành tráng đã nằm trên giấy và sẽ còn mằn trên giấy dài dài.

Không muốn kìm nén khao khát được chiêm ngưỡng Tây Tạng lâu thêm nữa, chúng em đã quyết định đi tour trong tháng Tư tới.

Mời các bác cùng có ý đinh thì join luôn cho vui. Hiện nay có bác sontt và cvn rồi.

Em sẽ hỏi giá tour và post lên đây để các bác rõ thêm chi tiết.

he he, ko phải tháng tư thì nghĩa là có thể delay, mà đã có thể delay thì nghĩ là có thể delay đến tận tháng 10 :D. Mà đã tháng 10 thì có thể sang năm sau.

Con bạn em bên TQ bảo TQ đang chuẩn bị cho Olympic nên giá cả du lịch tăng từng ngày, hiện tại khách du lịch đến TQ rất đông so với cùng kỳ năm ngoái. Các bác để T10 hãy đi

Chưa kể nếu đi từ đầu tháng 5, trúng phóc Golden Week của các bạn Khựa thì chen nhau bẹp ruột, phí..

Gửi bác cvn:
Thời tiết ở Tạng là tuyệt đối không dự đoán được!
Này nhé, sư phụ tôi đến Kailash hồi đầu tháng 9 đất trời khô rang, mãi đến khi mò vào trong Thung lũng Tử thần mới được kê mông lên tí tuyêt...vậy mà cuối tháng 9 tôi về Kailash tuyết ngập lên tới bẹn tới bụng trên đỉnh đèo Tử thần (Drolma-La), thật đấy! Chỉ nhờ một huyền diệu nào đó mà tôi mới còn ngồi đây viết những dòng này...Nếu bác thật sự quyết tâm thì cứ lên đường, còn mọi việc ra sao thì...cứ kệ mẹ nó đi!...
Bác lăn tăn chẳng biết nên đi Tạng lúc nào ư? Mọi lúc!...Có người bảo tháng 4-5 là đẹp, kẻ khác lại ngợi ca bầu trời xanh thẳm của tháng 9-10-11...người khác (tôi gặp ở Pakistan) thì bảo rất yêu mùa đông Tây Tạng vì nó tuyệt đối thanh bình tĩnh lặng...Suy ra:đi lúc nào cũng được vì mọi khoảnh khắc đều là duy nhất!...
Nếu còn có dịp quay về miền đất Phật, tôi cũng sẽ lại một mình lang thang giữa im lặng vĩnh hằng của núi đồi Tây Tạng...Cái sự tuyệt đối một mình giữa muôn trùng hoang vu rời xa mọi nhị nguyên của đời sống và của chính mình là một trải nghiệm mà ngôn từ không thể nào truyền tải được!....

Cảm ơn các bác rất nhiều về những thông tin về Tây Tạng và lời khuyên về việc lựa chọn thòi điểm tới đó.

Bọn em sẽ quyết đi vào tháng 5, bác sontt nhỉ?

Gửi bác cvn:

Cái sự tuyệt đối một mình giữa muôn trùng hoang vu rời xa mọi nhị nguyên của đời sống và của chính mình là một trải nghiệm mà ngôn từ không thể nào truyền tải được!....

Dù không gửi tớ, nhưng xin bạn gió hoang giải thích hộ tớ cái: "nhị nguyên của đời sống và của chính mình" là gì ạ?

Rất đồng ý, tâm đắc với bạn ở chỗ mọi khoảng khắc đều duy nhất.

Chúc vui.

À, ra vậy ! Xin cảm ơn nhiều!

Nhưng có mình với thiên nhiên thì cũng là "nhị nguyên" rồi còn gi?! =))

Tình hình bọn Tàu khựa đàn áp nhân dân Tây tạng thế này thì chắc chuyến đi tháng 5 này của các bác hơi khó thực hiện nhỉ?

Cảm ơn các bác rất nhiều về những thông tin về Tây Tạng và lời khuyên về việc lựa chọn thòi điểm tới đó.

Bọn em sẽ quyết đi vào tháng 5, bác sontt nhỉ?

Bác cvn co lịch trình đi chưa và quyết luôn vào tháng 5 nhé...em xin 1 chân..

Ông Hoaha đâu rồi vào build cho anh em cái tour nào. Nào nào. Nhá nhá

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,549
190,116
Latest member
Thangcho07
Back